Hạng B1
27/4/15
65
87
33
Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1)
Em chạy cruze ltz đang xài bộ đèn kiểu Audi A8 (như hình).
Bác chủ vui lòng tư vấn có cách nào để tăng độ sáng hơn nữa dc ko, và bác inbox hộ em rổ rá luôn nhé

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
http://nova4x4.vn/
nova4x4.vn
View attachment 331626 Em chạy cruze ltz đang xài bộ đèn kiểu Audi A8 (như hình).
Bác chủ vui lòng tư vấn có cách nào để tăng độ sáng hơn nữa dc ko, và bác inbox hộ em rổ rá luôn nhé

Chào bác.
Xe bác đèn chính đang dùng Halogen hay xenon ạ?
Bác có thể thay cặp LED Philips Lumileds 45w - 4500Lumen siêu sáng và lắp thêm cặp Led gầm 25w 2500Lumen là sáng hơn zin nhiều lắm ạ.
Hoặc nhu cầu cao hơn thì thay quả Bi-Projector xịn vào rồi lắp bóng Led siêu sáng, hoặc xenon. Ngon lành hơn nữa thì lắp cả cụm LED Bi Beam xịn mới 100% của Nhật là hết bài luôn, hihi.
đèn gầm bác chơi cặp Bi Pha Cos gắn bóng Led hoặc xenon nữa là quá đỉnh.
Tuỳ ngân sách đầu tư mà chọn cho phù hợp ạ, khi bác qua bên em sẽ tư vấn chi tiết và cụ thể từng loại cho bác chọn nhé.
Thanks bác.

• Like
Reactions: Chipmast3r
Hạng B1
27/4/15
65
87
33
Chào bác.
Xe bác đèn chính đang dùng Halogen hay xenon ạ?
Bác có thể thay cặp LED Philips Lumileds 45w - 4500Lumen siêu sáng và lắp thêm cặp Led gầm 25w 2500Lumen là sáng hơn zin nhiều lắm ạ.
Hoặc nhu cầu cao hơn thì thay quả Bi-Projector xịn vào rồi lắp bóng Led siêu sáng, hoặc xenon. Ngon lành hơn nữa thì lắp cả cụm LED Bi Beam xịn mới 100% của Nhật là hết bài luôn, hihi.
đèn gầm bác chơi cặp Bi Pha Cos gắn bóng Led hoặc xenon nữa là quá đỉnh.
Tuỳ ngân sách đầu tư mà chọn cho phù hợp ạ, khi bác qua bên em sẽ tư vấn chi tiết và cụ thể từng loại cho bác chọn nhé.
Thanks bác.
Thank bác, em nhận dc thông tin rồi. chủ yếu em hỏi đèn chính thôi ạ, do em thay nguyên bộ có sẵn bi và ánh sáng trắng (cũ là halogen) nhưng vẫn cảm thấy thiếu sáng.
Vừa rồi có mấy ông bạn bảo thay đèn philip sẽ sáng hơn nhưng em dốt về mấy khoảng này nên chẳng bít thay loại nào để cải thiện độ sáng.
Để hôm nào tiện em sẽ qua chỗ bác để nhờ bác tư vấn trực tiếp dễ hiểu hơn ạ.
thank bác nhé

• Like
Reactions: NovaTech.vn
Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Hyundai mới keng vừa mới đăng ký biển số được ít hôm nhưng đèn theo xe là Halogen tối quá, nên bác chủ xe quyết định lắp cặp bóng LED PHILIPS Lumileds 45w 4500Lumen siêu sáng, lắp trong quả Bi-Projector nên ánh sáng đều và đẹp, đá pha như sấm chớp.
em chụp vội vài tấm hình các bác xem tạm ạ:
Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1)

Tập Lái
21/11/14
37
36
18
42
Một bác trong hội Mitsubishi OS thay dàn đèn FullLED PHILIPS Lumileds 45w- 4500Lumen cho chiếc Grandis yêu.
- Pha Led PHILIPS Lumileds 45w 4500Lumen 6000k ánh sáng trắng đẹp rạng ngời và rất chói lóa.
- Cos Led PHILIPS Lumileds 45w 4500Lumen 6000k ánh sáng trắng đẹp dịu dàng
- Gầm Led PHILIPS Lumileds 45w 4500Lumen 4000k ánh sáng vàng nhẹ chấp mọi cơn mưa.
View attachment 269875 View attachment 269876 View attachment 269877 View attachment 269878 View attachment 269879 View attachment 269880 View attachment 269881 View attachment 269882
Video Clip test ánh sáng:
e thay như vậy thì hết bao nhiêu vậy bác

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
e thay như vậy thì hết bao nhiêu vậy bác
Chào bác.
Nếu chỉ thay bóng LED Philips Lumileds 45w - 4500Lumen thì cũng đơn giản thôi ạ. Chi phí để lên Full LED dàn đầu cho Grandis em nhắn bác vào inbox nhé.
Tuy nhien Grandis bên đèn cos có chụp chống chói rất to nên hạn chế ánh sáng rất nhiều và khi gắn bóng LED ánh sáng sẽ ko mạnh như xe khác. Đó là lý do 1 số xe Grandis sau 2009 đã có xenon nhưng ánh sáng cũng ko tốt.
Nếu nhu cầu ánh sáng cao hơn nữa thì bác nên mở đèn thay cặp Bi-Projector, dùng bóng Led hoặc xenon. Khi đó bác sẽ có 2 cos + 4 pha + 2 đèn gầm.
Khi nào rảnh bác qua em sẽ tư vấn cho bác loại nào chi phí hợp ký nhất với hiệu quả cao nhất so với chi phí bỏ ra nhé.
Thanks bác.

• Like
Reactions: innova5543
Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Chiếc Pickup Ford Ranger 2015 Wildtrack 3.2 bản cao cấp nhất full option nhưng bác chủ xe than là đèn tối quá muốn lên Full LED dàn đầu. Tuy là có bi cos nhưng vẫn là bóng Halogen, sau khi lấy xe 2 ngày bác chủ xe quyết định thay bóng LED Philips Lumileds 45w - 4500Lumen siêu sáng cho em nó.
Do bác chủ xe ko thích chụp hình nên em ko up hình lên.

(Hình minh hoạ, ko phải xe bác chủ)

• Like
Reactions: innova5543
Tập Lái
9/7/14
5
1
3
51
bác cho em hỏi e mới lấy của bác 1 bộ H7 e lắp cho pha con xe sorento 2014 nhưng chóa của xe nó có cái chắn chống chói lên e phải quay tim sang hai bên liệu như thế có bị giảm sáng và có cần phải bó cái chống chói đó đi ko hả bác và lếu bỏ đi thì ánh sáng có gom đẹp hơn ko