O.S.P.D
9/12/06
1.885
5
38
Đất cò rán
RE: Bảo hành Mit chỉ là thay dầu.

Xe em mua xong đưa luôn phiếu bảo hành 1000Km cho cửa hàng. Đi được 500km ra gara quen thay hộp dầu musso 4l hết 170.000đ rồi quất tiếp đến 4500km mới mò sang An Dân các chú mời vào rất nhiệt tình xong bảo hành cũng như các bác ở Hà Nội cả thôi:mad: rất mất thời gian nhưng mà quên là các chú ấy bảo là "lỗi không phải do nhà sản xuất" là ốm đấy các cụ ạ:D

Hạng C
18/3/05
651
12
18

CHính xác là ở Việt Hùng chỉ thay dầu xe thôi.

Đến 1 vạn thì chúng nó đảo lốp, châm tí nước ắc quy, đổ tí nước rửa kính, và chấm hết.
Nếu yêu cầu thì thay lọc xăng, lọc dầu.... và tất nhiên là bác trả tìên mua các phụ kiện đó.

Hạng B2
15/10/04
437
18
18
53

xe mới, hàng Nhựt, chất lượng cao nên 1 vài ngàn cây thì đã có gì nghiêm trọng đâu mà phải làm gì nhiều hả các bác :D

ina
Hạng B2
11/1/07
267
2
0

Tốt nhất các bác nên đề nghị thẳng thừng, doạ nếu không sẽ báo cho hãng. Nó sợ ngay.
Theo tôi mỗi lần bảo dưỡng các bác nên xem thêm cả các ốc ở gầm xe nữa., và xem cả giảm sóc xem nó có bị chảy dầu không. Vì trong thời gian bảo hành nó còn thay cho bác, nếu không mua rất đắt.

Hạng C
9/5/07
607
31
18
51
TP. HCM
www.otosaigon.com

Mit chỉ được cái BH thân xe là tốt....mà phải mua BH VIA có cổ phần của Mit trong đó mới được....giải quyết bồi thường khá nhanh khi sơn phết....kể cả tai nạn hay mất cắp phụ tùng....nếu mua BH của các Cty khác thì xin mời lên CA lấy giấy làm thủ tục....Còn DV bảo dưỡng thì thấy tệ hơn Toy thật....

Last edited by a moderator:
Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

Các bác cứ theo check list trong sổ bảo dưỡng mà bảo nó làm . Không cho thiếu bất cứ mục nào mới được . Em làm 2 lần : lần 1000 km đầu tiên tại SADACo ( TP.HCM) và lần 5000km tại ISAMCO thấy làm cũng được, theo đúng check list .
À! mà bác nào đã từng bị báo đèn check engine (Ga la 2.0) chưa tìm ra nguyên nhân thì vào nhà máy làm nha . Em đã được thông báo từ Vinastar: đã tìm ra nguyên nhân rồi, chỉ là tiếp xúc không tốt của một jack cắm .

Hạng B2
1/4/05
414
8
18

TOY cũng vậy thôi, không hơn gì MIT. Chủ yếu là ĐL nào nhân viên làm việc nhiệt tình và có kiểm tra. Cty tôi đi bảo dưởng INNOVA lúc 1 K thì cũng dụ thau dầu, thay lọc trong khi cố vấn dịch vụ thì cứ bảo là 2,5 K mới thay lọc.