Hạng C
12/5/08
647
7
18
TPHCM
hell_angel0910 nói:
hơ hơ bác là Dj mà bác hỏi thế khác nào đá xéo aem :D .

hihi! Chắc bác hiểu lầm ý em! Em chưa được biết dòng happy nên hỏi bác để mở mang kiến thức thôi mà! :D

Hạng C
31/5/07
879
6.825
93
thanh_nguyen nói:
hell_angel0910 nói:

hihi! Chắc bác hiểu lầm ý em! Em chưa được biết dòng happy nên hỏi bác để mở mang kiến thức thôi mà! :D

Hơ hơ ! thôi thì iem trả lời vậy.Thường thì ít ai phân biệt đc hết các dòng nhạc trong EDM - Electronic Dance Music - nếu không phải là dân trong nghề hay dân nghe nhạc pro hoặc thường xuyên đi Club.Chính bản thân Iem đến giờ này đôi khi vẫn còn bị lầm . Bà con ta nghe nhạc thì hay gọi là Dance chứ ít khi biết rõ nó là House -Dance -Trance Techno, Hardcore, Drum&bass.. Chưa kể là trong những dòng Lớn đó còn có các dòng nhỏ như trong House có
Pro House, Acid House, Tech House, Vocal House, Deep House, Electro House, Disco House, Tribal House.Lúc mới tập nghe nhạc thì E cũng k biết phân biệt thế nào , thế là mấy ông anh đi trước chỉ cho :" bài nào nghe happy vui vẻ thì gọi là Happy , và những bài đó hay đc đánh ở các quán cafe " , cái bài Where Have You Gone mà bác hino post lên là 1 ví dụ .Gọi là dòng happy cho dể hiểu, thay cho cái khó hiểu như Pro house , pro trance ....
Iem có nghe cái non39 của bác và hầu hết trong đó là những bài nghe vui , đoán mò cái là bác đánh ở Cafe fai k ạ .
Sr vì đã múa rìu qua mắt thợ ạ

Hạng B2
18/3/08
145
375
63
hay quá bác ơi. E nghiền dòng này, có lời nghe đỡ chán (nhất là giọng nữ). Còn thì post tiếp đi bác. Tks

Hạng C
12/5/08
647
7
18
TPHCM
hell_angel0910 nói:
thanh_nguyen nói:
hell_angel0910 nói:

Hơ hơ ! thôi thì iem trả lời vậy.Thường thì ít ai phân biệt đc hết các dòng nhạc trong EDM - Electronic Dance Music - nếu không phải là dân trong nghề hay dân nghe nhạc pro hoặc thường xuyên đi Club.Chính bản thân Iem đến giờ này đôi khi vẫn còn bị lầm . Bà con ta nghe nhạc thì hay gọi là Dance chứ ít khi biết rõ nó là House -Dance -Trance Techno, Hardcore, Drum&bass.. Chưa kể là trong những dòng Lớn đó còn có các dòng nhỏ như trong House có
Pro House, Acid House, Tech House, Vocal House, Deep House, Electro House, Disco House, Tribal House.Lúc mới tập nghe nhạc thì E cũng k biết phân biệt thế nào , thế là mấy ông anh đi trước chỉ cho :" bài nào nghe happy vui vẻ thì gọi là Happy , và những bài đó hay đc đánh ở các quán cafe " , cái bài Where Have You Gone mà bác hino post lên là 1 ví dụ .Gọi là dòng happy cho dể hiểu, thay cho cái khó hiểu như Pro house , pro trance ....
Iem có nghe cái non39 của bác và hầu hết trong đó là những bài nghe vui , đoán mò cái là bác đánh ở Cafe fai k ạ .
Sr vì đã múa rìu qua mắt thợ ạ

Em đã hiểu chữ "happy" của bác rồi! Thực ra dòng này không có 1 chuẩn nào để gọi cho nó! Riêng em thì em gọi là Funny cũng định nghĩa giống như bác vậy! Ví dụ như bài Lucky Lucky. Từ đầu em cũng đoán đoán là như vậy! Nhưng thôi để hỏi bác cho chắc cú, Có gì mới thì mở mang kiến thức! Dòng house thì dễ nghe và vui nên em thường up dòng này tặng anh em OS để nghe trên xe và cảm thấy thư giãn! Bác đoán cũng có 1 phần chính xác là em đánh ở cafe vì bác thấy em đánh house không!:D,Lúc trước em có đánh ở cafe Sao, Gossip và J&J. Hiện nay em đã có gia đình nên đã gác kiếm! Tuy gác kiếm nhưng thỉnh thoảng em cũng sách bóp đi đánh cho đỡ ghiền! Đánh xong về gấu mẹ cho ngủ dưới đất luôn!:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
Em đang gắn tai nghe vô laptop mở hết ga bác Hell à, phê quá, còn nữa kg bác, hay bác làm bộ sưu tập mỗi dòng bác giới thiệu cho em được mở mang kiến thức chút đi :) cũng mong rảnh rỗi tí làm thêm mấy cái giúp anh em giảm stress :)

Thân

Hạng B2
22/6/09
432
12
18
42
em thi chỉ nghe được dạng này thôi
http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-album/Love-Of-My-Life-Time-Chun-Hsiang-Wang.595523.html
chiều chiều lái xe ra đồng ruộng quen thuộc của e kế bên là dòng sông êm ả có một cây cầu nhỏ, chỉ có mình e đứng giữa trời bao la hít thở không khí trong lành trên xe mở những giai điệu này, con người cảm thấy thoải mái thư thái quên hết đi những cái phiền muộn mệt mỏi của cuộc sống, tạm quên đi cảnh chen chúc đông đúc của cái SG náo nhiệt.