Hạng B2
27/9/13
398
307
63
Vũng tàu, Sài Gòn
Dạ có bác.
Để em lục lại hình rồi up lên nhé.
Khi nào hàng mới về up lên cho A.E nghía tí bác nhé...Vụ bi led đèn gầm Bác làm vừa kỹ rất ok vừa tốt, em nghĩ bác nên làm thêm vài bộ để đó khi a.E cần là có ngay hi... Em hôm bữa có gửi Bác cái chóa đèn gầm zin xe em để bác mang đi xi lại giúp em, nếu bác chưa tháo ra xi thì cứ vứt đó bữa nào em ghé lấy em tháo giúp cho Bác rồi nhờ Bác xi ạ...vì em xài silicon chống nước khó tháo lắm và tháo ko cẩn thận cũng dễ bể mặt kính nữa. nếu Bác xi rùi thì ko cần dán silicon lại cứ để đó em về độ thêm vài cái lặt vặt mới dán mặt kính vào hihi...
Em khoái qua chỗ bác ngắm mấy bộ đèn và Bi xịn...hihi
Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1)

• Like
Reactions: NovaTech.vn
Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
http://nova4x4.vn/
nova4x4.vn
Khi nào hàng mới về up lên cho A.E nghía tí bác nhé...Vụ bi led đèn gầm Bác làm vừa kỹ rất ok vừa tốt, em nghĩ bác nên làm thêm vài bộ để đó khi a.E cần là có ngay hi... Em hôm bữa có gửi Bác cái chóa đèn gầm zin xe em để bác mang đi xi lại giúp em, nếu bác chưa tháo ra xi thì cứ vứt đó bữa nào em ghé lấy em tháo giúp cho Bác rồi nhờ Bác xi ạ...vì em xài silicon chống nước khó tháo lắm và tháo ko cẩn thận cũng dễ bể mặt kính nữa. nếu Bác xi rùi thì ko cần dán silicon lại cứ để đó em về độ thêm vài cái lặt vặt mới dán mặt kính vào hihi...
Em khoái qua chỗ bác ngắm mấy bộ đèn và Bi xịn...hihi
View attachment 324663
Dạ chào bác.
Làm bộ 45w mất mấy công đoạn chế cháo, khá mất thời gian, bên em còn 2 bộ 25w bữa giờ cũng có mấy bác hỏi bộ 45w mà bận quá chưa làm được, hic hic. Để mấy bữa rảnh lại chế tiếp, hihi.
Cái đèn gầm của bác mặt kính bằng thủy tinh, em cạo hết lớp silicon ở ngoài ra mà chưa mở được sợ bể mặt kiếng. Hihi, bác dùng keo gì mà chắc thế mở hoài ko ra, nước sao vào được. Bác tính chế gì cho cái đèn gầm zin nữa vậy? Mở ra lắp Angel eyes ah? hehe.

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
NovaTech.vn thay bóng LED PHILIPS Lumileds 45w 4500Lm cho xe ISUZU Dmax 2015
Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1)
Đèn cos Bên tài: LED PHILIPS Lumileds 45w 4500Lm và bên Phụ Hal0gen theo xe:
Pha và Cos: Bên Tài LED PHILIPS Lumileds 45w 4500Lm và bên phụ Halogen theo xe:
Sau khi thay 2 bên cos có bi bằng bóng LED Philips Lumileds, ánh sáng đều và có đường Cut off rất chuẩn và đẹp
Video Clip:
Link tham khảo thêm:
http://novatech.vn/isuzu-dmax-thay-bong-led-philips-lumileds-45w-4500lumen/
Cảm ơn các bác đã xem tin.

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Bác cho em hỏi sao em tháy đường cat của con Isuzu tren ko đẹp cho lắm và khác nhau giữa dg cắt của xe chay led có và ko gương càu có nhìu ko? Em đang lăn tăn giữa gương cầu và led quá đi haizzz đằng nào đi DK cũng phải chugn tiền nên hơi oải.

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Bác cho em hỏi sao em tháy đường cat của con Isuzu tren ko đẹp cho lắm và khác nhau giữa dg cắt của xe chay led có và ko gương càu có nhìu ko? Em đang lăn tăn giữa gương cầu và led quá đi haizzz đằng nào đi DK cũng phải chugn tiền nên hơi oải.
Chào bác.
- Đường cắt của ISUZU Dmax trên sau khi gắn LED vào y hệt như khi còn Halogen zin, cấu tạo màn chắn trong quả bi cos zin của nó hình __/ trong khi 1 số xe hình chữ z nằm ngang. Bác để ý hình này, bên tài là LED. bên phụ là Halogen, vết cắt y hệt nhau, nhưng LED sáng hơn.
dmax-lumileds-novatech-vn-6-jpg.324693

Hoặc hình này là đường cắt zin trên xe K3, sau khi thay xenon:

Kia RIO:

Kia Carens:

- Sự khác nhau giữa lắp LED vô chóa thường và gương cầu (bi): khi lắp bóng đèn vô chóa thường thì tùy theo kết cấu chóa đèn sẽ ra ánh sáng khác nhau 1 chút, 1 số xe có chóa đèn dài và hẹp như Eco Sport cho ánh sáng cos và pha cũng khá chuẩn. Tất nhiên là chóa thường ko có màn chắn và bi gom sáng thì ánh sáng ko có đường cắt đẹp như bi có màn chắn được. Nếu bác muốn có đường cut off đẹp thì mổ đèn độ Bi-LED hoặc Bi-Xenon ạ.
Em gửi bác 1 số hình ảnh lắp LED vô chóa thường, tuy ko có đường cắt nhưng vẫn ngon lành hơn là Halogen hay Xenon gắn vô chóa thường:
+ Zace:

+ Cruze:

+ Chevrolet Vivan:

+ Morning:

+ HiLander:

• Like
Reactions: dinhthephuong