Hạng C
20/7/08
550
139
43
Bình Focus em xài 2 năm không bị gì hết. Không 1 lần thăm nước hay chăm sóc gì luôn. Nói chung là xài như người không biết gì về xe, cứ leo lên xe là chạy thôi.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
xài đồ VN ( ở đây là Pinaco) thì hên xui thôi bác, lúc trước em chạy xe máy gắn cái bình nước của Pinaco, 6 năm trời vẫn chạy tốt, không có chăm sóc gì hết, cứ thế chạy đến khi thấy yếu bình thì mở ra châm nước thôi,
Nếu gặp xui thì nó có đột tử là chuyện bình thường, điểm này đồ VN chúng ta y chang đồ Tàu

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
ANDY1606 nói:
nếu sử dụng xe mỗi ngày thì xài bình nước và fai để ý mực nước bình là xài lâu,còn ít sửa dụng xe thì bình khô thôi, cái bình khô củ của em xài đúng 2 năm , em đi esc
Cái này hình như ngược lại.
Bình khô khỏi chăm nước, nhưng khi hết điện dể chết bất đắc kỳ tử lăm; còn bình ướt thì mất công chăm; nhưng có khi bỏ gần một năm, sạc điện lại vẩn chạy tốt.

khaidinh nói:
Đã có bác nào tự thay bình accu cho FFi mà không cần vào ford làm chưa ạ? em cũng đang muốn thay vì mới bị cái lỗi hôm qua (ở đây ạ: http://www.otosaigon.com/...%ba%a1y-m5718270.aspx)
Chỉ giáo e với
Loại bình nào? thông số bình ra sao?
Thanks các bác.
Bác mua rồi vác vào cho Hãng họ thay, tự thay chi cho mệt.
Khi vào Hãng, có thể họ không làm gì nhiều, nhưng nhờ kinh nghiệm, có thể phát hiện một số hư hỏng mà bác không biết.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
13/1/10
120
0
16
Em thấy có acquy Đồng Nai CMF DIN45 dùng được cho Focus.
Cái này có phải bình khô không? Dùng tốt không?

Hạng B2
9/9/09
233
575
93
HCM
Ford Ev em xài 35 tháng,kiểm tra 2/6 hộc bị yếu mà chưa có tiền thay em định gần tết em thay luôn.

Tập Lái
24/7/11
12
0
1
Xe mình Fi 4D được 1 năm . để 4 tuần đề một lần nổ. battery rất tốt.

Tập Lái
23/9/11
42
0
0
www.otosaigon.com
Bác chủ thớt nghe đâu bình theo xe chạy được 1 năm đã hỏng vậy. xe em chạy được 14 thăng rồi bình vẫn ngon, bác chủ chỉ cần lưu ý là bảo dưỡng định kỳ nhé, trước em chạy con matiz cingx bình Pinaco cũng được 3 năm mới hỏng.

Hạng B2
6/8/10
146
4
18
nbgchau nói:
Chào các bác, em nghe nói là bình acquy xe Ford theo xe chỉ xái được 1 năm thì có thể chết bất cứ lúc nào đúng không các bác??? Có cách nào kiểm tra để thay trước khi nó "chết" không các bác??
Theo cách kiểm tra của em là như vầy ( đối với FF thôi, do em cũng đi FF)
_đề máy không nổ liển mà bị ề ề. Trường hợp này sẽ xãy ra liên tục trong vài ngày hoăc có thể 1 tuần
_khi đề máy thì màn hình LCD ở giữa 2 đồng hồ sẽ bị tắt cho tới khi để nổ xong thì sẽ hiện lên lại. Hiện tượng này xãy ra khi bác đâu 1 khoảng thời gian lâu ( 8 tiếng hay qua đêm chẵng hạn) và cũng sẽ liên tục trong vài ngày hoăc 1 tuần.

Còn nhiều cách nữa, nhưng 2 trường hợp trên là dễ phát hiện nhất mà em từng gặp:D