Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Bơm trợ lực lái Innova 2013

Tập Lái
16/2/22
3
0
1
42
Mình có chiếc Innova 2013. Bơm trợ lực lái bị hú . Các anh chị cho xin ý kiến mình nên thay hay tìm chỗ sữa chữa. Chi phí cho việc này như thế nào.

Trân trọng !

Hạng B2
27/5/13
403
1.208
93
Mình có chiếc Innova 2013. Bơm trợ lực lái bị hú . Các anh chị cho xin ý kiến mình nên thay hay tìm chỗ sữa chữa. Chi phí cho việc này như thế nào.

Trân trọng !
thay mới đi anh, phục hồi xài ko được bao lâu đâu. mua bơm mới tầm 2.5 tr. về tự thay.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
thay mới đi anh, phục hồi xài ko được bao lâu đâu. mua bơm mới tầm 2.5 tr. về tự thay.
Đồng ý với bạn là nên mua mới vì 9 năm rồi, nhưng thay thì được, nhưng chỉnh thì coi chừng nha, nếu công rẽ thì thuê người thay và chỉnh cho đúng luôn . nó mà quẹo trái khi mình bẻ phải là ...xong hàng, nói chơi chứ tay láy thế nào cũng lệch không nhiều thì ít . Thân !

Hạng B2
27/5/13
403
1.208
93
Đồng ý với bạn là nên mua mới vì 9 năm rồi, nhưng thay thì được, nhưng chỉnh thì coi chừng nha, nếu công rẽ thì thuê người thay và chỉnh cho đúng luôn . nó mà quẹo trái khi mình bẻ phải là ...xong hàng, nói chơi chứ tay láy thế nào cũng lệch không nhiều thì ít . Thân !
thay cái pump thôi mà bạn. Chỉ là phần power ( động lực) đâu có dính dáng gì tới đk đâu mà lo lệch...

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
thay cái pump thôi mà bạn. Chỉ là phần power ( động lực) đâu có dính dáng gì tới đk đâu mà lo lệch...
Ý của em là thước và bơm (nếu là trợ lực dầu) vì thay đồng bộ luôn, chứ 9 năm rồi mà không biết bác chủ thớt có đụng vào chưa ...(không biết courroie có thay chưa) cũng không biết luôn. Nói chứ em quen kiểu thay đồng bộ cho nên 1 lần cực cho đáng để yên tâm đó bác ... Còn muốn thay 1 cái cũng được, nhưng sợ là không đồng bộ mà thôi.

• Like
Reactions: tienthong7580
Hạng B2
27/5/13
403
1.208
93
Ý của em là thước và bơm (nếu là trợ lực dầu) vì thay đồng bộ luôn, chứ 9 năm rồi mà không biết bác chủ thớt có đụng vào chưa ...(không biết courroie có thay chưa) cũng không biết luôn. Nói chứ em quen kiểu thay đồng bộ cho nên 1 lần cực cho đáng để yên tâm đó bác ... Còn muốn thay 1 cái cũng được, nhưng sợ là không đồng bộ mà thôi.
mình thì đi thẳng trọng tâm. Hỏi gì mình biết mình góp ý thôi, vì trước khi hỏi thì chủ thớt cũng ngâm cứu kĩ rùi...

Tập Lái
16/2/22
3
0
1
42
Cảm ơn mọi người. Xe mình chưa thay gì cả. Mình cũng chưa biết mua bơm 2.5T có ổn không vì trong hãng báo hơn 16tr... Mình nên mua ngoài sao cho chính xác .Trân Trọng !

Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Cái khó ở VN là hầu như khi đưa một món đồ nhất là xe cộ không có thông số kỹ thuật hay OEM để tìm thì chính xác hơn, không phải part xe nào cũng giống xe nào ... Ngay cả cùng đời, cùng loại, chỉ cần khác một chút (thí dụ như động cơ, sức ngựa) là khác nhau