Tập Lái
27/5/09
23
0
0
Re:Bán jeep M151-a2(đã thay đổi đặc trưng bánh béo, máy camry 1.8 giấy tờ hợp lệ

Hôm qua 2 anh em có đi Biên Hòa, sẵn chạy lên Định Quán coi luôn.
cảm nhận của em như sau:

1. Nói chung như anh Hải nói là cần phải làm lại dàn đồng, vì dàn đồng nhìn nát thấy mà thương, và theo em thì cần phải thay luôn dàn xát xi nữa là ổn, vì sát xi cũ bị nứt đã hàn bù.

2. Bộ bánh mâm bị lai cái mâm xi cua, mâm này ko giống như 4 mâm chính, nên bác nào mua thì tìm mua thêm 1 cái mâm giống như 4 cái kia, hoặc đổi bộ 5 mâm khác cho nó đủ bộ.Thay luôn 4 vỏ mới, vì vỏ cũ đã mòn nhiều.

3. Khung kèo nhỏ quá cần làm lại bằng ống phi 12cm

4. Máy thì ổn, êm , chưa thấy khua, vẫn còn sử dụng được, ko cần làm

5. mui bạt , nệm ghế còn mới ko cần thay

6. Xe chạy 1 cầu sau

7. Búa rìu xẻng đầy đủ

tổng chi phí làm lại cho các mục 1+2+3 ước khoảng 48tr gồm: làm đồng thay sát xi = 35tr + thay 4 vỏ 1.8tr x 4 = 7,2 tr + mua cái mâm mới cho giống = 1,5tr + làm khung kèo 3tr, + các khoản linh tinh khác 1,7tr nữa là xe ngon lành.

theo thiển ý của em, xe ấy giá 90 thì hơi cao, tầm 70tr - 75tr la mua được, cộng thêm tiền sủa nữa là khoảng 120tr. em cũng đi xem 1 chiếc Xe của bác Tám đang bán 125tr cũng máy Toyota bánh béo có giấy phép hồ sơ cải tạo đầy đủ, mà biển số Tp và người ta bao bao sang tên cho mình luôn.

vài nhận xét của em

Last edited by a moderator:
hpm
Hạng B2
2/5/09
326
40
28
Re:Bán jeep M151-a2(đã thay đổi đặc trưng bánh béo, máy camry 1.8 giấy tờ hợp lệ

em là thành viên mới, rất thích jeep nhưng chưa có điều kiện để mua xe. AE cho em tham gia JFC với nha.
Tên thường gọi: 2 Tri
Điện thoại liên lạc: 090.3399039
Rất mong được chia sẽ cùng AE!

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45

hpm nói:
em là thành viên mới, rất thích jeep nhưng chưa có điều kiện để mua xe. AE cho em tham gia JFC với nha.
Tên thường gọi: 2 Tri
Điện thoại liên lạc: 090.3399039
Rất mong được chia sẽ cùng AE!

bác 2 Tri ở Sài gòn không, sáng chu nhật 24 thang 1 này ra galaxy cafe đi ae mình giao lưu nhé...

Hạng B2
13/12/09
242
0
0
campuchia

hongxike nói:
cảm nhận của em như sau:

1. Nói chung như anh Hải nói là cần phải làm lại dàn đồng, vì dàn đồng nhìn nát thấy mà thương, và theo em thì cần phải thay luôn dàn xát xi nữa là ổn, vì sát xi cũ bị nứt đã hàn bù.

2. Bộ bánh mâm bị lai cái mâm xi cua, mâm này ko giống như 4 mâm chính, nên bác nào mua thì tìm mua thêm 1 cái mâm giống như 4 cái kia, hoặc đổi bộ 5 mâm khác cho nó đủ bộ.Thay luôn 4 vỏ mới, vì vỏ cũ đã mòn nhiều.

6. Xe chạy 1 cầu sau

7. Búa rìu xẻng đầy đủ

tổng chi phí làm lại cho các mục 1+2+3 ước khoảng 48tr gồm: làm đồng thay sát xi = 35tr + thay 4 vỏ 1.8tr x 4 = 7,2 tr + mua cái mâm mới cho giống = 1,5tr + làm khung kèo 3tr, + các khoản linh tinh khác 1,7tr nữa là xe ngon lành.

theo thiển ý của em, xe ấy giá 90 thì hơi cao, tầm 70tr - 75tr la mua được, cộng thêm tiền sủa nữa là khoảng 120tr. em cũng đi xem 1 chiếc Xe của bác Tám đang bán 125tr cũng máy Toyota bánh béo có giấy phép hồ sơ cải tạo đầy đủ, mà biển số Tp và người ta bao bao sang tên cho mình luôn.

vài nhận xét của em

he he bác nhận xét rất chuẩn, nếu ko bán em sẽ làm những hạng mục mà bác liệt kê trên :D ... Thank bác !
tiếc mình ko có nhà, ko thì làm với bác ly cafe

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45

hai mia nói:
hongxike nói:
cảm nhận của em như sau:

6. Xe chạy 1 cầu sau

7. Búa rìu xẻng đầy đủ

vài nhận xét của em

he he bác nhận xét rất chuẩn, nếu ko bán em sẽ làm những hạng mục mà bác liệt kê trên :D ... Thank bác !
tiếc mình ko có nhà, ko thì làm với bác ly cafe

xe của bác Ta1m mua về có cần sửa lại không bác, vì theo kinh nghiệm thì xe bác Tam mua về là phải sửa, chỉnh liên miên hà....

Tập Lái
15/3/09
49
1
6
Hòn Ngọc Viên Đông

bác góp ý rất chuẩn ! xe vậy em lấy 60 chai đc ko bác!

Hạng B1
5/3/10
51
0
0

Xe này là bán giá nhiu vậy anh ơi ?

Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50

ta bán 9ot,rất trung thật về tình trạng xe...Trả treo lận.... 60t ,trả lời nổi chết liền.Nghĩ sao JEEP đang dầu sôi lửa bỏng vậy mà có 60.Nếu nhiệt tình ,thì nên PM nhau.Đang có show lớn 6tháng ròng rã cho quảng cáo,ai làm vậy,Ai có xe nên giữ lại làm của đi.(pm cho mình nếu muốn gửi xe làm quảng cáo và làm phim...)
ALÔ A LÔ....

Hạng D
25/11/07
2.122
60.198
113
Viện Nghiên Cứu

heheheh! Em cũng tính trả 60tr mà sợ bị uýnh! Chúc bác mau bán được xe!