Hạng D
24/7/09
1.003
107
63
Hà nội
Đề nghị bác tahi cho thêm mấy đĩa nhac Nga như "Đôi bờ", " Hàng thuỳ dương"... do các ca sỹ Nga thực hiện nhé ! Thanks again !

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/8/04
466
2.666
93
gentledog nói:
Thanks bác hati

Dạ bác gentledog, tên em là tahi chứ ko phải hati đâu bác, hihi
Em sẽ cố gắng phục vụ nhu cầu nhạc Cách Mạng cho bác.

Hạng B2
22/7/09
210
70
28
Không biết các Bác bao nhiêu tuổi, nhưng e thì còn trẻ nhưng cũng rất thích nghe những bài nhạc ngày xưa, cách mạng.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Có ĐÔI BỜ chưa bác Tahi2010 ui? Dòng nhạc này chắc hiếm nhỉ!:p

123totite nói:
Không biết các Bác bao nhiêu tuổi, nhưng e thì còn trẻ nhưng cũng rất thích nghe những bài nhạc ngày xưa, cách mạng.
Bọn mình 6x bác ui, càng già càng yêu đời thì phải. Chúc bác có chút niềm vui trong thớt này nhé!:)

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
tahi2010 nói:
Nhạc nghi lễ nước CHXNCHVN
Link Mega

Tiến về Hà Nội
Link Mega

Có thêm mấy cái này, bác nào cân, em post

...

Các bác thân mến!
Đã bước sang tháng 10 rồi đấy, mùa thu lại về và chỉ còn mấy ngày nữa thôi là kỷ niệm ngày giải phóng Thủ Đô (10-10-1954) và cũng là kỷ niệm lần thứ 16 ngày tui ..."cho chân vào cùm" (10-10-1993) :). Mình đang rất bồi hồi và xúc động khi nghe lại những CD mà bác Tahi2010 chia sẻ. Đó là những bài ca hát về Hà Nội và về mùa thu Hà Nội, sao mà thân thương trìu mến và cũng không kém phần dạt dào tình cảm! Xin cảm ơn bác Tahi2010 nhé! Cảm ơn các bác cùng chia sẻ cảm xúc với tui luôn!;)

Gửi đến các bác thêm một bài ca hát về đất nước ta đẹp tươi, Tổ Quốc ta oai hùng. Bài hát TÌNH CA ĐẤT NƯỚC do cố nghệ sỹ Quốc Hương trình bày.

Lyrics: Tình Ca Đất Nước - Quốc Hương

Rằng đã về ta, cỏ cây, sông núi, ruộng đồng
Cửu Long, Sông Hồng thỏa bao chờ mong
Sài Gòn mến yêu của ta
Đêm dài đã qua tình quê hương thêm thiết tha
Ngọt ngào hương hoa, đẹp ngàn lần non sông ta
Ngân vang tiếng ca...

Rằng đã hồi sinh tình yêu non nước hòa bình
Việt Nam tưng bừng khúc ca bình minh
Một lòng sắc son thủy chung
Nghe hồn núi sông mà tình ta thêm sáng trong
Biễn trời mênh mông mà lòng ta thêm mênh mông thêm yêu núi sông

Rằng Bác còn đây, tình thưong sông nước tràn đầy
Lòng ta ơn Người có bao giờ phai
Đường Hồ Chí Minh đẹp thay mang tình bốn phương
Càng thêm xanh tươi bóng cây
Đường dài quê hương, đường gần lại cho muôn phương
Bên nhau mến thương.

Là đất Hùng Vương dành cho con cháu Lạc Hồng
Việt Nam qua rồi tháng năm mùa đông
Đẹp trời nắng xuân bừng lên
Không gợn bóng mây đời tự do tung cánh bay
Ngạt ngaò hương hoa, đẹp ngàn lần non sông ta
Vẫn mang tiếng ca
.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Hôm nay được bác Cowardsp share cho cái link "hàng xưa quý hiếm" - Nữ nghệ sỹ Ái Vân hay quá! Tiếp tục nghe thêm trong đó nhiều bài hát Truyền Thống-CM rất xưa thấy lòng nao nao...!
Và đây là một bài hát mang lại niềm lạc quan yêu đời-video clip bài" Tổ Quốc yêu thương" do nam ca sỹ Kiều Hưng trình bày. Bài này viết trong bối cảnh đất nước vừa thống nhất, Tổ Quốc ta liền một giải, năm đó tui chỉ mới 11 tuổi, đang học tiết thứ 2 (buổi chiều) thì được nhà trường đánh trống báo tin "thống nhất rồi!" thế là tòan trường được phép nghỉ học để ăn mừng. Tối hôm đó xin phép mẹ cho đi Bờ Hồ chơi xem bắn pháo hoa một mình, cuốc bộ trên những con đường rợp bóng cờ hoa và dòng người chen chúc, nghe tiếng hát của bài này vang vọng từ những chiếc loa sắt treo trên đầu những cột điện mà lòng "cu cậu" tràn ngập một niềm vui không sao tả lên được...! :)
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=Fq5_POErST8&feature=related[/tube]

Hạng B2
6/6/09
114
1
16
Để thay đổi không khí mời các bác thưởng thức 02 nhạc phẩm cách mệnh :D

- Bác cùng chúng cháu hành quân trên Newcentury: [link]http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=n65IM8b8QJ[/link]
- Cô gái mở đường: [link]http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=BaJJLP9F4U[/link]