Hạng B2
27/5/13
403
1.208
93
Mình có chiếc 2009 at . Bị sôi nước . Các bác chia sẻ king nghiệm với . chjay khoảng 4 tiếng bình nước phụ nóng tràn => để nguội thì bình phụ hụt xuống.
xe bác khỏi bệnh chưa

Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
xe đẹp quá.
xe em bị mất cái nắp đậy cầu chì bên trong xe nên giờ muốn kiểm tra cũng ko có sơ đồ... nếu được bác cho em xin tấm hình nha, nắp ngay chân trái bên tài á.
Bạn cần đưa chi tiết đầy đủ thì có thể tìm ra trên mạng ngay ,,, chịu khó hõi cụ gu gờ
xe bác khỏi bệnh chưa
Bệnh đó là bệnh joint culasse , phải tháo máy ra làm lại luôn, chắc 100%

Hạng B2
27/5/13
403
1.208
93
Bạn cần đưa chi tiết đầy đủ thì có thể tìm ra trên mạng ngay ,,, chịu khó hõi cụ gu gờ

Không biết xe bác đó bị sao chứ em cũng bị tình trạng như vậy và đã xử lý xong rồi ạ. Không phải tháo máy gì hết.

Hạng B2
27/5/13
403
1.208
93
xe đã không còn sôi nước mà hao nước quá trời . bác khắc phục như thế nào ạ
đơn giản à, mình mua chai xúc két về rồi làm theo hướng dẫn, sau đó dùng máy và dung dịch vệ sinh dàn nóng máy lạnh làm sạch bên ngoài két nước, thay nước mới...done. hết bệnh

Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
xe đẹp quá.
xe em bị mất cái nắp đậy cầu chì bên trong xe nên giờ muốn kiểm tra cũng ko có sơ đồ... nếu được bác cho em xin tấm hình nha, nắp ngay chân trái bên tài á.
xe bác khỏi bệnh chưa
xe đã không còn sôi nước mà hao nước quá trời . bác khắc phục như thế nào ạ
Tuỳ theo, bạn tưởng tượng như bị chãy máu vậy
tức là chãy máu trong (không thấy rò rỉ) và chãy máu ngoài thì thấy rò rỉ, nghỉa là có cái gì đó đang ăn nước.
A - rò rỉ trong, sẽ đẩy và làm nước bốc hơi ra thẳng ống pô (hiện tượng culasse)
B - rò rỉ ngoài, bình thường thì không thấy (xe lạnh), nhưng khi xe nóng thì hiện tượng hao nước mới có. Do đó khi xe nóng, , bác về nhà để ngay tờ báo dưới gầm, nếu không có che gầm thì khoẻ hơn, và từ đó tìm nơi rò rỉ, (thường là nơi tiếp nối, ống cao su)

Vậy theo bác thì xe bác bị nơi nào, có tìm được không

Hạng B2
22/7/15
106
51
28
35
Em đang lăn tăn 1 em 2007 số tự động hơn 1xx mà mục đích hay lang thang chơi