Hạng B2
3/9/13
276
216
43
HCM
Hi bác. Chói hay ko còn do người lắp và căn chỉnh có chuẩn hay ko, và người sử dụng có sử dụng đúng nơi đúng lúc hay ko.
Như em đã nói lắp LED là giải pháp tăng sáng đơn giản nhất, ko cần độ chế đục đẽo. Vì nhu cầu nhiều người chỉ có thế, họ ko thích đục đẽo hay cắt chế thì thay bóng LED cũng là giải pháp ngon lành hơn thay bóng halogen tăng sáng hay Xenon vô choá thường.
Vấn đề là chi phí ít hay nhiều, có phải mổ xẻ cắt chế gì ko?
Còn nếu bác nào ko ngại độ chế, chi phí đầu tư cao hơn nhiều lần thay bóng LED, thì mổ mắt thay bi xenon hoặc Bi-LED. Bên em có LED Bi Beam xịn Made in Japan, bác thích đồ hiệu thì qua em lắp cho nhé.
Mình nghe nói là thay bóng Halogen bằng bóng LED cho pha thường bị lệch tiêu cự dẫn đến không gom sáng và chiếu xa được. Nhờ bác cho ý kiến nhe. Mình vẫn đang lăn tăn lắm, chưa dám thay. Cám ơn bác nhiều.

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
http://nova4x4.vn/
nova4x4.vn
Mình nghe nói là thay bóng Halogen bằng bóng LED cho pha thường bị lệch tiêu cự dẫn đến không gom sáng và chiếu xa được. Nhờ bác cho ý kiến nhe. Mình vẫn đang lăn tăn lắm, chưa dám thay. Cám ơn bác nhiều.
Chào bác.
Cảm ơn bác đã đặt câu hỏi rất hay.
Bóng LED PHILIPS Lumileds có ưu điểm là có thể chỉnh được tiêu cự cho phù hợp với nhiều chóa đèn khác nhau. Bác có thể thấy nếu có thể chỉnh đúng được thì cũng có thể chỉnh sai được, đúng chỉ có 1 vị trí và sai thì vô số vị trí, đúng ko ạ?
Trước giờ có rất nhiều bác lăn tăn thắc mắc vụ thay bóng LED vào ánh sáng không chuẩn. Thực ra có rất ít xe khi thay bóng LED vào chỉnh hoài không đẹp, còn lại hầu hết các xe đều chỉnh ok. Bác có thể xem lại các xe em đã lắp, có hình chụp nhiều đó ạ.
http://novatech.vn/category/xe-do-do-xe/
Hoặc bác xem trang 1 chiếc Camry chiếu pha xa cỡ 200m đó bác.
Nếu bác muốn trải nghiệm LED mà còn lăn tăn thì qua bên em làm ly cafe anh em giao lưu, em lắp thử cho bác xem, test trong nhà và mang ra đường thử luôn, nếu ok thì bác lấy, không thì tháo ra, không sao hết ạ. hihi.

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Ford Eco Sport thay bóng LED Philips Lumileds siêu sáng:
Cấu hình:
- Đèn chính H4 LED PHILIPS Lumileds 45w 4500Lm 4000k cho ánh sáng trắng vàng, giúp quan sát tốt khi trời mưa
- Đèn gầm H11 LED Philips Lumileds 25w 2500Lm 3000k cho ánh sáng vàng như Halogen nhưng tăng sáng hơn 200% giúp quan sát tốt khi trời mưa to và sương mù, quan trọng là ít tỏa nhiệt hơn Halogen rất nhiều.
Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1)
Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1)
Ánh sáng đèn gầm: thấp, phủ rộng khắp đầu xe, không gây chói mắt xe ngược chiều, loại LED này thậm chí còn ít chói mắt hơn Halogen, hì hì.
Ánh sáng đèn cos: đường cắt tuy ko sắc bén như Bi-Xenon xịn giá gần chục triệu cho cả bóng và bi, nhưng vẫn có ranh giới rõ ràng giữa vùng được chiếu sáng và ko được chiếu sáng:
Ánh sáng đèn pha: mạnh mẽ, uy lực như sấm chớp, và ko tóe loe như nhiều bác vẫn lầm tưởng là LED bị tóe loe. hihi.
Kết luận: Với chi phí quá hợp lý cho 1 cặp đèn H4 vừa có pha vừa có cos, có thể nói đây là cách tốt nhất và chi phí thấp nhất để vừa có cos sáng, vừa có pha mạnh và đá pha như sấm chớp.
Ford Eco Sport là 1 trong những xe dùng bóng H4 cho ánh sáng chuẩn khi lắp LED PHILIPS Lumileds 45w 4500Lm.

Hạng B2
3/9/13
276
216
43
HCM
Chào bác.
Cảm ơn bác đã đặt câu hỏi rất hay.
Bóng LED PHILIPS Lumileds có ưu điểm là có thể chỉnh được tiêu cự cho phù hợp với nhiều chóa đèn khác nhau. Bác có thể thấy nếu có thể chỉnh đúng được thì cũng có thể chỉnh sai được, đúng chỉ có 1 vị trí và sai thì vô số vị trí, đúng ko ạ?
Trước giờ có rất nhiều bác lăn tăn thắc mắc vụ thay bóng LED vào ánh sáng không chuẩn. Thực ra có rất ít xe khi thay bóng LED vào chỉnh hoài không đẹp, còn lại hầu hết các xe đều chỉnh ok. Bác có thể xem lại các xe em đã lắp, có hình chụp nhiều đó ạ.
http://novatech.vn/category/xe-do-do-xe/
Hoặc bác xem trang 1 chiếc Camry chiếu pha xa cỡ 200m đó bác.
Nếu bác muốn trải nghiệm LED mà còn lăn tăn thì qua bên em làm ly cafe anh em giao lưu, em lắp thử cho bác xem, test trong nhà và mang ra đường thử luôn, nếu ok thì bác lấy, không thì tháo ra, không sao hết ạ. hihi.
Cám ơn bác đã thông tin, nhờ bác cho mình cái giá. Mình muốn thay đèn pha halogen đang xài bằng LED với yêu cầu: phải thật sáng và gom (vì mình ít khi sử dụng pha, cần đá pha thì phải xa và mạnh), ánh sáng trắng. Mình không thích hàng China. Nếu được cuối tuần mang xe cho bác làm luôn. Cám ơn bác nhiều.

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Cám ơn bác đã thông tin, nhờ bác cho mình cái giá. Mình muốn thay đèn pha halogen đang xài bằng LED với yêu cầu: phải thật sáng và gom (vì mình ít khi sử dụng pha, cần đá pha thì phải xa và mạnh), ánh sáng trắng. Mình không thích hàng China. Nếu được cuối tuần mang xe cho bác làm luôn. Cám ơn bác nhiều.
Chào bác
Bác tính lắp led cho xe gì ạ?
Như em đã nói bộ LED này dùng chip Lumileds của Philips và thân làm từ nhôm đúc nguyên khối gia công chất lượng cao tại TQ.
Nếu bác ko ngại chi phí cao hơn, thì bên em có loại LED Bi Beam Made in Japan mới 100% (chứ ko phải hàng tháo xe)
Khi nào rảnh bác qua anh em cafe giao lưu trao đổi thêm ạ.
Thanks bác.

• Like
Reactions: hungtqhp
Tập Lái
26/8/15
3
1
3
47
Bác chủ đã làm trên e Ford Focus nào chưa? Xe e focus đời 2010 có thay được không, nhờ bác chủ tư vấn và báo giá

Tập Lái
26/8/15
3
1
3
47
Chào bác.
Bóng LED cho Focus của bác bên em có đủ màu và đủ chân bóng ạ.
Em gửi inbox bác xem giúp em nhé. Thanks bác.
Không biết bác đã nghiên cứu đèn xe Ford Focus chưa. Cái hốc sau đèn focus khá hẹp nên muốn hỏi bác có lắp được không, có phải cắt khoét gì không. Còn e cũng biết là bên bác có đủ loại chân để lắp cho các loại xe

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Không biết bác đã nghiên cứu đèn xe Ford Focus chưa. Cái hốc sau đèn focus khá hẹp nên muốn hỏi bác có lắp được không, có phải cắt khoét gì không. Còn e cũng biết là bên bác có đủ loại chân để lắp cho các loại xe
Dạ chào bác.
Báv ở HN phải ko ạ? em có nhắn cho bác trên facebook rồi ạ.
Focus lắp hơi khó hơn các xe khác nhưng vẫn lắp được nhưng cần có chút kinh nghiệm xử lý ạ. Cái chốt giữ bóng đèn là cái jack cắm điện nên phải xử lý 1 chút ạ.
Xe bác nếu mua về tự thay thì làm cặp Led gầm sẽ cải thiện ánh sáng hơn nhiều ạ, còn đèn cos thì phải tháo đèn Headlight xuống mới làm được ạ.

• Like
Reactions: 9558
Hạng B2
3/9/13
276
216
43
HCM
Chào bác
Bác tính lắp led cho xe gì ạ?
Như em đã nói bộ LED này dùng chip Lumileds của Philips và thân làm từ nhôm đúc nguyên khối gia công chất lượng cao tại TQ.
Nếu bác ko ngại chi phí cao hơn, thì bên em có loại LED Bi Beam Made in Japan mới 100% (chứ ko phải hàng tháo xe)
Khi nào rảnh bác qua anh em cafe giao lưu trao đổi thêm ạ.
Thanks bác.
Cám ơn bác. Xe mình là Grandis, đã có cos xenon, gầm LED Philips.