t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
chú em về VN đi xong cung đường này rồi hãy phàt biểu về su seo nhé, kinh nghiệm lái xe ở úc so với vn thì cứ coi như là chưa có gì
http://tuoitre.vn/tin/chinh-tri-xa-hoi/20170408/ngo-phia-dong-vao-tphcm-dang-lun-nang/1294509.html
Đường thế có ai chạy nhanh ko bác, cứ bò bò chứ có ai đạp 80 90 ko mà bác đưa ra. Đường VN đường xấu chạy rề rề, đa số ở vn đường toàn xe máy, có va quẹt thì các bác ko sao cả, xe máy chết thôi. Chứ đường ở nước ngoài toàn 70, 80 trở lên, chạy sơ sẩy cái là nát xe, bình thường ko sao hết nhưng có chuyện là rất nặng. Ở Úc này nhiều tay lái xe vài chục năm ở VN qua cầm lái cũng tai nạn như thường nhé, vì quen kiểu chạy của VN

t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Thà mua xe mà có sự tự hào một chút hơn là mua xe mà không dám ngước đầu lên...

Có ai khoe "tui mới mua chiếc toyota không?"

Sự khác biệt là chổ đó. Bác t2k ở Úc đại lợi chắc phải thấm điều này.

Còn Bim, Merc thì ở level khác rồi, khỏi bàn.
sao ko khoe bác, tiền mua dc bằng mồ hôi công sức chân chính thì ko có gì ngại cả, chỉ có tiền tham nhũng, tiền đen thì mới nhột thôi

t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Bác có thể tư vấn giúp ở Melbourne thì xe nào lành để nữ lái ? Định mua xe cho con gái em nhưng ko rành thị trường Úc lắm.
Con gái thì cứ toyota corolla cho lành, hatchback nhé bác, đi tiết kiệm, sửa chữa rẻ, chứ các cô đi chả biết gì tới lúc đổ bệnh thì mệt lắm, còn muốn đẹp thì mazda 3 mazda 6 là ok.

Hạng C
29/8/11
723
296
63
Có vẻ đồ nhựa nội thất đời 2018 này ổn rồi, các đời trước các vị trí nhựa nhìn nó không được cao cấp cho lắm.

Hạng B2
6/2/16
284
101
28
51
wrx thì phải số sàn nhé bác, chứ auto thì thôi mua camry cho rồi. Còn nhẹ tiền hơn bác làm toyota 86 cũng rất ngon đó.
Thấy anh trung bên pvt nói có bản auto mà nhưng phải đặt trước