Hạng F
29/10/16
11.560
22.045
113
Pháp
Không ngờ chuyện này mà nhiều Bác tham gia thế, mình đăng lại bài của bác Tuyền, chuyên độ đèn. Chiếc xe từ 2005 chỉ thay nhớt trong hãng và kết quả. Không bao giờ dùng phụ tùng ngoài được như thế này, sau chừng ấy năm vì nhiều lý do.
View attachment 2688459View attachment 2688460
Nhìn kỹ thì con ốc rỉ sét này vẫn chưa mở, xe vẫn chưa đông chạm gì về máy từ 2005, 17 năm!.
View attachment 2688461

Nếu tính dài hạn bảo dưỡng hãng hay bảo dưỡng có chọn lọc thì xe của các bác có tuổi thọ cao nhất và kinh tế nhất.
Nếu bác biết về xe thì nơi đây là ống xả (echappement) do đó 2 con ốc nầy gắn miếng che chống hơi nóng, chứ thực tế những con ốc nầy là những con chịu nhiệt và dể dàng rỉ sét nhất. và chỉ là nơi xã khói mà thôi,

Còn dàn cò phía sau được gọi là nạp (admission)

Còn những vấn đề phụ tụng chính hay tương đương là tuỳ vào tình trạng của xe, món đồ của xe nên hay không . Vì thường một chiếc xe không phải chỉ có duy nhất tất cả cùng một hãng, có thể gia công bởi những thương hiệu nổi tiếng như Bosch, Siemens , Denso , Valéo .... Shell, Total, Elf, Castrol ....

Nếu như xe còn bảo hành hay xe hư những cái quang trọng như ECU, bloc máy thì nên chính hãng,
Những xe quá tuổi thì những món tương đương là được, thậm chí hàng bãi , nghĩa địa cũng tốt như đèn, kính ...
Chỉ sợ hàng trôi nổi, hàng dởm, hàng độ (sai), nhớt tái chế là rất mệt ...

Hạng D
24/9/10
1.417
405
83
Nếu bác biết về xe thì nơi đây là ống xả (echappement) do đó 2 con ốc nầy gắn miếng che chống hơi nóng, chứ thực tế những con ốc nầy là những con chịu nhiệt và dể dàng rỉ sét nhất. và chỉ là nơi xã khói mà thôi,

Còn những vấn đề phụ tụng chính hay tương đương là tuỳ vào tình trạng của xe, món đồ của xe nên hay không . Vì thường một chiếc xe không phải chỉ có duy nhất tất cả cùng một hãng, có thể gia công bởi những thương hiệu nổi tiếng như Bosch, Siemens , Denso , Valéo .... Shell, Total, Elf, Castrol ....

Nếu như xe còn bảo hành hay xe hư những cái quang trọng như ECU, bloc máy thì nên chính hãng,
Những xe quá tuổi thì những món tương đương là được, thậm chí hàng bãi , nghĩa địa cũng tốt như đèn, kính ...
Khi xe đã bảo dưỡng lớn thì hai con ốc này bị tháo ra, thường là thay mới. Nó là môt trong nhiều chứng nhận xe còn jin.

Hạng D
24/9/10
1.417
405
83

Những thứ bác kể giá còn cao hơn trong hãng, mà bán ở việt nam chưa chắc là hàng thật, cho nên, môt là hàng hãng, hai là hàng OEM của Trung Quốc.

Tập Lái
12/8/21
19
4
3
37
Các bác cho em xin vài địa chỉ, shop bán phụ tùng OME Mitsubishi với ạ!

Hạng D
1/11/12
1.050
432
83
Các bác cho em xin vài địa chỉ, shop bán phụ tùng OME Mitsubishi với ạ!
cụ cần phụ tùng mit có gì nhắn zalo em kể cả mấy dòng lancer io bên em cũng có ạ. rất mong được cụ ủng hộ. zalo em là 0977.488.671

Tập Lái
25/2/20
19
72
13
GIỜ PHỤ TÙNG UY TÍN THÌ CHỈ BIẾT TIN VÀO ANH EM THỢ CÓ TÂM THÔI

Hạng D
24/9/10
1.417
405
83
GIỜ PHỤ TÙNG UY TÍN THÌ CHỈ BIẾT TIN VÀO ANH EM THỢ CÓ TÂM THÔI
Anh em thợ tận tâm của Bác chỉ có khả năng mua đồ tàu về bán lại với giá đồ Nhật

Hạng D
24/9/10
1.417
405
83
Có thể chia ra làm ba loại phụ tùng

Phụ tùng động lực
Phụ tùng liên quan đến an toàn
Phu tùng hư do va chạm, bảo hiểm