Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
Thì ra là thế, hôm nay em mới rõ chuyện này.
Làm gì cũng vậy, tôn trọng nhau một tí thì chẳng ai mà nói cả, cứ như các bác trong ban quản trị mà hành động như xxx nhà mình thì trước sau cũng có chuyện để nói.
Thôi em không nói nữa, nói thêm tí nữa lại vào bến xe lìu tìu không thì lại mất tích luôn nữa thì khổ :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/7/09
217
0
0
41
Qua các bài comment của các bác, em thấy ai cũng đúng hết, nhưng "cái đúng" đó lại thiên vị về đối tượng mình yêu thích.
Trước khi có đôi lời, em xin nhấn mạnh : Em không yêu otosaigon, em không yêu bác Hội trưởng cũ, em không ghét bác Kam, em không hiềm khích với bác hieungan, em chỉ nói lên suy nghĩ của em các bác xem sao.
1. Điều lệ hội Jeep như bác ducreddoor đã nói, không lệ thuôc bất cứ tổ chức cá nhân nào. Bên cạnh đó hội cũng khuyến khích anh em tham gia với tất cả các tổ chức hội khác.
2. @ bác hieungan : trước đây chưa bao giờ có chuyện căng thẳng như thế này và bác hieungan tham gia diễn đàn tích cực, công tâm. Nhưng sau khi gặp bác Hội trưởng Jeep cũ tại Bà Rịa thì quan điểm và cách cư xử của bác hieungan đối với hội có phần hơi khác (quan điểm cá nhân của em) đồng thời cũng xuất hiện topic này. Có chăng mình bị tác động tư tưởng của một ai đó để "thử" lại hay "kiểm chứng" lại những điều họ tác động xem có đúng không. Otosaigon không ra nội quy rõ ràng là không được dẫn link hay PR chương trình của hội khác nhưng luật bất thành văn : "Nhập gia tùy tục", anh vào nhà người ta có bán xôi anh PR bên Bùi Thị Xuân cũng bán xôi ngon hơn thì anh phải hay quấy. Hay việc có những nơi anh đến làm việc bắt buộc phải có "chi phí bôi trơn", anh tự nguyện để xong việc của anh nhưng người ta có treo bảng chi phí đó lên không hay anh phải tự ý thức được điều đó?!?! Nếu là em, không thích em chả cần chơi, đâu ai cấm được em, em đi chơi chỗ khác nhưng sẽ không làm rùm beng như thế này, dễ gây hiểu nhầm là mình đang "lôi kéo" một số đối tượng khác vào mục đích của mình. Em hiểu sự bức xúc của bác nhưng đây vẫn là diễn đàn của OS và ở đâu cũng có nguyên tắc riêng của nó.
2. @ bác Kam : chuyện OS xóa bài của ai đó thì chỉ có Kam biết. Nếu họ không thích diễn đàn này có thể chơi những chỗ khác. Nhưng với trách nhiệm của Hội trưởng Jeep, bác Hội trưởng cũ đã KHÔNG LÀM TRÒN TRÁCH NHIỆM ĐẦU TÀU. Nếu giận OS sao lại bỏ luôn anh em trong hội mà đi chơi với hội khác, trong khi việc trong hội lại không tham gia hay điều hành??? Còn việc OS đề nghị SJC có một người đứng đầu khác cũng dễ hiểu, vì họ thấy SJC hoạt động đều đặn với những mục đích và chương trình rõ ràng nhưng không có sự dẫn dắt của Hội trưởng nên họ ĐỀ NGHỊ chứ không YÊU CẦU vì họ KHÔNG CÓ QUYỀN YÊU CẦU SJC làm gì không được làm gì. Trước đó hội cũng đã suy nghĩ đến chuyện này nhưng do Kam cũng ít tham dự họp hội nên chưa nắm rõ.
Qua đây cũng xin nói rõ anh em mình làm những chuyện này chủ yếu " VUI LÀ CHÍNH ", không lợi lộc, không danh vọng nhưng cũng đừng gây tổn thương ai, đừng gây chia rẽ ai vì bất cứ lý do gì, mục đích gì. Để sau những cuộc offroad, những chuyến camping, anh em lại được thoải mái với những kỷ niệm, những hình của cuộc vui mà có thêm động lực trong cuộc sống đã đầy sự bon chen này.
Thân!

Hạng D
15/7/07
1.805
11.449
113
Thôi đã nói rồi thì nói luôn
Trong bài viết trước, Kamelot chỉ nói về cách hành xử với nhau, và cũng không dựa trên cơ sở cảm tình với cá nhân nào cả, mà đứng trên tinh thần khách quan đánh giá. Sở dĩ tự tin vậy vì trong cuộc sống hàng ngày, Kamelot cũng luôn phải dựa trên sự khách quan mà làm việc.
Chuyện anh Đạt làm việc trên vai trò Hội trưởng thế nào trong thời gian qua, mọi người cũ đều rõ. Anh Đạt ít lên diễn đàn cũng đã giải thích. Còn chuyện anh ít theo một số chuyến đi off với anh em, thì Kamelot cũng có hỏi anh những lúc anh không theo, anh Đạt cho biết anh lớn tuổi rồi, đi gần anh đi được, chứ đi xe Jeep trên 100km anh rất mệt, không theo được, vì xe jeep đi rất nóng, rất mệt người trẻ đi được chứ lớn tuổi rất khó ( cái này không phải giải thíhc nhiều vơi anh em đi jeep).
Nói chung với trường hợp anh Đạt, lúc đó Kamelot cũng biết anh khó làm tròn vai trò Hội trưởng trong điều kiện như thế, nhưng không nghĩ cách giải quyết vơi anh Đạt lại như vậy.
Lẽ ra nên nhắn tin hay đt cho anh (hoặc nhờ thành viên JSG làm), đại loại như nếu vì lý do sức khoẻ hay gia đình, anh không đảm đương việc điều hành Hội được thì anh nên nhường việc này lại cho anh em khác... để anh Đạt trao đổi lại với Hội, chứ không phải đưa quyết định như thế. Vì cách giải quyết đó giống như anh Đạt không sinh hoạt vơi anh em, trong khi anh Đạt không bỏ Hội, off cuối năm anh cũng tham gia tổ chức, hôm off 8/3 anh cũng vẫn đến vơi anh em, dù đến muộn do lúc đầu đang phải off bên Hội Câu cá...

Vấn đề Kamelot nêu ở trường hợp anh Đạt, đấy là cách hành xử với nhau. Không thông chuyện này, sau này cũng xảy ra chuyện này chuyện khác với nhau thôi...

Hạng B2
9/7/09
217
0
0
41
Kamelot nói:
Thôi đã nói rồi thì nói luôn
Trong bài viết trước, Kamelot chỉ nói về cách hành xử với nhau, và cũng không dựa trên cơ sở cảm tình với cá nhân nào cả, mà đứng trên tinh thần khách quan đánh giá. Sở dĩ tự tin vậy vì trong cuộc sống hàng ngày, Kamelot cũng luôn phải dựa trên sự khách quan mà làm việc.
Chuyện anh Đạt làm việc trên vai trò Hội trưởng thế nào trong thời gian qua, mọi người cũ đều rõ. Anh Đạt ít lên diễn đàn cũng đã giải thích. Còn chuyện anh ít theo một số chuyến đi off với anh em, thì Kamelot cũng có hỏi anh những lúc anh không theo, anh Đạt cho biết anh lớn tuổi rồi, đi gần anh đi được, chứ đi xe Jeep trên 100km anh rất mệt, không theo được, vì xe jeep đi rất nóng, rất mệt người trẻ đi được chứ lớn tuổi rất khó ( cái này không phải giải thíhc nhiều vơi anh em đi jeep).
Nói chung với trường hợp anh Đạt, lúc đó Kamelot cũng biết anh khó làm tròn vai trò Hội trưởng trong điều kiện như thế, nhưng không nghĩ cách giải quyết vơi anh Đạt lại như vậy.
Lẽ ra nên nhắn tin hay đt cho anh (hoặc nhờ thành viên JSG làm), đại loại như nếu vì lý do sức khoẻ hay gia đình, anh không đảm đương việc điều hành Hội được thì anh nên nhường việc này lại cho anh em khác... để anh Đạt trao đổi lại với Hội, chứ không phải đưa quyết định như thế. Vì cách giải quyết đó giống như anh Đạt không sinh hoạt vơi anh em, trong khi anh Đạt không bỏ Hội, off cuối năm anh cũng tham gia tổ chức, hôm off 8/3 anh cũng vẫn đến vơi anh em, dù đến muộn do lúc đầu đang phải off bên Hội Câu cá...

Vấn đề Kamelot nêu ở trường hợp anh Đạt, đấy là cách hành xử với nhau. Không thông chuyện này, sau này cũng xảy ra chuyện này chuyện khác với nhau thôi...

Có lẽ anh Kam nên nói rõ là "cách hành xử giữa một số người" để tránh vơ đũa cả nắm. Nếu anh Kam đã "hết lời" như thế thì em cũng xin rút khỏi topic này cho "yên cửa yên nhà" và tránh làm phiền diễn đàn cũng như các thành viên khác. Hơn ai hết người đọc sẽ hiểu được "cách cư xử với nhau" giữa anh Hội trưởng cũ với mọi người cũng như giữa mọi người với anh ấy. Nói thêm chơi, anh ấy đã từng nói với em một năm anh ấy đi Côn Đảo (hay Phú Quốc) những mấy lần. Thanh niên đi còn chết sóng huống chi là "lớn tuổi". Em không kéo anh Hội trưởng cũ vào đây nữa. Em xin ngừng comment và cũng xin mọi người tôn trọng sự rút lui của em.

Hạng B2
9/7/09
217
0
0
41
Cũng xin nói rõ mục đích comment bài viết này của em là để anh em tôn trọng nguyên tắc của diễn đàn mình tham gia. Còn chuyện đi chơi, ai mời thì mình cứ đi, thêm bạn bớt thù. Họ có quý mình thì mới rủ mình và mình cũng vui vẻ giao lưu mở rộng lực lượng Jeeper, nhưng nên chăng là gặp nhau trực tiếp hay thông tin nội bộ sẽ tế nhị hơn. Cũng đừng nên so sánh kiểu "sao thằng kia làm được", như thế chẳng khác nào mình đánh đồng tư cách của mình. Em xin hết.

Hạng D
15/7/07
1.805
11.449
113
Anh nói vậy mà ỉn cứ hiểu sự việc khác đi thì cũng chịu.
Còn anh là dân học luật, đối với anh nguyên tắc cơ bản là " cái gì mà luật không cấm thì cứ việc làm. anh không chấp nhận cái gọi là luật bất thành văn. cả xã hội này ( trong đó có các thành viên OS) đang phải oằn mình chịu đựng những bức xúc hàng ngày vì những cái luật bất thành văn đấy ngoài đời, thế mà cái diễn đàn ảo này, nơi thay đổi không khí với cuộc sống hàng ngày cũng bày đặt đẻ ra cái gọi là luật bất thành văn sao?
Người ta phải cắn răng chịu đựng cái cuộc sống có luật bất thành văn ngoài đời, vì không dám chống lại nó, cũng không bỏ đi đâu được. Nhưng ở diễn đàn thì khác đấy...

Hạng D
4/6/10
1.063
849
113
HCMC
A lô, 1 2 3 4 Em thử máy. Thôi các bác cười một cái đi rồi để mod close cái topic này lại. Đọc thấy buồn quá, lọc cọc lọc cọc. . . em biến đây

Hạng B2
21/8/09
116
1
18
Ỉn nâu nói:
2. @ bác hieungan : trước đây chưa bao giờ có chuyện căng thẳng như thế này và bác hieungan tham gia diễn đàn tích cực, công tâm. Nhưng sau khi gặp bác Hội trưởng Jeep cũ tại Bà Rịa thì quan điểm và cách cư xử của bác hieungan đối với hội có phần hơi khác (quan điểm cá nhân của em) đồng thời cũng xuất hiện topic này. Có chăng mình bị tác động tư tưởng của một ai đó để "thử" lại hay "kiểm chứng" lại những điều họ tác động xem có đúng không.
Nếu là em, không thích em chả cần chơi, đâu ai cấm được em, em đi chơi chỗ khác nhưng sẽ không làm rùm beng như thế này, dễ gây hiểu nhầm là mình đang "lôi kéo" một số đối tượng khác vào mục đích của mình. Em hiểu sự bức xúc của bác nhưng đây vẫn là diễn đàn của OS và ở đâu cũng có nguyên tắc riêng của nó.

Có vẻ ỉn không hiểu mình rồi. Lẽ ra mình dừng vấn đề này tại đây nhưng ỉn nói vậy mình cũng nói luôn cho anh em hiểu luôn
1. Việc mình bức xúc là lẽ đương nhiên, mình nghĩ ai cũng cảm thấy vậy cả, lý do thì mình đã nói ở trên.
2. Mình và bác Đạt biết nhau đã lâu, từ trước khi mình có xe lận và bác Đạt có ân tình với mình, nhưng đó là chuyện riêng, còn về sinh hoạt với hội mình đã cư xử đúng mực và cũng toàn tâm tòan ý. Dù chưa tham gia nhiều nhưng bấy nhiêu thì có lẽ mọi người cũng hiểu được tính cách của mình.
3. Mình không PR cho ai, lý do gì mình phải làm vậy? Mình sắp xếp được thời gian tham gia với mọi người là vui rồi, mình không nghĩ là sẽ làm "chính trị", tạo bè phái gì trên diễn đàn này cả.
4. Nếu mình không thích thì mình nghỉ ngay, không việc gì phải lôi kéo, kích động ai cả. Nhưng nếu mình vẫn còn tình cảm và muốn là thành viênJSC thì mình khó làm ngơ, cho qua cách hành xử như vậy.

Sau những điều trên thì ỉn thấy việc mình bức xúc là bình thường không, việc tùy tiện xóa bài như vậy là đúng không?
Rất tiếc là sự việc diễn ra như thế này, mình cũng rất buồn khi ỉn có suy nghĩ về mình như vậy.

Status
Không mở trả lời sau này.