Hạng B1
18/10/22
76
54
18
44
Đi xe để cảm nhận, tôi chẳng bao giờ đọc thông số làm quái gì. X5 phuộc dầu đi cứng hơn X7 phuộc hơi, cách âm X7 tốt hơn X5 vì chạy tiếng ồn ko vào nhiều. X7 của tôi hàng ghế thứ 2 kéo ra sau thêm 1 khúc, lưng ghế ngả ra sau giống S class chứ X5 của tôi ghế sau ko ngả được nên tôi thấy đi xa ngồi X7 êm ái hơn.
Bác không biết thì không nên phán. Cảm tính là cảm tính. Bác đem xe phuộc hơi so sánh với phuộc thường rồi nói xe phuộc hơi êm hơn. Tại sao không nhìn vào thông số? Sai thì nên nhận sai và không nên cố chấp. Không biết thì không nên phán như vậy.
Vì bác trả lời nên nói thêm luôn để bác hiểu. X5 và X7 đều có phuộc hơi. Xe X5 (40i, 50i và M) có thể chọn phuộc hơi nếu muốn. X5 45e (50e nếu là 2024 model) chiếc nào cũng có phuộc hơi cả. Xe chạy ồn hay không còn do bánh xe cỡ nào và có phải run flat hay không. Xe X7 hàng ghế thứ hai bật lui sau được vì nó có hàng ghế thứ 3 để ra vô là lý do chính. Xe X5 bác đi không bật được vì nó không có 3rd row option. Nếu nó có 3rd row option thì hàng thứ 2 sẽ bật ra sau được. Bác mang một xe từ một nước này sang so sanh một xe khác ở một nước khác. Hai xe không những khác nhau, options khác nhau, đường xá cũng khác nhau. Nếu không dùng thông số thì so sánh là gì bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
18/10/22
76
54
18
44
Đi ngoài đường gặp suốt. Nó xấu lắm. Không nhìn cái logo ko ai biết là bmw.
Mua x5,x6 đẹp hơn nhiêu.
Cứ đà này bmw sẽ càng làm mất đi cái chất vốn làm nên sự nổi tiếng của nó. Vs con xe tiếp theo sẽ ko còn là bmw nua
Nói qua thì cũng phải nói lại. Về design thì chiếc GLS cũng chẳng có gì đặc biệt. Nếu là full size SUV thì theo mình xe Escalade có design đẹp và lì lợm nhất.

Hạng D
18/3/08
1.566
1.542
113
Nói qua thì cũng phải nói lại. Về design thì chiếc GLS cũng chẳng có gì đặc biệt. Nếu là full size SUV thì theo mình xe Escalade có design đẹp và lì lợm nhất.
Bạn trả lời trớt quớt

trên kia người ta đang chê thiết kế của Bim ngày càng mất chất so với Bim ngày xưa. Đó là sự tụt lùi về thiết kế, không gian nội thất xe…

còn đẹp xấu là do gu thẩm mỹ mỗi người, tự nhiên bạn đem cái thẩm mỹ của bạn về con Mer GLS rồi Escalade .. chẳng liên quan

• Like
Reactions: thi_can
Hạng B1
18/10/22
76
54
18
44
Bạn trả lời trớt quớt

trên kia người ta đang chê thiết kế của Bim ngày càng mất chất so với Bim ngày xưa. Đó là sự tụt lùi về thiết kế, không gian nội thất xe…

còn đẹp xấu là do gu thẩm mỹ mỗi người, tự nhiên bạn đem cái thẩm mỹ của bạn về con Mer GLS rồi Escalade .. chẳng liên quan
Tại sao không liên quan? Khi một người chê một xe gì xấu thì đó là một sự so sánh. Nghĩa là họ so sánh với một xe khác và cho xe này xấu. Vậy xe gì có thể so sánh với X7? Nếu bạn có đọc thì bạn cũng thấy mình chê design của X7, nhất là không gian mà một bạn kia khăng khăng không gian X7 là thoải mái như S class.
Nhưng nhìn xung quanh, nhất là GLS (đối thủ cạnh tranh chính yếu của X7) thì GLS cũng không có gì đặc biệt. Thế hệ hiện tại không cò mạnh mẻ và oai phong như thế hệ trước. Nếu không mang những xe khác trong cùng lớp vào thì con gọi là bình luận gì hả bạn? Không lẽ một mục mở ra chỉ nói về chiếc xe trong chủ đề? Trớt quớt là sao? Ai trớt quớt?

Hạng D
18/3/08
1.566
1.542
113
Tại sao không liên quan? Khi một người chê một xe gì xấu thì đó là một sự so sánh. Nghĩa là họ so sánh với một xe khác và cho xe này xấu. Vậy xe gì có thể so sánh với X7? Nếu bạn có đọc thì bạn cũng thấy mình chê design của X7, nhất là không gian mà một bạn kia khăng khăng không gian X7 là thoải mái như S class.
Nhưng nhìn xung quanh, nhất là GLS (đối thủ cạnh tranh chính yếu của X7) thì GLS cũng không có gì đặc biệt. Thế hệ hiện tại không cò mạnh mẻ và oai phong như thế hệ trước. Nếu không mang những xe khác trong cùng lớp vào thì con gọi là bình luận gì hả bạn? Không lẽ một mục mở ra chỉ nói về chiếc xe trong chủ đề? Trớt quớt là sao? Ai trớt quớt?
Người ta đang chê Bim thiết kế ngày càng tuột dốc so với chính họ. Chứ họ không cần so sánh Bim với hãng xe khác.
Ngay cả mình cũng rất thích thiết kế của Bim trước đây, nhưng hiện tại mình cảm thấy Bim đang lạc lối, không còn những thiết kế có dấu ấn thương hiệu nữa.
Còn bạn ở đâu nhảy ra so với GLS thì thật trớt quớt. Đọc chậm và hiểu rõ từng chữ, bạn sẽ thấy bạn trớt quớt như thế nào nhé.
Đừng để tự ái làm lu mờ lý trí của bạn

• Like
Reactions: thi_can
Hạng B1
18/10/22
76
54
18
44
Người ta đang chê Bim thiết kế ngày càng tuột dốc so với chính họ. Chứ họ không cần so sánh Bim với hãng xe khác.
Ngay cả mình cũng rất thích thiết kế của Bim trước đây, nhưng hiện tại mình cảm thấy Bim đang lạc lối, không còn những thiết kế có dấu ấn thương hiệu nữa.
Còn bạn ở đâu nhảy ra so với GLS thì thật trớt quớt. Đọc chậm và hiểu rõ từng chữ, bạn sẽ thấy bạn trớt quớt như thế nào nhé.
Đừng để tự ái làm lu mờ lý trí của bạn
Vậy theo bạn khi một chủ đề mở ra thì mình không nên bàn luận về những vấn đề tương tự? Ngay cả người comment mà mình trả lời bạn ấy cũng mang X5 và X6 chen vào để chê X7. Không lẻ bạn không bao giờ comment về một vấn đề khác? Vậy comment dưới đây nghĩa là gì? Bạn cũng mang Mer vào đấy thôi. Không lẻ bạn kêu mình trớt quớt vì mình không cùng quan điểm với bạn về Merc?
Thiết kế của Bim dạo gần đây mất chất thật, bắt đầu đuối so với Mer rồi. Nếu giá ko rẻ hơn Mer thì doanh số ko có cửa được

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
16/10/11
33
15
8
Tuần trước em có ghé BMW SaLa , có thấy nhưng vì em coi xe sedan , nói về cam 360 , bạn sale chỉ X7 đợt này cũng không có cam 360 , chiếc xe 6 tỉ mà thiếu thấy cũng hơi kì.

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Tuần trước em có ghé BMW SaLa , có thấy nhưng vì em coi xe sedan , nói về cam 360 , bạn sale chỉ X7 đợt này cũng không có cam 360 , chiếc xe 6 tỉ mà thiếu thấy cũng hơi kì.
A Đù ...potay Thaco thặt
Tầm xe 2-3 tỷ thì Cam360 phải là cơ bản rồi chứ ...Bác có nghe nhầm ko vậy ...?

Tập Lái
16/10/11
33
15
8
A Đù ...potay Thaco thặt
Tầm xe 2-3 tỷ thì Cam360 phải là cơ bản rồi chứ ...Bác có nghe nhầm ko vậy ...?
Không Bác , em xem 520 Msport và 530 Msport , đã tìm hiểu kỹ có cam 360 , vì bx yêu cầu phải có , đến xem thì không có , vì dịch thiếu chíp nên X 7 mới về cũng không có cam 360 :).

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Không Bác , em xem 520 Msport và 530 Msport , đã tìm hiểu kỹ có cam 360 , vì bx yêu cầu phải có , đến xem thì không có , vì dịch thiếu chíp nên X 7 mới về cũng không có cam 360 :).
Bị cắt để giảm giá thành ??....chứ ko có vụ thiếu chip gì đâu...