Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Em xin nói thêm, trên diễn đàn e luôn tôn trọng mọi người, đặc biệt các bác như @cubim, @325iE46...các bác đã đóng góp rất nhiều về kỹ thuật, tận tình giúp đỡ ae. Còn bác nào vô duyên vô cơ chửi bới người khác, thì thôi em xin phép không dám phiền ạ.

• Like
Reactions: TrauXin
Hạng D
6/2/17
2.144
2.468
113
Bim hay Fiat cũng là phương tiện di chuyển thôi. Anh em không có tiền thì chơi đồ cùi, giá xe bất hợp lý thì ta cứ chơi xe cũ thôi, mình không nói giàu nghèo gì ở đây. Hà cớ gì mà tự bụng ta suy ra bụng người như vậy? (Hay tại vì nghĩ tới nó nhiều quá nên cứ cho ai cũng như vậy?)

Những dòng bác chủ viết ban đầu trước khi edit mang ý kiến cá nhân, phán như thánh. Em đoán bác mua xe được khoảng 2 3 tháng, nguồn xe chắc từ dân buôn, chích silicon hơi nhiều nên mới có ác cảm như vậy.

Thôi xin hết ạ.
Cái gì củng có chỉ có cái nói chuyện ko có lịch sự

• Like
Reactions: maisau and LA PHONG
Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Để sở hữu 1 con xe 13 năm (đúng nghĩa đã xài 13 năm nha, không thôi 1 số vị nhảy bổ vô chửi trên đầu trên cổ người khác) bất kỳ với dòng xe nào, là không hề đơn giản, nhưng thôi, vì đây là chọn lựa của ta nên ta phải cố thôi.
Em tạm tóm tắt quy trình: tìm xe, mua xe, và sửa xe.
1/ Tìm xe: đây là bước chuẩn bị mang tính chiến lược, nhưng thật may, thời điểm này cụ Gồ đã hỗ trợ quá tốt, nhiệm vụ của ta là phải đọc, đọc và đọc, trên diễn đàn có đến hàng chục, trăm chủ đề hay, bác @moonriver đã sắp xếp hệ thống lại rất bài bản và bác @cubim là 1 đại diện xuất sắc về sự hiểu biết về e46 (tuỳ các bác thôi, miễn sao có nhiều thông tin). Nhưng e muốn lưu ý nhỏ thôi, 1 chiếc xe sau 1 năm nếu sử dụng bình thường đì tầm 2-3 vạn nó khác nhiều, nên tìm những bài càng mới để update các bịnh mới.
2/ Mua xe: giá, nguồn xe, xem xe.
*mua xe thì phải nói về giá, ngay thời điểm này giá xe rất biến động, có người thì nói xe này tầm 220 230, người bảo 250 270, người bảo loanh quanh 300; nhưng e thấy đa số thống nhât ý kiến xe này tầm +/-300; một câu quen thuộc trong giao dịch mua bán: tiền nào của đó!!!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Để sở hữu 1 con xe 13 năm (đúng nghĩa đã xài 13 năm nha, không thôi 1 số vị nhảy bổ vô chửi trên đầu trên cổ người khác) bất kỳ với dòng xe nào, là không hề đơn giản, nhưng thôi, vì đây là chọn lựa của ta nên ta phải cố thôi.
1/ Tìm xe: đây là bước chuẩn bị mang tính chiến lược, nhưng thật may, thời điểm này cụ Gồ đã hỗ trợ quá tốt, nhiệm vụ của ta là phải đọc, đọc và đọc, trên diễn đàn có đến hàng chục, trăm chủ đề hay, bác @cubim là 1 đại diện xuất sắc về sự hiểu biết về e46 (tuỳ các bác thôi, miễn sao có nhiều thông tin). Nhưng e muốn lưu ý nhỏ thôi, 1 chiếc xe sau 1 năm nếu sử dụng bình thường đì tầm 2-3 vạn nó khác nhiều, nên tìm những bài càng mới để update các bịnh mới.
*mua xe thì phải nói về giá, ngay thời điểm này giá xe rất biến động, có người thì nói xe này tầm 220 230, người bảo 250 270, người bảo loanh quanh 300; nhưng e thấy đa số thống nhât ý kiến xe này tầm +/-300; một câu quen thuộc trong giao dịch mua bán: tiền nào của đó!!!
còn sửa xe?:)

• Like
Reactions: maisau
Hạng C
2/1/16
571
32.636
93
1/ Tìm xe: đây là bước chuẩn bị mang tính chiến lược, nhưng thật may, thời điểm này cụ Gồ đã hỗ trợ quá tốt, nhiệm vụ của ta là phải đọc, đọc và đọc, trên diễn đàn có đến hàng chục, trăm chủ đề hay, bác @cubim là 1 đại diện xuất sắc về sự hiểu biết về e46 (tuỳ các bác thôi, miễn sao có nhiều thông tin). Nhưng e muốn lưu ý nhỏ thôi, 1 chiếc xe sau 1 năm nếu sử dụng bình thường đì tầm 2-3 vạn nó khác nhiều, nên tìm những bài càng mới để update các bịnh mới.
Nhắc bác cubi mới nhớ. Dạo này không thấy bác đâu. Không lẽ bác ấy đổi nghề đi nuôi yến rồi?!

• Like
Reactions: Linh74 and maisau