Hạng D
4/8/09
2.536
45
48
Đi như bác là hợp lý, em cũng đi như bác. Có điều cái đó là do em đi hàng ngày, chứ các bác lâu lâu mới đi thế nào cũng dính.

Dakar_Rally nói:
Em nghĩ bắt lỗi cán vạch liền từ cầu SG rẽ phải về NHC là khá hợp lý , vì mỗi lần em muốn đi sang NHC e đã chạy len bên phải ngay từ trên cầu, nếu hợp lý hơn thì nên cấm bảng trộn làn để rẽ ngay bên đây dốc cầu!

Hạng C
31/1/12
955
388
63
51
bullkeo nói:
theone1984 nói:
Dakar_Rally nói:
Em nghĩ bắt lỗi cán vạch liền từ cầu SG rẽ phải về NHC là khá hợp lý , vì mỗi lần em muốn đi sang NHC e đã chạy len bên phải ngay từ trên cầu, nếu hợp lý hơn thì nên cấm bảng trộn làn để rẽ ngay bên đây dốc cầu!
Đó là do bác biết đường nên chuyển làn từ trc, còn người nào đi bằng map và lần đầu tiên đi thì sao?
Vì đường của ta chỉ dành cho những người đã đi và đi qua đi lại nhiều lần ( mà vẫn có khi bị thịt). Những người mới đi chịu khó chuẩn bị tiền nộp phạt.
Tại sao những lỗi này không dễ gây tai nạn, không làm phiền hà ảnh hưởng trật tự an toàn giao thông thì xxx phải nên hướng dẫn cho các bác tài đi đúng. Còn những lỗi như chở quá tải hàng, quá tải người, lạng lách tạt đầu đánh võng thì đã nhà xe chung chi trước nên không bao giờ bị phạt ?
Như vậy thì các bác nào mới chạy xe thì nên vào OS mà học hỏi kinh nghiệm lái xe trong TP của các Bác mới được, hihi.... em nghĩ vậy có gì không phải các Bác tha thứ..

Hạng B2
12/6/12
213
43
28
theone1984 nói:
Dakar_Rally nói:
Đó là do bác biết đường nên chuyển làn từ trc, còn người nào đi bằng map và lần đầu tiên đi thì sao?
àh, tại em nghĩ đơn giản là trường hợp này ko phải là bẩy....hehe, ko riêng trường hợp này, nếu mới đi sài gòn hoặc chạy theo map, thì chắc chắn dính đạn ko kể hết !
cái này mấy bác GTCC trồng còn mấy bác xxx đi thu hoạch !

Hạng D
28/2/09
2.217
28
48
hocmon
Chắc bác quan sát k kỷ chứ e đi đường này thường xuyên..cái mũi tên đi thẳng nó đã bôi sơn đen nhưng có thể do mấy tay thi công ẩu ( có thể cạo ra hơi khó nên nó sơn chồng lên mũi tên đi thẳng )

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Người trong TPHCM cũng chỉ là giảm nguy cơ thôi chứ thỉnh thoảng vẫn bị như thường. :(

Hạng D
22/2/07
1.412
43
48
vietuc.info
Chạy ở mấy con đường này khổ lắm, queo ra queo vô...theo quy tắc tự nghĩ ra:
1. Đèn còn xanh, đi luôn
2. Gặp vàng không đi thẳng kịp, cứ xi nhan trái, chờ đèn xanh, coi có xxx không, nếu có quẹo luôn hoặc đi thằng nếu không có xxx

Theo em cứ cho xe đi thẳng, khi thấy xe trước xi nhan trái là tự tìm cách chuyển vô trong thôi...vì số lượng xe rẽ trái ít hơn số lượng xe đi thẳng...
Hoặc là nắn lại con lươn...

Cái này là lỗi hệ thống từ trước để lại, em gọi đó là thiếu tầm nhìn.

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/9/08
2.609
4
38
53
datankhang nói:
Chắc bác quan sát k kỷ chứ e đi đường này thường xuyên..cái mũi tên đi thẳng nó đã bôi sơn đen nhưng có thể do mấy tay thi công ẩu ( có thể cạo ra hơi khó nên nó sơn chồng lên mũi tên đi thẳng )

bác đi đường này thường xuyên nên biết nó mới bôi sơn. nhiều người lần đầu tiên đi làm sao biết đc.em vẫn còn thấy mủi tên như thường.cái này xảy ra ở tất cả ngả tư trên VVK.