Hạng D
3/9/08
4.594
47.095
113
E thấy ngoài thuốc, ngoài các thực phẩm dân gian mà các bác nêu trên thì còn một loại thực phẩm của mỹ cũng rất tốt cho vụ táo bón này đó là YELLO. Đây là một loại bột, pha với nước ấm sau khoảng một tiếng nó sẽ đông lại gần giống sương sa. Để lạnh ăn rất tuyệt mà chuyên trị vụ táo bón này.

Hạng D
23/6/08
1.246
3.444
178
Hungo2 nói:
@ Sweety: Chào bác! hiện tại em cũng có một đứa cháu cũng bị triệu chứng giống như cháu nhà bác, em nghĩ là qua 4 năm thì bác đã đưa cháu đi khám nhiều nới rồi phải không! bác có thể cho em xin cái chẩn đóan cụ thể trên giấy khám được không? Nếu có thông tin trên thì em sẽ giúp ít ý kiến cho bác.

Regard.

@Hungo2: Vâng! Em sẽ lục lại rồi up lên nhờ Bác giúp em! Tất cả giấy tờ, toa thuốc em còn lưu lại hết (trình diện khi đổi nơi khám và điều trị). Em cũng nghe bàn nhiều bài thuốc dân gian, gia truyền . . . từ đồng nghiệp, từ bà con, nhưng đại đa số là thiếu tính khoa học và . . . chỉ là nghe nói. Em hoàn toàn không muốn con mình làm chuột bạch cho các bài thuốc . . . nghe nói ấy. Vì bí quá và em cũng suy nghĩ rất kỹ nên mới mạn phép trình bày ở đây với hy vọng sẽ có ai đó đã từng bị (may mắn là đã có), hay có người quen đã bị bệnh mà điều trị hết thì chỉ bảo giúp em.

@ minhluvn: Cảm ơn Bác rất nhiều! Em sẽ thu xếp lên Bác một chuyến. Sớm gặp Bác.

To All: Có thể các bác không tin, nhưng em không hề phóng đại sự việc tí nào. Mỗi lần cháu đi đại tiện là vật vã mồ hôi, tay chân lạnh ngắt. Cháu rất sợ! Đường kính cục phân không dưới 4cm, dài chừng 10cm, cứng như đất sét khô, còn đoạn sau thì phân bình thường.
Rất cảm ơn các bác đã chân tình mách bảo cho em.

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai
@Swetty : Bác liên lạc em trong sáng nay nhé ! vì em vào SG và có mang theo lá Cây Tía Tô nhật cho bé nhà bé nhưng không biết làm sao liên lạc với bác .

Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai
minhluvn nói:
@Swetty : Bác liên lạc em trong sáng nay nhé ! vì em vào SG và có mang theo lá Cây Tía Tô nhật cho bé nhà bé nhưng không biết làm sao liên lạc với bác .

Em đã gửi lá cây tại Phi long bên Quận 8 , bác ghé qua đó lấy nhé . Gặp Mr long để lấy nhé !

Tập Lái
10/4/09
16
0
0
lá cây muồng cũng chữa táo bón, lá kiểu lá me nhưng rất to, bác hỏi thử xem

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
Trẻ em,nhất là những bé hiếu động,thường mãi chơi, quên cả ị . Nếu bố mẹ quá bận việc, cũng quên luôn thì trẻ rất dễ bị táo bón.
Hồi xưa,nhiều lần mình phải "móc đít" (đúng nghĩa) cho con,vì bé đi nhà trẻ,mãi chơi,quên ị. Phải gỡ dần những cục "cứt dê" đầu bãi phân. Mà phải thật kiên nhẫn mới đỡ làm bé đau.
Sau, mình phải dùng biện pháp "chưa ị,chưa được đi chơi". Phải tập ị ngày 2 lần,đúng giờ...Chỉ 1 thời gian ngắn là bé hết táo bón.

Hạng D
23/6/08
1.246
3.444
178
Mr.Thiet nói:
Trẻ em,nhất là những bé hiếu động,thường mãi chơi, quên cả ị . Nếu bố mẹ quá bận việc, cũng quên luôn thì trẻ rất dễ bị táo bón.
........ Phải gỡ dần những cục "cứt dê" đầu bãi phân. Mà phải thật kiên nhẫn mới đỡ làm bé đau.
Sau, mình phải dùng biện pháp "chưa ị,chưa được đi chơi". Phải tập ị ngày 2 lần,đúng giờ...Chỉ 1 thời gian ngắn là bé hết táo bón.

Bác Thiết chẩn đoán thật chính xác. Bé con của cháu tuy là gái nhưng rất hiếu động và mê chơi. Vợ cháu thì 7h tối mới về, còn cháu thì 9h30 mới về tới nhà. Chiều cháu đi học về là ở với ngoại. Để cháu dặn bà ngoại áp dụng cách này xem sao.

@minhluvn: Sáng sớm là nhà em cup điện em ko biết bác lên SG. Tiếc quá! Bác làm em cảm động quá! Cảm ơn Bác nhiều lắm! Mai em qua Mr Long lấy.

Hạng B2
1/3/08
100
0
0
57
google
còn em bé thì anh chi cho mi nhe!!!!!!!!!!!!!! 1. thay chế dộ an nhiều xơ; 2.tập thói quen di cầu đúng giờ; 3 . dùng các thuốc nhuận tràng dạng thảo mộc; 4. dùng nhiều nước hoa quả và nước rau thay cho nước uống hay pha sữa.
Nếu bó tay chắ mi nên cho cháu do áp lực cơ vòng, chụp quay fim defecography nếu chẩn doán dương tính thì đi gặp Bs DL mổ cho nguyen do là to dại tràng bẩm sinh hay tăng trương lực cơ vòng bẩm sinh hehehe

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
duylinhmd nói:
thay chế dộ an nhiều xơ; 2.tập thói quen di cầu đúng giờ; 3 . dùng các thuốc nhuận tràng dạng thảo mộc; 4. dùng nhiều nước hoa quả và nước rau thay cho nước uống hay pha sữa.
Nếu bó tay chắ mi nên cho cháu do áp lực cơ vòng, chụp quay fim defecography nếu chẩn doán dương tính thì đi gặp Bs DL mổ cho nguyen do là to dại tràng bẩm sinh hay tăng trương lực cơ vòng bẩm sinh hehehe

@ Sweety: Bác ơi! đây cũng là một lời khuyên đấy.

@ duylinhmd: anh lại ghẹo em nữa rồi. Hôm nào trực cùng tua thì alo cho em nhé, em mời anh cà phê, tối qua em trực cực quá trời luôn, kẹt phòng mổ liên tục.