Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
Bass xe có bác, rẻ là 1tr2,mắc là 3tr, em chà kính lái bằng Cana, hết 4h của em lun. Còn thân xe em kệ

Hạng B1
4/4/15
75
109
33
Xe bác chủ dính bụi sơn gì? Sơn dầu hay sơn nước? Sơn nước thì khó đánh hơn bác ạ. Xe em mới bị cách nay mấy tháng, đậu xe trước nhà, nhà kế bên thổi sơn nước mà ko nói em dời xe đi, chiều ra lấy xe đi nhìn chán không muốn nói luôn, xe em bị phủ kính lái và nguyên xe luôn.:(

Ra các gara chuyên sơn xe họ sẽ làm chuyên nghiệp hơn bác ạ, chứ mình tự làm không nổi. Bữa em đánh bụi sơn cả xe và kính lái cộng với đánh bóng luôn hết 1200k (báo giá em kính lái 800k, xe 400k). Bác chủ nên làm ngay chứ không nên để lâu, lỡ đi đường gặp trời mưa là tèo. Bữa em chủ quan bị dính bữa mưa lớn, không thấy đường đi luôn bác ạ và hậu quả còn hư thêm cái gạt mưa :((. Đôi điều chia sẻ cùng bác.

Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
3 em 4 em gì cho tốn tiền, ra cửa hàng văn phòng phẩm mua hộp đất sét màu 10.000đ chơi hết cả chiếc xe còn dư vài viên quăng rác, em chơi hoài kiểu đó thơm ngon bổ rẻ từ kính các loại và thân xe bụi sơn bám dính ko để lại dấu vết.

Hạng B2
2/12/13
306
548
93
Xe em cũng bị, kính lái thì em lấy chai rửa sơn móng tay của chị em thấm vô khăn lau qua là tan hết ( chú ý không được cho dây vô chỗ nào khác ngoài kính xe ). Còn thân xe em để vậy làm sau, giờ sờ tay cứ thấy nham nhám.

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Nếu phát hiện hãng làm xe mình bị nó có chịu trách nhiệm tẩy cho mình không vậy, vì xe em làm bảo hiểm trong hãng giờ nhìn thấy kính bị quá trời luôn.
E nghĩ là k có đâu. E đi Kia. Còn mer hay bim thì e k biết!

• Like
Reactions: sunching
Hạng B2
9/8/11
103
65
28
Xe bác chủ dính bụi sơn gì? Sơn dầu hay sơn nước? Sơn nước thì khó đánh hơn bác ạ. Xe em mới bị cách nay mấy tháng, đậu xe trước nhà, nhà kế bên thổi sơn nước mà ko nói em dời xe đi, chiều ra lấy xe đi nhìn chán không muốn nói luôn, xe em bị phủ kính lái và nguyên xe luôn.:(

Ra các gara chuyên sơn xe họ sẽ làm chuyên nghiệp hơn bác ạ, chứ mình tự làm không nổi. Bữa em đánh bụi sơn cả xe và kính lái cộng với đánh bóng luôn hết 1200k (báo giá em kính lái 800k, xe 400k). Bác chủ nên làm ngay chứ không nên để lâu, lỡ đi đường gặp trời mưa là tèo. Bữa em chủ quan bị dính bữa mưa lớn, không thấy đường đi luôn bác ạ và hậu quả còn hư thêm cái gạt mưa :((. Đôi điều chia sẻ cùng bác.
Dạ sơn nước bác ơi. Em ko muốn đánh bóng xe nên ko đưa ra tiệm. Vì sơn xe còn mới, đánh bóng ko khéo có khi bị xoáy khi ra nắng, nhìn còn bệnh hơn. Tính mua cục tẩy về làm từ từ cho lành. Mà chỉ là tính thôi các bác, chưa biết sao :)

Hạng D
21/7/07
1.171
8.945
113
Dạ sơn nước bác ơi. Em ko muốn đánh bóng xe nên ko đưa ra tiệm. Vì sơn xe còn mới, đánh bóng ko khéo có khi bị xoáy khi ra nắng, nhìn còn bệnh hơn. Tính mua cục tẩy về làm từ từ cho lành. Mà chỉ là tính thôi các bác, chưa biết sao :)
Khi bác tẩy thì chắc chắn bị các vết quầng li ti ra nắng sẽ thấy. Lý do là bụi sơn tróc ra dính vào cục tẩy, khi bác chà vào lớp sơn sẽ gây quầng. Do đó tẩy xong phải đánh bóng thì mới đẹp như mới.

Hạng C
30/7/14
572
471
63
40
e có topic hỏi và dc tư vấn đó bác. search sẽ ra. lúc trc e bị dính sơn cửa li ti.. dùng chất tẩy 3m cũng kg hết. dầu hôi cũng kg hết, cana cũng kg hết. đành ra spa tầm 4 tiếng + 3 thợ đánh hết 1tr5 con crv.xe trắng tầm giá đó. xe đen sẽ mắc hơn 100k vì sẽ phải đánh kỹ hơn xe trắng vì quầng thâm thấy rõ hơn.còn nếu xe còn mới và hạt li ti khg nhìn thấy đáng kể thì ráng đi tầm 1 năm rưỡi rùi đánh lun.lâu lâu tự rửa xe thì thấy nó sẽ hơi bực trong người như em.chấp nhận thương đau....

• Like
Reactions: Aron_Truong