Hạng B1
23/6/10
58
0
6
AeroKid nói:
Mr.Hao nói:
To Kid : Bên mình vẫn còn Focus bác àh......Trong vòng 1 tuần có thể giao xe ngay cho bác.....Có gì alo cho em để em tư vấn rõ hơn cho bác nhé...!!!! Tks
To Giakhanh2008: về khâu chăm sóc khách hàng thì bác yên tâm nhé ,khi đến cứ alo cho em,em sẽ hỗ trợ cho bác....^^

Cảm ơn Mr.Hào taken care em rất kỹ !

Em xin kể các bác mẫu chuyện nhỏ về việc mua xe của em:
Số là gần cả tháng nay (4 tuần) em đi săn Bim 3 series đã qua sử dụng. Em đi coi được 5 xe, tuy nhiên các bác nào cũng yêu xe quá, kô nở xa xe nên kêu giá cao quá ! Công nhận các bác chủ xe Bim yêu xe & cưng xe hơn cưng vợ !
Mua bán thì fải có trả giá, tuy nhiên các bác chỉ bớt 200-300 đô (và nhất quyết kô chịu bớt nữa) nên đã làm em nản lòng ! Em quyết định chuyển sang mua Ford Focus mới 100% (vì giá xe mới chỉ chênh bim xài rồi tầm 200-300 đô) tại gara ủy quyền của Ford. Em cũng vừa đặt cọc, tuần sau lấy xe ! He... he..

Thanks anh AeroKid đã ủng hộ nhiều nhé...!!! Tuần sau là anh có thể vi vu Sài Gòn với vợ mới roài...^^

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
Mr.Hao nói:
AeroKid nói:
Mr.Hao nói:
To Kid : Bên mình vẫn còn Focus bác àh......Trong vòng 1 tuần có thể giao xe ngay cho bác.....Có gì alo cho em để em tư vấn rõ hơn cho bác nhé...!!!! Tks
To Giakhanh2008: về khâu chăm sóc khách hàng thì bác yên tâm nhé ,khi đến cứ alo cho em,em sẽ hỗ trợ cho bác....^^

Cảm ơn Mr.Hào taken care em rất kỹ !

Em xin kể các bác mẫu chuyện nhỏ về việc mua xe của em:
Số là gần cả tháng nay (4 tuần) em đi săn Bim 3 series đã qua sử dụng. Em đi coi được 5 xe, tuy nhiên các bác nào cũng yêu xe quá, kô nở xa xe nên kêu giá cao quá ! Công nhận các bác chủ xe Bim yêu xe & cưng xe hơn cưng vợ !
Mua bán thì fải có trả giá, tuy nhiên các bác chỉ bớt 200-300 đô (và nhất quyết kô chịu bớt nữa) nên đã làm em nản lòng ! Em quyết định chuyển sang mua Ford Focus mới 100% (vì giá xe mới chỉ chênh bim xài rồi tầm 200-300 đô) tại gara ủy quyền của Ford. Em cũng vừa đặt cọc, tuần sau lấy xe ! He... he..

Thanks anh AeroKid đã ủng hộ nhiều nhé...!!! Tuần sau là anh có thể vi vu Sài Gòn với vợ mới roài...^^

Kô có chi, nếu đi mua xế hộp mới 100% chỉ mắc hơn 200-300 đô so với Bim cũ mà được phục vụ chu đáo + thêm phần khuyến mãi kiểu “mang xe ba gác theo mà chở” thì em sẵn sàng bỏ, ko mua Bim nữa ! He…he…
Nếu bác nào tò mò muốm biết quá trình tìm mua Bim của em thì mời sang forum BMW, thread “Yêu Bim hơn yêu vợ” đọc bài em post

Hạng B2
8/6/08
141
0
0
TpHCM
đề nghị bác mr Hao set up 1 buổi cafe sáng thứ 7 cho các anh/em đã và đang ủng hổ BTF. khi đó bác sẽ nghe nhìn hơn những nhận xét của anh/em. và anh/em sau khi đến BTF cũng vẫn được chăm sóc tốt...hehe...

Hạng B2
29/7/09
465
51
28
xe mình sắp đến kỳ bảo dưởng, gần 40.000 rồi. sẽ gặp bác

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
[/quote]

Nếu bác nào tò mò muốm biết quá trình tìm mua Bim của em thì mời sang forum BMW, thread “Yêu Bim hơn yêu vợ” đọc bài em post
[/quote]
Đọc xong bài Yêu Bim... thấy thán phục Bác wá ! của Bác là Focus nào, lấy xe & cảm nhận xong nhớ viết bài cảm nhận nha ! e & e chắc cũng có nhiều Bác trên này muốn đọc cảm nhận của Bác về Focus! e cũng đang đi 1 e Focus 1.8AT, ngày càng yêu e nó (vì trước đó e tôn Toyota làm thần tượng) & khoan khoái cảm nhận cái phong cách xe Châu Âu với giá bình dân này :), đến nỗi giờ đi Camry không thấy phê như lúc trước nữa :)
@Bác Hào: cho e hỏi vụ này với :
theo HDSD của FOCUS: từ sau lần đầu thay nhớt ở 1000Km là cứ 10,000Km/lần, vậy có lâu quá không Bác ? E search trên đây Bác thì chỉ 3K Bác thì 5K, Bác thì 10K, chẳng biết sao là đúng? Các Bác chuyên gia FORD chỉ dùm với !

Last edited by a moderator:
Hạng F
8/8/06
6.456
20.898
113
40

[/quote]
Đọc xong bài Yêu Bim... thấy thán phục Bác wá ! của Bác là Focus nào, lấy xe & cảm nhận xong nhớ viết bài cảm nhận nha ! e & e chắc cũng có nhiều Bác trên này muốn đọc cảm nhận của Bác về Focus! e cũng đang đi 1 e Focus 1.8AT, ngày càng yêu e nó (vì trước đó e tôn Toyota làm thần tượng) & khoan khoái cảm nhận cái phong cách xe Châu Âu với giá bình dân này :), đến nỗi giờ đi Camry không thấy phê như lúc trước nữa :)
@Bác Hào: cho e hỏi vụ này với :
theo HDSD của FOCUS: từ sau lần đầu thay nhớt ở 1000Km là cứ 10,000Km/lần, vậy có lâu quá không Bác ? E search trên đây Bác thì chỉ 3K Bác thì 5K, Bác thì 10K, chẳng biết sao là đúng? Các Bác chuyên gia FORD chỉ dùm với !
[/quote]

Theo như lịch bảo dưỡng được in trên sổ bảo hành của Ford thì các kỳ bảo dưỡng sẽ cách nhau khoảng 10.000 Km.
Cụ thể là: 1000 Km đầu tiên, sau đó là 10.000 Km, tiếp đến là 20.000...30.000 ...40.000.
Tuy nhiên vì điều kiện sử dụng tại VN tương đối khắc nghiệt nên nhà sản xuất khuýên cáo người sử dụng nên bảo dưỡng ở những lần 5000 Km, Cụ thể là 1000 Km đầu tiên, tiếp theo là 5000 Km..10.000Km....15.000Km...20.000Km và cứ tiếp tục như vậy.
Một điều quan trọng nữa là lọai nhớt dang sử dụng phổ biến nhất hiện nay có giá <70.000 Vnđ/Lit thì tiêu chuẩn chỉ chạy đưôc 5000Km thôi, Còn nếu bác nào thay nớt Mobile 1, hoặc các lọai nhớt cao cấp khác thì giá mắc hơn >250.000Vnđ/L thì 10.000 km mới đi bảo dưỡng lại.

Hạng F
8/8/06
6.456
20.898
113
40
otosaigon nói:
Chả biết Bến Thành vớ Sài Gòn Ford.. thằng nào ngon hơn nhỉ??

SGF có quảng cáo trên OS còn BTF thì không :D