Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Mình chắc chắn một điều là những xe bạn nói có aftermarket remote starter. Bạn có thể click vào đây để đọc. Còn nếu bạn vẫn tin xe Merc tốt hơn thì click vào đây. Mới ra đấy. Trong đó họ cũng có nói về X5. X5 được xếp cao nhất trong Upper Midsize Premium SUV.
Sao ông lòng vòng thế nhỉ, tôi có nói xe mer tot hơn xe bmw đâu, tôi chỉ nói mer nội thất đẹp hơn bmw cùi bắp thôi. Ông thích bmw thì kệ ông, tôi thích mer thì kệ tôi.
Còn về giá trị thì mer bao giờ cũng mắc hơn bmw từ 5k - 15k. Muốn biết giá thì search giá bên Can và Mỹ nhé

Hạng B2
21/12/16
108
166
43
49
Ý kiến cá nhân (nhà có Serie 3 và C 300 nhé): Thiết kế nội thất Bim thiên về người lái và đậm chất manly, thiết kế nội thất mer nhìn trung tính.

Hạng B1
18/10/22
76
54
18
44
Sao ông lòng vòng thế nhỉ, tôi có nói xe mer tot hơn xe bmw đâu, tôi chỉ nói mer nội thất đẹp hơn bmw cùi bắp thôi. Ông thích bmw thì kệ ông, tôi thích mer thì kệ tôi.
Còn về giá trị thì mer bao giờ cũng mắc hơn bmw từ 5k - 15k. Muốn biết giá thì search giá bên Can và Mỹ nhé
Không ai ép ai thích gì cà. Mình trả lời về một bạn nói BMW đuối về tiện nghi và nêu ra những lý do tại sao đó là không đúng. Bạn xen vào và phản biện lại. Mình phản biện bạn sai và đưa ra bằng chứng. Hình như những comment của bạn chỉ dựa vào những gì bạn nghĩ là đúng mà thật ra nó không phải vậy. Bạn không thể nào phản biện lại nữa mà chuyển hướng liên tục sang những điều khác không liên quan. Ban đầu là về tiện nghi, bạn chuyển sang nội thất rồi chất lượng. Mình theo bạn và bình luận tiếp nội thất và chất lượng. Dù mình đồng ý nội thất là ý kiến cá nhân, mình vẫn nghi Merc chẵng hơn gì cả mà như bạn dưới nói, BMW thiên về người lái và đậm chất đàn ông. Nhìn vào set up của màn hình và các nút điều khiển hướng về người lái một người bình thường cũng sẽ dễ nhận thấy điều này. Nhưng đây là sỡ thích cá nhân nên mình không bình luận tiếp. Nhưng khi bạn nói về chất lượng, mình đưa ra bằng chứng khách quan về chất lượng từ JD Power. Bạn không những không phản biện lại mà lại chuyển sang hướng khác. Tại sao mình lại phải search? Cao giá hơn thì đã sao? Tại sao lại chuyển đề tài bình luận? Nếu bạn không biết hoặc phán xét dựa trên cảm tính thì bạn mới chính là người nên search để biết thêm. Cũng chẳng ai muôn hơn thua với bạn. Chỉ thấy những comment không đúng nên vào trả lời thôi. Người đi lòng vòng là bạn đấy chứ không phải mình.
Ý kiến cá nhân (nhà có Serie 3 và C 300 nhé): Thiết kế nội thất Bim thiên về người lái và đậm chất manly, thiết kế nội thất mer nhìn trung tính.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
5/7/15
32
19
11
33
Ủa rồi bản facelift này bao h lắp ráp ra mắt tại vn thế các bác. Fai đợi qua 2024 ạ ?

Hạng B2
27/12/06
126
32
28
Lái vẫn y chang chẳng khác gì, 3 năm nữa hy vọng bản mới ra xem có đẹp cạnh tranh được với mer và porsche ko chứ giờ xấu quá.

Em thấy X5 2024 nhìn được.
Còn X6 2024 nhìn không mượt mà sang trọng như thiết kế của E71