Tập Lái
8/1/08
29
0
0
RE: Các bác box isuzu làm em lăn tăn

Trích đoạn: love_isuzu

Chào các bác box Isuzu.
Sau gần 3 tháng dọc ngang ngang dọc các box GM, TOY, FORD v.v.. tìm một em 7 chỗ tầm 30K cho công ty của mình. Vốn em rất tiết kiệm, lại muốn con xe chắc chắn, sử dụng lâu dài, dáng khỏe, có thương hiệu vân vân và vân vân.

Em nghiên cứu đã lâu, đọc có trên 1.000 bài của các bác phân tích từ Innova, Vivant... thậm chí cũng bỏ không ít tiền mướn đủ loại xe ngồi để cảm nhận cho chắc chắn. Có thể nói chưa có chiếc nào tầm 30K mà em chưa đi qua, ngồi cả ở vị trí lái lẫn khách.

Cuối cùng em quyết định chọn Hi-lander vì em nghĩ rằng hợp với công ty em nhất. Vì các lý do các lẽ các bác cũng biết rồi... Chỉ duy nhất một điều em còn lăn tăn.

Thường thì quan niệm của em, mua chiếc nào mà nhiều người đi và nhiều người nói về nó. Tuy nhiên, các bác trên Box này post bài ít quá, phải chăng các bác đi Isuzu không yêu em nó. Các bác cứ làm em suy nghĩ mãi, nghi ngờ về sự lựa chọn cuối cùng của mình.

Em lùi thời gian đặt xe sang tháng 6/2008. Em nghĩ mình cứ tiếp tục thuê Hi-lander X-treme đi thêm một thời gian nữa, và bắt đầu trao đổi với các Bác trên Box Isuzu đây. Hi vọng các bác tiếp thêm động lực cho em.

Em sử dụng nick Love_isuzu, các bác đừng để em phải Love một em nào khác.
Chạy rất em và tương đối đầm bác a....em chạy nó Hi... rất mê và thậ sự kinh tế bác ạ..Tuy nhiên bác phải kiếm anh nào lái chuẩn và yêu xe bác nhé...

Hạng B1
16/3/08
57
0
0
43

Lái chuẩn và yêu xe là sao bác.??? [:eek:]

Em tính mua cho công ty em đi. Mà công ty thì chắc chắn sẽ mướn tài xế. Lái chuẩn thì em không biết thế nào, chứ yêu xe chắc cũng tương đối thôi. Mục tiêu khi em chọn Isuzu là vì em nó bền, đề kháng tốt, cứng cáp. Bác nói thế khác nào bảo em phải đích thân chăm sóc em nó. Em cũng yêu em nó và sẽ chăm em nó kỹ lắm. Nhưng "thằng chồng" hờ kia của nó chắc không giống em, biết đâu hắn sẽ hành hạ em nó... để trả thù công ty.. thì sao???

Hạng B1
16/3/08
57
0
0
43

Cho em hỏi ngu tí...

Ngộ nhỡ hắn không yêu em í và lái không chuẩn.... Kết quả sau 2 năm vợ 2 của em sẽ như thế nào?

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Bác lại làm box Isuzu băn khoăn rồi :)

Hạng D
18/7/04
1.719
120
63
Biên Hoà

Băn khoăn là cái chắc. Đồng ý là ai mà chẳng yêu xe mình. Nhưng cái vụ ồn thì các bác phải công nhận đi, rất ồn nữa là khác. Bác chủ thớt này nên ngồi thử lên Ford Everes thì mới thấy sự khác biệt. Cùng là máy dầu nhưng thằng Ford công nghệ hơn hẳn. Thử một lần rồi sẽ tin. Chúc bác có sự lựa chọn đúng đắn:D:D:D

Hạng B1
16/3/08
57
0
0
43

Cám ơn Bác, em sẽ bắt đầu nghiên cứu thêm Ford, nhưng em nó tầm tiền hơn cao.. Ra xe lun chắc phải 34K. Trong lúc nghiên cứu xe tầm 30K em đã loại trừ em này. Bác nói thế em sẽ ngâm kíu kỹ hơn.

Hi vọng em vẫn iu em Isuzu như cũ. Mà nếu không iu.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Bác xephaongua nói cũng đúng đó, bác nên xem thêm Ford. Về khoản em và ít rung Ford Everest hơn hằn Hilander. Giá rổ thì em cũng không rành lắm.

Hạng D
15/5/07
1.488
2.035
143

Theo em nhớ thì Ford everest mắc hơn Hilander khoảng 1000 USD, mà con Ford ăn uống bằng Dmax 3.0 AT đấy bác ợ. Đường trường khoảng 10l/100km, đường tp 12l/100km
Thêm nữa Everest không có số tự động

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

Ford E ít ồn và rung hơn Hi. Tuy nhiên FE ăn uống nhiều hơn, giá cao hơn khá nhiều, phân chia số chưa hợp lý, trong TP đi 2 thì gầm, 3 thì lướt quá.

Hạng B1
16/3/08
57
0
0
43

Thật ra em dự báo ngân sách có 28K đến 30K.. (Cho Innova là đẹp). Em nhìn Hi-Lander thì mê hơn nên ráng một chút. Các bác bàn một hồi lên Ford, rồi SantaFe. Em đu theo ná thở..ặc ặc. Dù sao em cũng sẽ mò đến coi mắt các em này, nếu thật sự dễ mến em sẽ ráng. Ặc ặc ặc