Hạng B2
19/8/14
455
1.786
93
Bác nào làm bảo dưỡng 40k cho em nó rồi cho em xin ít thông tin và kinh nghiệm, cám ơn!

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Lọc thùng nhiên liệu sao tận 2 triêu bác nhỉ.
Và trước khi làm họ báo giá mình đồng ý mới làm hay sao ạ, có thể không thay lọc nhiên liệu được không, mình để ra ngoài thay sau...

Hạng C
10/9/08
770
399
63
Lọc nhiên liệu thay lúc 4 vạn là hơi sớm đối với xe máy xăng. Theo hướng dẫn sử dụng của Mitsu thì lọc nhiên liệu thay lúc 6 vạn km. Chỉ có xe máy dầu mới thay lọc nhiên liệu lúc 4 vạn km.

Lúc bảo dưỡng cũng ko nên sử dụng dung dịch súc béc vì đã có trường hợp nó tẩy mạnh quá nên béc phun bị rộng, xăng phun ra dạng giọt chứ ko phun dạng sương mù nữa nên xe rất hao xăng. Nên sử dụng loại đổ bình xăng để nó tẩy từ từ sẽ hay hơn. Khi đó ta cung ko phải trả phí và thời gian chờ đợi vệ sinh béc.

Kinh nghiệm là khi nào Mit thông báo giảm giá phụ tùng thì đến mua sẵn một loạt các loại cần thay, hình như cũng đỡ được 20% tiền phụ tùng. Nếu bảo dưỡng đúng đợt thì Mit khuyễn mãi cả công thay.

Hạng B2
19/8/14
455
1.786
93
Bão dưỡng từ lúc mói mua xe tại PN

View attachment 1610808

Lọc nhiên liệu thay lúc 4 vạn là hơi sớm đối với xe máy xăng. Theo hướng dẫn sử dụng của Mitsu thì lọc nhiên liệu thay lúc 6 vạn km. Chỉ có xe máy dầu mới thay lọc nhiên liệu lúc 4 vạn km.

Lúc bảo dưỡng cũng ko nên sử dụng dung dịch súc béc vì đã có trường hợp nó tẩy mạnh quá nên béc phun bị rộng, xăng phun ra dạng giọt chứ ko phun dạng sương mù nữa nên xe rất hao xăng. Nên sử dụng loại đổ bình xăng để nó tẩy từ từ sẽ hay hơn. Khi đó ta cung ko phải trả phí và thời gian chờ đợi vệ sinh béc.

Kinh nghiệm là khi nào Mit thông báo giảm giá phụ tùng thì đến mua sẵn một loạt các loại cần thay, hình như cũng đỡ được 20% tiền phụ tùng. Nếu bảo dưỡng đúng đợt thì Mit khuyễn mãi cả công thay.
Cám ơn thông tin của các bác. Chúc ngày mới vui vẻ và phấn chấn!

Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
Vệ sinh buồng đốt hết gần 3 giờ - chắc phải tháo nắp máy ra vệ sinh pittong, bạc, xi lanh hay sao các bác...?
Không bác. Chỉ là cấm cái ống vô, phun phun, xịt xịt chút cho "thơm" thôi. Lâu là do cái vụ phun - xịt này cần thời gian, chứ không phải do tốn công. :confused:

• Like
Reactions: anhai555
Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
@badmonkey - bác dán Lluma rồi khai sáng em xíu
- Em thấy các xe hay dán kính lái và 2 cửa sổ trước 1 loại - các cửa sau loại tối sẫm hơn.
Vậy 2 màu này có cùng chất lượng phim như nhau không, phim Lluma xe mình khoảng nhiêu ạ ?
Cảm ơn bác.

• Like
Reactions: tiendungbk99