Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Cái đó đâu có lỗi. Chỉ do ON nên bình nuôi thiết bị và báo yếu bình thôi. Bác cho chạy xe hoặc sạc bình đi

Tập Lái
30/4/18
20
1
3
Em chưa rõ lắm. Xe em tắt máy để gara mấy ngày hôm nay nod báo như vậy. Xe em bmw 520i 2016. Có cái gì bật on đâu bác, vào xe bấm nút thì nó báo vậy ah

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Em chưa rõ lắm. Xe em tắt máy để gara mấy ngày hôm nay nod báo như vậy. Xe em bmw 520i 2016. Có cái gì bật on đâu bác, vào xe bấm nút thì nó báo vậy ah
Cái này có 3 nguyên nhân xác suất từ cao nhất đến ít nhất nha:
  1. Xe đang bị 1 thiết bị gắn rời nào đó ngậm điện (nghĩa là tiêu thụ điện cả khi khóa xe) - Hoặc để gara có để chìa khóa lại trên xe/chỗ gara và họ có bật mà quên tắt. Hai cái này xác suất cao nhất. Bác tìm cách tháo thiết bị nếu có gắn/kiểm soát chắc chắn kg ai vào xe.
  2. Bình xe đã bắt đầu yếu và nó kg giữ được bình, tự nó rò và giảm. Khi bật xe nó phát hiện có sai lệch nên báo. Xác suất này thấp hơn, cần ra gara ktra bình.
  3. Xe có thiết bị chính nào của xe ngậm điện - Xác suất này rất thấp, chỉ xảy ra khi xe quá cũ hoặc có thay thế sửa chữa...

• Like
Reactions: Bánh Bao Chiên
Tập Lái
30/4/18
20
1
3
Cái này có 3 nguyên nhân xác suất từ cao nhất đến ít nhất nha:
  1. Xe đang bị 1 thiết bị gắn rời nào đó ngậm điện (nghĩa là tiêu thụ điện cả khi khóa xe) - Hoặc để gara có để chìa khóa lại trên xe/chỗ gara và họ có bật mà quên tắt. Hai cái này xác suất cao nhất. Bác tìm cách tháo thiết bị nếu có gắn/kiểm soát chắc chắn kg ai vào xe.
  2. Bình xe đã bắt đầu yếu và nó kg giữ được bình, tự nó rò và giảm. Khi bật xe nó phát hiện có sai lệch nên báo. Xác suất này thấp hơn, cần ra gara ktra bình.
  3. Xe có thiết bị chính nào của xe ngậm điện - Xác suất này rất thấp, chỉ xảy ra khi xe quá cũ hoặc có thay thế sửa chữa...
E cảm ơn bác, lúc nào em mang qua ktra, xe em để nhà mà. Ko gắn thêm gì, chạy gần 3 năm chắc bình yếu rồi. Tuổi thọ bình theo xe trung bình được mấy năm bác nhỉ

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Nhanh thì 3 năm, lâu thì 5 năm, đặc biệt lắm lên tới 6-7 năm (nhưng lúc đó nó yếu lắm rồi)

Tập Lái
30/4/18
20
1
3
Hic, chắc e trong số nhanh rồi, x e
Nhanh thì 3 năm, lâu thì 5 năm, đặc biệt lắm lên tới 6-7 năm (nhưng lúc đó nó yếu lắm rồi)
Chắc em trong số nhanh rồi,Em cái gì cũng nhanh1,6v thay cao su chân máy, 2v thay thước lái. Bây giờ chắc em Aq sắp đi rồi

Tập Lái
19/7/17
2
1
1
TpHCM
BMW Nguyễn Văn Trỗi
80 Nguyễn Văn Trỗi, Phường 8, Quận Phú Nhuận, TpHCM
Hotline 0935052464
Tư vấn và lái thử các dòng xe BMW mới nhất

Tập Lái
22/6/09
26
15
3
Các bác cho em hỏi chút là muốn cài đặt gương bên phải nghiêng xuống khi lùi của 520i 2021 thì làm như thế nào? Cảm ơn các bác!

Tập Lái
27/3/21
8
1.580
78
54
Các bác cho em hỏi chút là muốn cài đặt gương bên phải nghiêng xuống khi lùi của 520i 2021 thì làm như thế nào? Cảm ơn các bác!

đặt cái nút chỉnh gương ở vị trí R