Hạng B2
11/12/14
135
56
28
Can Tho
Mình đồng ý với bác quan điểm này. Ah cuối tháng này 508 phiên bản mới ra, các bác có biết chưa? Trông đẹp, sang trọng và đẳng cấp lắm. Nhìn là thấy mê ngay cái nhìn đầu tiên, đặc biệt là nội thất của nó.
508 facelift đã có mặt tại các sr Peugeot r cac bac

Attachments

• Like
Reactions: hoangpsg
Hạng D
23/11/14
1.098
1.011
113
42
Yêu 1 ai đó thì tốt nhất không nên biết lý do, bởi nếu ta biết lý do thì ta đã so sánh với người khác hoặc là chẳng còn yêu nữa.
Riêng em thích Peugoet vì giờ nó có quá ít, nên cảm giác sài hàng độc nó sướng.
Vậy thôi.
Chính xoác! Chạy cái xe mà giống mấy chú taxi thì...ôi thôi, em xin kiếu :D

Hạng B1
6/12/15
52
21
8
34
Q12. TPHCM
E đã được test thử e 3008. Cảm nhận e thấy 1.6 vọt ăn đứt con crv 2.4 của cậu e. Mà tiếc là cao giá quá. Đành cứ matiz cày tiếp thui

Hạng C
26/9/12
935
192
43
E đã được test thử e 3008. Cảm nhận e thấy 1.6 vọt ăn đứt con crv 2.4 của cậu e. Mà tiếc là cao giá quá. Đành cứ matiz cày tiếp thui
Giá em thấy cũng same same mà bác.
1.190tr - 3008 (đang giảm mấy chục củ nữa)
1.158 - CRV 2.4
^^

• Like
Reactions: tieuthieugia
Hạng C
26/9/12
935
192
43
Nhà em từng đi Peugeot 406 trong thời gian dài và em rút ra được từ Peugeot như sau:
- Ưu điểm:
+ Kiểu dáng lâu lỗi thời, độc, lạ
+ Xe ít hao xăng tương đương xe Nhật (xe em 1.6 mở máy lạnh max chạy dưới 6l/100km đường hỗn hợp), dàn đồng chắc (đi êm hơn xe Nhật), chất lượng lắp ráp cao hơn xe Nhật trong nước
+ Đặc biệt là thời đó các xe Nhật, Hàn máy lạnh đều thua xe nhà em hết; máy lạnh rất mạnh, lạnh sâu & êm. Em nhớ chiếc Daewoo Lanos & Toyota Corolla lúc đó ko có cửa so với em nó về khoản này, máy lạnh của 2 em Nhật Hàn chạy mạnh ở lúc đầu, ồn, nhưng ko sâu, có vẻ hơi đuối về sau.
- Khuyết điểm:
+ Hư khó sửa (khó kiếm linh kiện, phải chờ nhập đồ về, chỉ có thợ của hãng mới có đồ nghề & kỹ thuật để sửa)
+ Bảo dưỡng mắc so với xe Nhật (lúc đó nhà em mỗi lần vô Thuận Lân là ra cái bill chóng mặt luôn do chỉ có ảnh độc quyền xe này, ko biết sau này anh Trường Hải có khá hơn ko nữa)
+ Khó bán: thường thì đã mua xe độc thì mình xác định mua xong thì để xài luôn, nhưng phải công nhận em này khó bán thật các bác, nhà em muốn nâng cấp xe mới thì cũng chỉ bán lại cho salon bán xe bù tiền mua xe mới thôi. Chứ lúc đó khó có người chịu mua con này ko.
Nói chung là nếu các bác mua để làm vợ 2, vợ 3 thì rất ngon: xe độc, đẹp, lạ, bền, đồ chơi nhiều. Nhưng để làm vợ 1 thì em nói thật nên mua Toyota hay xe Hàn cho lành.
Em cũng thấy đa phần người chọn Peugeot đều rất có kinh nghiệm dùng xe. Thường thì ít nhất họ cũng đã trãi qua 1 dòng xe nào đó trước khi fall in love với Peugeot. :D

• Like
Hạng B1
6/12/15
52
21
8
34
Q12. TPHCM
Giá em thấy cũng same same mà bác.
1.190tr - 3008 (đang giảm mấy chục củ nữa)
1.158 - CRV 2.4
^^
Vì thế nên mới cô gắng cày tiếp để đủ xèng đón 1 e về làm vợ lẻ nà bác. Ước gì Trường Hải mở thêm đại lý ở Tp HCM.

• Like
TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.206
113
Em cũng thấy đa phần người chọn Peugeot đều rất có kinh nghiệm dùng xe. Thường thì ít nhất họ cũng đã trãi qua 1 dòng xe nào đó trước khi fall in love với Peugeot. :D
Lúc trước khi mua Peugeot nhà em có đi Land Cruiser, Camry, Mitsubishi Galant ... nhưng dính Peugeot là sợ luôn. :D

• Like
Hạng C
28/3/12
660
773
93
HCM
có em trong đó hok ta?

Vì thế nên mới cô gắng cày tiếp để đủ xèng đón 1 e về làm vợ lẻ nà bác. Ước gì Trường Hải mở thêm đại lý ở Tp HCM.
Hiện nay có bên PMH và Binh Dương, bác ở khu vực nào gần chỗ nào thì đi mua chỗ đó
Bảo dưỡng nhỏ thì vào KIA/MAZDA nào cũng thay nhớt như nhau hết, chung hệ thống THACO

Lúc trước khi mua Peugeot nhà em có đi Land Cruiser, Camry, Mitsubishi Galant ... nhưng dính Peugeot là sợ luôn. :D
sợ gì vậy bác, cho em tí kinh nghiệm, đừng làm em lo :D