Hạng B1
9/8/14
83
184
33
có bao nhiêu gara sửa được fiat ở sài gòn hả bác? Phần điện fiat đơn giản quá nên khi bị lỗi là các gara bên ngoài không dám làm mà kêu vô hãng là sao vậy hả bác? Fiat đi thì ok nhưng hư hỏng thì phụ tùng hiếm và đắt tiền vì đồ chính hãng; ở tỉnh thì nói thật là các gara không dám nhận sửa lỗi phần điện. Nếu hệ thống điện fiat đơn giản như toyota vios ; Honda civic thì giá xe không rớt thảm bại vậy đâu nhé. Nói thì phải nói cho đúng bác nhé.

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Bác này nói đúng một phần. Nguyên cái thương hiệu Fiat ở Việt Nam chỉ có được vài dòng (Tempa, Siena, Albel, 500,...). mỗi dòng bán không được nhiều, nên phụ tùng không nhiều. Ở tỉnh nếu đem xe đi sửa thợ họ không biết mua phụ tùng ở đâu nên họ không dám sửa (chứ không phải không biết sửa). Còn phụ tùng thì chủ iếu ở Sì gòn, ngoài hãng ra thì đây nơi bán. Nếu thợ ở tỉnh mà hay lên đây chém gió như tui và các bác. Bảo đảm họ biết mua đồ ở đâu vài sửa như thế nào.

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Ông này chả biết gì phán lun tun. Sao lại hệ thống điện phức tạp. Hệ thống điện của xe nào nó cũng có nguyên ly của nó. Không hiểu nên nói bậy. Tui nói sơ cho nè:
1/ hệ thống điện của Fiat đều như các hãng khác, cũng có âm và dương (i như con người).
2/ hệ thống điện là gồm những dây điện đủ các màu (đỏ xanh vàng tím bầm dập)
3/ hệ thống dây điện được đi khắp thân xe (chỗ nào cần thì có dây điện)
4/ hệ thống điện đi qua cái khóa, khi cái khóa khóa lại thì cúp điện, trừ cái còi, đầu đĩa, đèn trần, và người,...
5/ hệ thông điện này được cái sờ vào không bị tê.
6/ hệ....
Tại sao Fiat nỗi tiếng, vì nhiều người không hiểu nên sợ, cộng với sợ ăn theo. Tui thấy cùng đời 2003 thì có khá nhiều xe, nhưng lại không có một cái điễn đàn riêng, nhưng sao lại Fiat có. Vì có các người như tui, như cụ
E vote cho bác 2 tay!bác BMW chắc đi BMW nen chê xe nhà nghèo thậm tệ.ma chỗ nào bán xe là ổng nhảy vào đè giá,phán từa lưa

Hạng B1
9/8/14
83
184
33
phán chổ nào mà từa lưa??? Nói có hai chiếc thôi nhé bác fiat 1.3 siena và chiếc này 1.6. Có sao nói vậy thôi mà. Có lẽ bác cũng đang đi fiat nên dấu sự thật thôi. Chứ đúng thì chất lượng fiat là được so với giá tiền, chỉ khổ là fiat hay bị lỗi phần điện , phụ tùng đắt và ít gara
dám nhận sửa fiat...nhìn chung dàn khung sườn và gầm thì ok. Phần đồ nhựa và cao su; dàn điện thì kém do ảnh hưởng của khí hậu nhiệt đới. Chỉ nói sự thật là vậy.

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
phán chổ nào mà từa lưa??? Nói có hai chiếc thôi nhé bác fiat 1.3 siena và chiếc này 1.6. Có sao nói vậy thôi mà. Có lẽ bác cũng đang đi fiat nên dấu sự thật thôi. Chứ đúng thì chất lượng fiat là được so với giá tiền, chỉ khổ là fiat hay bị lỗi phần điện , phụ tùng đắt và ít gara
dám nhận sửa fiat...nhìn chung dàn khung sườn và gầm thì ok. Phần đồ nhựa và cao su; dàn điện thì kém do ảnh hưởng của khí hậu nhiệt đới. Chỉ nói sự thật là vậy.
Bác nhạy quá!nhìn sơ qua nick là biết e đang đi Fiat! Trên này có 2 chiếc MỚI ĐĂNG BÁN thì bác vào phán cả 2 rồi còn gì.bac nhận xét đúng 1 vài thứ như chất lượng_gía tiền,khung sườn- gầm còn những nhận định kia của bác thì k hẳn. Các thợ điện ở các garage mà e ghé đều sửa được hết bác nhé chỉ có đều Fiat hiện đại ở chỗ xài nhiều cảm biến nên nếu hư thì tgian đoán lâu hơn Toy tí xíu. Phụ tùng thì đầy ngoài An DV bác nhé. Garage nào cũng có thể thay thế,sửa chữa được. Về phần đồ nhựa thì xin thưa bác những chiếc xe đời 2001 bodykit vẫn zin mặc dù k sơn nhé bác.bac chịu khó tìm hiểu trên Forum Fiat thêm để nói tốt cho ae Fiater và có những nhận định đúng đắn hơn. Chứ hóa ra các ae đang đi Fiat là đang ôm của nợ sao bác

Hạng C
16/8/14
782
1.101
93
TPHCM
nói thật chứ dìm hàng gì bác. Xe đã thay thước lái rồi thì cũng biết được là chạy nhiều cỡ nào (ngang ngữa taxi); dàn nhựa xuống cấp vàng khè; chế thêm cái công tắc gì dưới trục tay lái gần chân thắng đó; em dự là xe này chạy dịch vụ hoặc taxi dù hoặc xe đi chào hàng maketing ở tỉnh nhiều nên mới xuống vậy đó. Ông hàng xóm mua fiat siena hlx 1.6 đời 2005 màu xanh; odo = 68.000 km check hãng đàng hoàng luôn, giá mua là 135 triệu; tiền công chứng mua bán do bên mua chịu.
mua hồi tháng 03 năm 2015.
xe này đời 2003 đã thay thước lái, bọc lại ghế và taplô cửa, nên giá bán cao nhất khoảng 105 triệu là hợp lý.
nói thật xe fiat sợ nhất hệ thống điện; hệ thống điện của fiat phức tạp giống xe sang như bmw hoặc Mercedes. Fiat mà dính lỗi hệ thống điện thì thay hộp ecu cũng hơn 1.000 usd chứ chẳng phải rẻ tiền đâu nhé.
- Em chưa thấy Siena đời 2005, bác chụp cho em coi cái sổ đăng kiểm! Còn bác nói vậy thì chắc bác chưa từng có xe Fiat rùi, mình từng đi 3 em, bây giờ vẫn đang đi, không thấy giống bác nói tí nào!

Hạng B2
4/7/13
405
164
43
- Em chưa thấy Siena đời 2005, bác chụp cho em coi cái sổ đăng kiểm! Còn bác nói vậy thì chắc bác chưa từng có xe Fiat rùi, mình từng đi 3 em, bây giờ vẫn đang đi, không thấy giống bác nói tí nào!
Ở VN Siena đến 2003 là ngừng SX tuy nhiên có xe lưu kho mãi 2005 mới bán được,
- Có thể xe Bác chủ nhập khẩu nguyên chiếc chăng ?
- Hoặc Bác chủ nhầm Đăng ký lần đầu với năm sx?

Hạng C
1/3/13
578
377
63
Bác nào sợ Fiat thì tặng em hết đi...em muốn chơi ngông làm một bộ sưu tập Fiat mỗi ngày đi một chiếc nhưng tiền ít nên chỉ mới mua được có một chiếc à...vậy Bác nào sợ thì cứ cho...em nhận:3dcuoi:

• Like
Reactions: kha1234 and danca
Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Kiếm thêm Albea và Doblo nữa là đủ bộ sưu tập rồi bác nhỉ :3danbanh:

• Like
Reactions: danca
Hạng C
3/9/15
500
544
93
thật tình là hiệu này lúc trước em chỉ thấy Mai Linh có vài chiếc chạy taxi. Dao này sao không thấy nữa mà cũng chẳng thấy xe nhà nữa. Hãng nó đã rút về rồi phải không ạ