Hạng F
7/11/11
5.168
712
113
Biên hòa, Đồng nai
Đam mê và thích thú vẻ đẹp của dòng Honda Accord từ năm 1998 đến nay là một khoảng thời gian khá dài của em. Cộng với sự thương yên trau chuốt hàng ngày từ tí. Để hướng đến một chiếc xe còn nguyên bản của dòng Accord đời 9x tốt, bền, đẹp...
Nhằm tạo ra một sân chơi cho con nghiện như em nói riêng và các con nghiện của dòng xe Accord nói chung. Hướng tới kỳ đại hội võ lâm được tổ chức trong thời gian tới. Con nghiện Biên hòa lão bùi xin được mở thớt này mong các bác chia sẻ và giao lưu với em về kinh nghiệm và sự đam mê có cùng sở thích.
Em chuẩn bị lên kế hoạch sắm cho em Ngọc một bộ áo mới để đi dự kỳ Đại hội này. Mong các bác hàng ngày nhín chút thời gian chia sẻ cùng em nhé.
Trân trọng cảm ơn các Bác.
VuNguyenBui

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: van.tv
Hạng F
7/11/11
5.168
712
113
Biên hòa, Đồng nai
Re:ACCORD CLUB: CON NGHIỆN BIÊN HÒA

Em xin mạn phép được post bài đầu tiên nhé các bác.
Kế hoạch là em sẽ thay bộ áo mới cho em Ngọc vào đầu tháng 06 này. Việc làm sẽ được thực hiện như sau:
1/ Em làm lại phần bên ngoài ( phần bọng vè trái/phải), những phần nào có dấu hiệu rĩ sét sẽ được làm lại
2/ Làm lại rãnh nước trên phần kiếng lái phía trước
3/ Trùm lại màu xanh Ngọc bên ngoài theo đúng mã màu Exterior Color type G (G-73M) bằng sơn Dupont.

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/9/07
13.429
308
83
Dặm đường gió bụi

Trời....cũng có con nghiện Biên Hòa nữa sao....kakaka
Em Ngọc làm đồng sơn nhẹ hả? Làm hết toàn bộ luôn đi anh Vũ ơi

21/11/10
1.180
36
48
Ninh Kiều, Cần Thơ

vunguyenbui nói:
Em xin mạn phép được post bài đầu tiên nhé các bác.
Kế hoạch là em sẽ thay bộ áo mới cho em Ngọc vào đầu tháng 06 này. Việc làm sẽ được thực hiện như sau:
1/ Em làm lại phần bên ngoài ( phần bọng vè trái/phải), những phần nào có dấu hiệu rĩ sét sẽ được làm lại
2/ Làm lại rãnh nước trên phần kiếng lái phía trước
3/ Trùm lại màu xanh Ngọc bên ngoài theo đúng mã màu Exterior Color type G (G-73M) bằng sơn Dupont.
Tháng 6 làm, tháng 7 hết đi dại hội luôn hê hê... Cha nầy tính bài chùn ha gì nà?

Hạng F
7/11/11
5.168
712
113
Biên hòa, Đồng nai

@ Bác Già MBB: Có thể là sớm hơn Bác Già ơi!
@ KyAnh: Làm nhẹ nhàng thôi, vì chỉ có 01 cái bọng vè bên phụ, phần rãnh dẫn nước kiếng lái phía trước. Sau đó trùm sơn Dupont nguyên con bên ngoài thôi.

Hạng D
17/1/11
2.191
218
63
Đồng Tháp

Làm sớm hơn gì bác Vũ ơi, bác phải canh trừ hao cả tháng mới được...vì trùm sơn phải có time sữa lỗi nữa...DHVL đừng vắng em Ngọc nhé

Hạng F
7/11/11
5.168
712
113
Biên hòa, Đồng nai

Nhất định có mặt, Có cả kế hoạch ra miền trung chu du: Đà nẳng, Huế
Le Nguyen nói:
Làm sớm hơn gì bác Vũ ơi, bác phải canh trừ hao cả tháng mới được...vì trùm sơn phải có time sữa lỗi nữa...DHVL đừng vắng em Ngọc nhé

Hạng F
7/11/11
5.168
712
113
Biên hòa, Đồng nai

Em nghỉ chắc tầm trong khoảng một tháng thôi, vì cũng chỉ trùm lại nguyên con bên ngoài. Phần bên trong còn long lanh, em đã kiểm tra rồi bác Đáng.
Võ NHư Đáng nói:
Làm chừng này hết khoản 45 ngày thôi!