Hạng D
24/2/20
4.489
7.417
113
37
Bông hồng 70%, CSGT - cái nghề có mức bông hồng cao nhất các nghề ở xứ ta, mà lại còn đc cơ quan nhà nước phê duyệt nữa chớ :)
Đi học thì ko phải đóng học phí, thậm chí tính thâm niên ngay từ khi đi học, mọi công cụ hỗ trợ cũng đều từ ngân sách, thậm chí bảo hiểm y tế cũng là 100% trong khi bản thân em làm nghành y cũng chỉ là 80% thế nó mới cay.

Hạng B2
16/9/19
134
153
43
Bình Thạnh, HCM
Tiền ngân sách dùng đi nuôi nguyên một đám ngựa. Mấy con ngựa nhập về không biết làm gì nữa, mấy anh có thấy xuất hiện ở đâu ngoại trừ diễu binh không?
Phạt đòi hưởng 70%, vậy các ngành khác cũng cho hưởng vậy như vậy, vd: mảng trật tự xây dựng, thì chắc êm đẹp hết. Nói ngược lại thì đúng có vấn đề về lương bổng, không có tiền thì buông để tự cắn cho bản thân. Đám thanh tra xây dựng chắc không được trích phạt nên tụi nó tự ăn ngập mặt.
hôm trước có clip ngã ngựa, xin lỗi vì xem thấy vui quá cười ko ngậm dc mồm :p:p

Hạng F
28/8/19
6.699
11.386
113
Palm Beach, Florida, US
Thời thế này thì màu xanh lá và màu vàng là chủ đạo của... " Vạn sự như ý" nha các Anh!
Nhưng nói đi phải nói lại:
Nếu ko phải do loạn kỷ cương, Tranh giành quyền lực, quan to quan nhỏ mạnh thằng nào thằng đó ăn. Tham ô, hối lộ, lừa đảo, trộm cướp, XH thì phức tạp, ý thức XH thì kém...vv..vv...thì Họ cũng ko trở thành thế lực.
Lượng biến đổi Chất!

Hạng B2
16/9/19
134
153
43
Bình Thạnh, HCM
Thời thế này thì màu xanh lá và màu vàng là chủ đạo của... " Vạn sự như ý" nha các Anh!
Nhưng nói đi phải nói lại:
Nếu ko phải do loạn kỷ cương, Tranh giành quyền lực, quan to quan nhỏ mạnh thằng nào thằng đó ăn. Tham ô, hối lộ, lừa đảo, trộm cướp, XH thì phức tạp, ý thức XH thì kém...vv..vv...thì Họ cũng ko trở thành thế lực.
Lượng biến đổi Chất!
Nhưng mấy cái bác nói nó lại là bình thường ở nước mình lâu nay rồi (anh Bảy còn nói tham nhũng nó có từ thời phong kiến...) nhưng thời này CA mới nắm quyền lực và lộng hành như vậy, giờ mà để tiếp tục đưa chân rết của HY lên nắm nhiều quyền lực phía CA thì càng...hơn. Việc phát hiện, bắt, triệt phát điều tra tham nhũng, tội phạm...đó là nghĩa vụ và trách nhiệm của các anh, các anh ăn lương của dân trả để làm việc đấy, làm ko tốt là ko hoàn thành nhiệm vụ là hiển nhiên cũng giống như mang con oto ra tiệm thợ phải tìm ra lỗi sửa chữa nó ok thì thợ mới nhận tiền công, lương, đây các anh xem như mặc định dù công việc bất kỳ ntn.

Hạng D
15/9/08
2.040
2.214
123
Em thề vs mấy anh giá nào em cũng phải đầu tư cho thằng con 4 tuổi của em đi cagt dù phải bán nhà đi nữa , nhưng em gốc gác bần nông thì có cách nào vào trường ca ko mấy anh?
Có... dẫn đường bây h...cho pé theo đội,đoàn từ bây h đến lúc đó ..chịu khó đi làm ko công cho tốt...từ nay đến hết lớp 12...rồi thêm củ cà rốt nữa là đạt theo ý em

• Haha
Reactions: quannguyentsnct