Hạng D
14/5/08
2.536
21.135
113
Cái răng cái tóc thì cứ dùng đồ xịn nhất đi anh, đừng ham rẻ

Thay vì dùng bàn chải máy thì anh dùng loại xung Sonic, tốt hơn, ít gây chảy máu răng, ít mòn đầu hơn ... tất nhiên là mắc

Chào các bác,

Bác nào xài loại nào thấy được Macheda giúp em.

Lúc chiều đi khám sức khỏe bác sỉ nói răng mòn quá do đánh ko đúng cách,

Làm biếng đánh răng quá rùi, em muốn mua loại Oral B vì thấy khá rẻ, 400-500K trên tiki, lazada...

Trang này lại bán cao quá, có bác nào trên này suggest.

http://caorauducvan.com/san-pham/th...ng-may-braun-oral-b-smartseries-pro-5000.html

Bác nào dùng rồi cho em vài lời vàng ngọc đi ạ.

Hạng D
12/9/09
1.787
62.825
113
Sai Gon
Chào các bác,

Bác nào xài loại nào thấy được Macheda giúp em.

Lúc chiều đi khám sức khỏe bác sỉ nói răng mòn quá do đánh ko đúng cách,

Làm biếng đánh răng quá rùi, em muốn mua loại Oral B vì thấy khá rẻ, 400-500K trên tiki, lazada...

Trang này lại bán cao quá, có bác nào trên này suggest.

http://caorauducvan.com/san-pham/th...ng-may-braun-oral-b-smartseries-pro-5000.html

Bác nào dùng rồi cho em vài lời vàng ngọc đi ạ.
Ngon hơn bàn chải cơm.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
147.674
113
www.phindeli.com
Cái răng cái tóc thì cứ dùng đồ xịn nhất đi anh, đừng ham rẻ

Thay vì dùng bàn chải máy thì anh dùng loại xung Sonic, tốt hơn, ít gây chảy máu răng, ít mòn đầu hơn ... tất nhiên là mắc
Brand name? Hình/ link?

Tập Lái
15/2/13
10
385
63
Cực kỳ nên mua bàn chải đánh răng bằng điện! Nếu mua Oral B thì nên mua dòng Pro, đừng mua mấy cái rẻ tiền. Rất đáng giá!

Tăm nước là một phạm trù khác. Hai cái này không loại trừ nhau mà bổ sung cho nhau. Nếu chọn 1 trong 2 thì nên mua bàn chải đánh răng bằng điện, dòng Pro như nói ở trên. Tăm nước thì nên chọn WaterPik.

Mình dùng bàn chải điện được hơn 15 năm nay! Rất đáng đồng tiền. Hồi xưa mỗi khi đi khám nha sĩ cứ bị chê do đánh răng ko sạch, bị nha chu v.v... Từ khi dùng bàn chải điện thì mấy vị trí sâu bên trong, góc khó đều chải được hết. Lúc nào đánh răng xong cũng có cảm giác răng miệng sạch như vừa đi nha sĩ ra. Rất thoải mái! Riêng mặt tiếp xúc giữa 2 răng thì dùng chỉ nha khoa hoặc tăm nước. Tăm nước mình mới dùng vài năm gần đây thôi. Nếu bác nào niềng răng thì nhất định nên dùng tăm nước vì rất tiện và sạch vì có nhiều ngách khó mà bàn chải điện cũng ko đủ sức đánh vào tới.

• Like
Reactions: Iloovecar