Tập Lái
4/4/15
34
20
8
Kính chào các bác
Em tính mua xe mới 9 chỗ tại VN đời 2024, em rất thích Starex hoặc Staria 9 chỗ, nhưng đi hỏi các đại lý nói không có, em thắc mắc:
1. Vì sao xe này không nhập về VN loại 9 chỗ trong khi nhiều người muốn mua?
2. Nếu không mua nó thì mua loại nào? Vì Ford Tourneo cùng tầm giá cũng không nhập về nữa?
Trân trọng cảm ơn các bác!

Tư vấn mua xe mới 9 chỗ tại VN, Starex hay Staria 9 chỗ?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: PMH82
Hạng B2
17/2/16
371
619
93
Vũng Tàu
Có cách nào mua ford transit mà đăng ký không kinh doanh và không hạn dùng được không bác nhỉ?
Không kinh doanh thì biển trắng thôi bác, cái này dễ ẹt. Còn ko hạn dùng thì ko được, tại nó là ô tô khách chứ ko phải là ô tô con, trừ khi làm cải tạo còn 9 ghế, mà cái này thì hình như là ko thể, chỉ cải tạo còn 10 ghế thôi, mà trên 9 ghế là ô tô khách rồi

• Like
Reactions: ThanhCa
Hạng C
5/7/15
750
4.463
93
Có cách nào mua ford transit mà đăng ký không kinh doanh và không hạn dùng được không bác nhỉ?

Mua thì mang tiền ra mà mua thôi, kể cả xe 45c cũng ra biển trắng như thường.

Theo luật hiện hành thì cấm cải tạo xe trên 10 chỗ xuống 9 chỗ rồi. Nên ra biển trắng thì niên hạn vẫn 20 năm

• Like
Hạng D
3/3/16
1.508
2.704
113
39
Mua thì mang tiền ra mà mua thôi, kể cả xe 45c cũng ra biển trắng như thường.

Theo luật hiện hành thì cấm cải tạo xe trên 10 chỗ xuống 9 chỗ rồi. Nên ra biển trắng thì niên hạn vẫn 20 năm
xe cộ giờ hạn 20 năm chắc xài mấy xác xe rồi, lo chi nữa ta???

xe không kinh doanh thì ra biển trắng,đâu liên quan gì số chỗ ngồi bác

còn cải tạo xuống thì luật không cho rồi. Mà trên 9 chỗ phải nâng bằng

• Like
Reactions: ThanhCa and xlive
Hạng B2
19/5/21
158
1.647
93
Mình cũng thích xe 9 chỗ mà ko có xe . B có thể cân nhắc Carnival bản 8 chỗ, cho ngồi max 9 ng

• Like
Hạng D
31/5/14
3.461
4.290
113
Ngon bổ rẻ rộng vẫn là Starex nha! B2 thoải mái, sau có dư chút em cũng tìm mua 1 con đi chơi, cắm trại nhẹ quá ổn! Nếu có stđ thì quá ngon.
Fortuneo hay Canival thì nó lại khác! Transit thì ko bàn chi.

Thật trước em cũng đi starex, băng 2 và 3 trược được, 2 chiếc xe đạp tháo bánh + 1 mớ hành lý + 8 người rộng rinh, máy lạnh teo tờ rim và tiết kiệm kinh khủng. Chỉ bị cái đề pa yếu, nhưng lên được lao phát khiếp.

• Like
Reactions: ThanhCa and PMH82