Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
http://nova4x4.vn/
nova4x4.vn
Vâng...e cảm ơn bác.... Có gì e alo bác... Khi nào có đk nâng lên e Vios cao hơn thì vẫn tháo ra đc bác nhỉ
Chào bác.
Xe Vios 05 của bác dùng bóng H4, khi lắp ko cần chế hay cắt dây gì cả. Sau này nếu bác lên đời xe khác vẫn tháo ra mang qua xe mới được, miễn là xe mới dùng chân H4, hoặc thậm chí bác tháo ra cho vào xe gắn máy cũng được, hầu hết xe máy trên thị trường dùng bóng H4, hihi.

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
chào bác. Em đang nghiên cứu lắp bộ đèn PHA NHÔM NGUYÊN KHỐI LED L5 50W của bác vào xe Kia rio. em ở tỉnh xa nên muốn bác tư vấn xem lắp được không, em muốn lắp vào trong khe gió cản trước, để khi đi đường đèo núi mới bật còn trong thành phố thì tắt.
- Đầu xem em như này, vị trí lắp chỗ khoanh đỏ bác nhé (lắp trong badsoc) không biết có giảm độ sáng nhiều không?
Chào bác.
Pha nhôm L5 em nghĩ ko hợp với xe bác, vì nó hình tròn và hơi to 1 chút so với khe gió xe của bác.
Nhưng bên em có Led dạng thanh dài 20, 30, 50, 60cm... hoặc hình vuông nhỏ hơn loại L5, cũng nhôm nguyên khối, và khi lắp vào thì ko bị hạn chế nhiều ánh sáng vì khe gió xe của bác, em sẽ lên list và up hình cho bác sau nhé, hàng về nhiều nhưng chưa có thời gian soạn và up lên do dạo này bên em đang chuẩn bị khai trương thêm xưởng độ đèn xe và vài thứ linh tinh, nên có nhiều việc phải làm, bác ráng chờ em ít bữa nhen. Thanks bác.

• Like
Reactions: thanhsl
Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Bác chủ pm cho em chi phí và thời gian bộ mí led cho civic2012, và lắp mí led thì cần độ chế như nào lên đèn zin. Bác chủ có hình em civic nào lắp mí led chưa ? Cho em xin tí hình.
Chào bác.
Em gửi hình 1 số xe em đã làm mí LED DRL và Turn Light kiểu Audi A8 nhé:
Camry:
Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1)
Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1)

Captiva:

Santa Fe:

Video Clip up lên sẽ hay hơn nhưng em chưa kịp up lên Youtube, và hình 1 số xe nữa bữa nào rảnh em up tiếp nhé.
Thanks bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/4/15
189
87
28
35
Chào bác.
Em gửi hình 1 số xe em đã làm mí LED DRL và Turn Light kiểu Audi A8 nhé:
Camry:
View attachment 330426 View attachment 330422 View attachment 330423 View attachment 330425
Captiva:
View attachment 330430 View attachment 330428 View attachment 330427
Santa Fe:
View attachment 330432 View attachment 330433
Video Clip up lên sẽ hay hơn nhưng em chưa kịp up lên Youtube, và hình 1 số xe nữa bữa nào rảnh em up tiếp nhé.
Thanks bác.
Con santa nay giống của e, như này thì mất bao lâu bác, giá bao nhiêu

• Like
Reactions: NovaTech.vn
Tập Lái
18/8/15
19
12
3
60
Honda CRV 2015 thay bóng LED PHILIPS Lumileds siêu sáng và lắp bộ cảm biến áp suất lốp SteelMate TPMS 1:
Bộ đèn pha và gầm theo xe CRV 2015 sử dụng công nghệ Halogen cũ kỹ cách đây hàng thập kỷ, ánh sáng vàng khè, tỏa nhiều nhiệt và không sáng như ý. Bác chủ xe quyết định thay bóng đèn pha bằng bóng LED PHILIPS Lumileds 45w 4500Lm 6000k cho ánh sáng trắng hiện đại, đá pha nhanh như chớp.
Bộ đèn gầm dùng bóng 25w 2500Lm 3000k cho ánh sáng mạnh hơn 200% bóng Halogen theo xe, ít tỏa nhiệt và màu vàng giúp quan sát tốt hơn khi đi mưa và sương mù.
Như chúng ta đã biết về ưu điểm không thể chối cãi của bộ cảm biến áp suất lốp TPMS:
View attachment 329937
- Lốp non hơi gây mòn lốp, hao tốn nhiên liệu, gây nứt thành lốp, dễ bị đá chém nếu đi vào đường xấu.
- Lốp căng hơi quá gây cảm giác khó chịu cho hành khách, nhanh hư hỏng hệ thống nhún, khi chạy xe tốc độ cao nhiệt độ lốp tăng lên làm áp suất tăng theo, có thể gây nổ lốp bất cứ lúc nào, rất nguy hiểm.
View attachment 329938
(hình minh họa từ internet)View attachment 329939
(hình minh họa từ internet)
Khi lắp bộ cảm biến áp suất lốp giúp chúng ta có thể phát hiện ra lốp bị xì hơi, bơm căng quá, hoặc nhiệt độ lốp tăng cao quá mức cho phép ( xe bị bó phanh), giúp chúng ta có thể xử lý kịp thời, tránh tai nạn đáng tiếc có thể xảy ra, tránh hư hỏng hao mòn lốp xe. Với chi phí đầu tư quá hợp lý, chỉ tương đương với 1 cái lốp xe loại thường, nhưng lợi ích mà nó mang lại thì vô cùng lớn.
Bộ cảm biến áp suất lốp gắn trong nhãn hiệu Steel Mate, được thiết kế nhỏ gọn, gồm 4 van cảm biến gắn trong, bộ thu tín hiệu nhỏ gọn cắm vào lỗ mồi thuốc lá trên xe, thao tác lắp đặt dễ dàng và thuận tiện khi sử dụng.
Chỉ cần thay van cũ bằng van mới, và cắm bộ thu tín hiệu vào lỗ mồi thuốc trên xe, không cần câu thêm dây điện
tpms-novatech-vn-1-jpg.335024
tpms-novatech-vn-5-jpg.335025
Một vài hình ảnh khi thay bóng đèn và lắp cảm biến áp suất lốp:
crv-2015-novatech-vn-limileds-3-jpg.335026
crv-2015-novatech-vn-limileds-5-jpg.335028
crv-2015-novatech-vn-limileds-4-jpg.335027
Ánh sáng đèn cos:
crv-2015-novatech-vn-limileds-2-jpg.335029

Ánh sáng đèn pha:
crv-2015-novatech-vn-tpms-5-jpg.335030
Gắn bộ cảm biến áp suất lốp:
Tháo van cao su cũ, Lắp van có cảm biến bằng hợp kim nhôm:
crv-2015-novatech-vn-tpms-4-jpg.335031

Bánh xe với van cảm biến và nắp chụp bằng hợp kim nhôm, trông hiện đại hơn hẳn.
crv-2015-novatech-vn-tpms-2-jpg.335032

Sau khi lắp xong van cảm biến thì tiến hành cân bằng động cho bánh xe:
crv-2015-novatech-vn-tpms-3-jpg.335033

Video Clip test ánh sáng:
Link tham khảo thêm:
http://novatech.vn/honda-crv-2015-t...w-4500lumen-va-lap-cam-bien-ap-suat-lop-tpms/
Cảm ơn các bác đã xem tin.
Chà chà xe mình được lên 4rom rồi ta, đóng phí PR nhe...hihi. Cám ơn nhóm của NovaTech.vn. Hôm rồi lắp xong làm 1 chuyến Đồng tháp, An Giang, Hà Tiên, Rạch Giá. Đi suốt đường Xuyên Á tứ Xà Xía về Cà Mau. Đèn sáng chạy đêm an toàn. Đá pha cực sốc. Thank you!!!!

• Like
Reactions: NovaTech.vn
Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Chà chà xe mình được lên 4rom rồi ta, đóng phí PR nhe...hihi. Cám ơn nhóm của NovaTech.vn. Hôm rồi lắp xong làm 1 chuyến Đồng tháp, An Giang, Hà Tiên, Rạch Giá. Đi suốt đường Xuyên Á tứ Xà Xía về Cà Mau. Đèn sáng chạy đêm an toàn. Đá pha cực sốc. Thank you!!!!
Chào bác.
Cảm ơn bác đã ủng hộ bên em. Chúc bác và V2 luôn sáng đẹp rạng ngời và an toàn trên mọi cung đường nhé. Hihi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: trung76cahg
Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
NovaTech.vn - Ký sự phục hồi đôi mắt Projector Xenon xe Lexus RX450h bị mờ đục, Lé luôn chứ không còn khả năng liếc nữa:
Các bác để ý quả bi bên Tài bị lé hẳn vào trong như hình dưới, và kính đèn bị ố, mờ:

Ánh sáng yếu ớt mờ nhạt của Projector Xenon là vệt sáng bên trên (bên dưới là quả Bi-LED 45w 4500Lumen ở đèn gầm, NovaTech.vn đã thi công lần trước ở bài này)

Cụm đèn Liếc vang bóng 1 thời của em nó, công nghệ Liếc 4 chiều của em nó 1 thời cũng thuộc đỉnh cao, sau nhiều năm nhưng đến bây giờ nhiều xe vẫn chưa được trang bị. Sau khi mở đèn ra, bị tróc xi ố chóa hết, kính bi mờ đục hết cả:
Phía trên của chóa đèn bị nóng đến mức chóa xi xịn cũng chịu không nổi nhiệt của bóng Xenon sau 1 thời gian sử dụng:
Kính đèn cũng bị xước nhiều và ố vàng, xuất hiện nhiều vết rạn:
Sau khi xi lại cặp chóa đèn:
Đánh bóng và vệ sinh kính đèn:
Dàn cơ liếc ở bên trong bị liệt và đình công không chịu liếc, sau khi xử lý thì lại "liếc mắt đưa tình" ngon lành
Chúng ta xem lại ánh sáng của cặp Projector cũ (ô màu xanh dương bên trên)
Và đây là thành quả:
Cảm ơn các bác đã xem tin.

• Like
Reactions: innova5543
Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Morning 2010 lắp bóng lumiled H4 hả bác. Bác inbox em cặp 4000k nhé.
Chào bác.
Kia Morning 2010 dùng bóng H4 LED PHILIPS Lumileds 45w 4500Lumen ok ạ, bác chỉ cần thay 1 cặp là vừa có cos vừa có pha như chớp ạ. Xe bác lắp đặt dễ dàng và không cần đục đẽo hay cắt 1 sợi dây nào cả.
Thanks bác.