Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.850
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Em đã báo cáo BĐH 4rum tóm lại là...

"...Với trách nhiệm cá nhân trước tâp thể, tôi viêt bài này để ...
Thời gian: Bắt đầu phát động từ ngày 07/05/2013 đến 30/05/2013
Mục tiêu: Quyên góp 100 triêu đông để XD 2 căn nhà tình thương (30tr x2) và 40tr (nếu có) tài trợ khám chữa bệnh u gan cho ông Lê Văn Sành
Xin kính báo cáo BLĐ và các bác!
Trân trọng kính chào!"
Em đang chờ ý kiến chính thức từ BĐH.

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
Em nghĩ S.O.S đã tìm ra được địa chỉ để hoạt động thiện nguyện rồi đó, thật không uổng công đoàn khảo sát, mình cần làm càng nhanh càng tốt nhưng Ban Lãnh Đạn SOS nhớ thông qua Ban Điều Hành cho đúng nội quy.

Hạng F
20/1/10
5.849
7.291
113
www.viettranyen.com
Hoàn cảnh thật đáng thương! Các bác nhà mình tử tế quá. Những cảnh đời bi đát hơn thế này còn hiện hữu rất nhiều... Em chờ "chủ trương" để loan tin bên CNL. Nhưng hình ảnh cậu bé mập mạp này thì theo em ko nên post bác anhsaodem ạ, bên CNL đá sẽ có dư...
anhsaodem nói:
Một tô cơm trắng , con anh Phúc ăn để chuẩn bị đi học

Hạng D
2/9/09
2.548
4.979
113
Tp.HCM
NắngSG nói:
Hoàn cảnh thật đáng thương! Các bác nhà mình tử tế quá. Những cảnh đời bi đát hơn thế này còn hiện hữu rất nhiều... Em chờ "chủ trương" để loan tin bên CNL. Nhưng hình ảnh cậu bé mập mạp này thì theo em ko nên post bác anhsaodem ạ, bên CNL đá sẽ có dư...
anhsaodem nói:
Một tô cơm trắng , con anh Phúc ăn để chuẩn bị đi học

Trường hợp này là hộ thứ nhất mà mợ.
Mình làm hộ thứ 2 (Gia đình sống trong chuồng bò) người chồng bị u gan, hai bé gái sinh đôi.

Hạng F
20/1/10
5.849
7.291
113
www.viettranyen.com
@dathuong: chị tưởng là mần cả 2 :))

Vậy khi quyên góp bên CNL các bác chỉ nên post một trường hợp thôi, hình ảnh thật tập trung vào case cần giúp đỡ. Theo kinh nghiệm của em thì ko nên post nhiều hình ảnh về "quân ta" khi đi tiền trạm, vì như vậy dễ gây hiểu nhầm là mình kể công hay PR cho mình, sẽ mất thiện cảm khi quyên góp. Những hình ảnh nầy mình post sau khi đã hoàn tất chiến dịch rồi thì hơn các bác ạ.(Đoàn em đã từng bị nói là mấy người đi cho vui chứ có phải vì người nghèo đâu:)).

Đôi dòng góp ý vì em chỉ muốn thêm nhiều người ủng hộ chứ ko có tư ý gì, các bác thông cảm nếu em nói gì ko phải hay vừa lòng lắm, em chỉ muốn chương trình đc thành công tốt đẹp thôi ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/9/09
2.548
4.979
113
Tp.HCM
NắngSG nói:
@dathuong: chị tưởng là mần cả 2 :)) Vậy khi quyên góp bên CNL các bác chỉ nên post một trường hợp thôi, hình ảnh thật tập trung vào case cần giúp đỡ. Theo kinh nghiệm của em thì ko nên post nhiều hình ảnh về "quân ta" khi đi tiền trạm, vì như vậy dễ gây hiểu nhầm là mình kể công hay PR cho mình, sẽ mất thiện cảm khi quyên góp. Những hình ảnh nầy mình post sau khi đã hoàn tất chiến dịch rồi thì hơn các bác ạ.(Đoàn em đã từng bị nói là mấy người đi cho vui chứ có phải vì người nghèo đâu:)). Đôi dòng góp ý vì em chỉ muốn thêm nhiều người ủng hộ chứ ko có tư ý gì, các bác thông cảm nếu em nói gì ko phải hay vừa lòng lắm, em chỉ muốn chương trình đc thành công tốt đẹp thôi ạ.
Cảm ơn ý kiến đóng góp của mợ Nắng, chúng ta cứ thẳng thắn đóng góp ý kiến giúp bác Tư làm tốt chiến dịch thiện nguyện, để tốt đẹp cả tiền-hậu chiến dịch.

Hạng D
23/12/10
2.789
26.252
113
Tư Lệnh ui,
Có thể giới thiệu cho em một hoàn cảnh cần giúp đỡ được không ?
Em đang cần khảo sát một hoàn cảnh tương tự và một trung tâm bảo trợ trẻ em, hay người già cũng ở Miền Tây
Có thông tin share với em nhé

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/12/10
2.789
26.252
113
Em thấy trường hợp này cũng chưa đến mức quá khổ, cùng đường đâu tư lệnh ui