Hạng B2
27/10/17
214
199
43
TP. Hồ Chí Minh
Tình hình là cuối năm em tính cưới em gái Tuscon CKD bản Turbo. Nhưng bản này xài hộp số ly hợp kép DCT. Theo như em tìm hiểu thì hộp số ly hợp kép hãng Ford đang trang bị cho các dòng eco, focus và rất nhiều phàn nàn về lỗi hộp số.
Bác nào cao thủ vào khai sáng giùm em với :)

Hạng F
13/9/07
7.049
48.371
113
Tình hình là cuối năm em tính cưới em gái Tuscon CKD bản Turbo. Nhưng bản này xài hộp số ly hợp kép DCT. Theo như em tìm hiểu thì hộp số ly hợp kép hãng Ford đang trang bị cho các dòng eco, focus và rất nhiều phàn nàn về lỗi hộp số.
Bác nào cao thủ vào khai sáng giùm em với :)
Bác thử google bằng tiếng Anh đi. Hộp số 7 cấp DCT của Tucson turbo thấy có bị than phiền cũng kha khá

Hạng B1
29/4/16
59
42
18
TP.HCM
Tình hình là em sắp lấy em nó rồi, em cũng có cùng câu hỏi như bác chủ thớt, vì em đi chủ yếu trong nội thành SG và lâu lâu cũng có đi hơi xa xa tí, vậy ưu nhược điểm của hộp số này là gì ạh...

Tập Lái
22/9/18
4
2
3
36
Hộp số ly hợp kép gặp rất nhiều vấn đề với tốc độ thấp. Bác ở SG hoặc HN nên tránh.

Đọc trang này để hiểu:
http://www.hyundai-forums.com/#/topics/454074

Bài này nằm đây cả 2 năm rồi nhưng lúc nào cũng hót nhất.
Chào bác, em đang định mua con kona turbo 1.6 lu hợp kép ( máy giống tucson turbo ), bác có thể cho em biết các vấn đề khi chạy chậm với hộp số này không ạ? Em cảm ơn bác.

Hạng B1
6/6/08
98
133
33
www.f1vietnam.com
Dạo trước em đọc thì thấy nó hay bị giật ở tốc độ thấp, gầm rú ko sang số ....

Giờ em ko biết đã sửa được lỗi chưa.

Chào bác, em đang định mua con kona turbo 1.6 lu hợp kép ( máy giống tucson turbo ), bác có thể cho em biết các vấn đề khi chạy chậm với hộp số này không ạ? Em cảm ơn bác.

Tập Lái
22/8/07
47
34
20
Lúc mình mua xe cũng lăn tăn vụ này. So với 2 bản Xăng Full và Diesel thì bản Turbo có thêm hệ thống treo thể thao và cảm biến hỗ trợ đỗ xe. Tuy nhiên lúc đọc reviews của người dùng ở các trang nước ngoài thì bản Turbo này bị kêu rất ghê, ví dụ:
https://www.edmunds.com/hyundai/tucson/2017/consumer-reviews/
Chủ yếu người dùng kêu ca do HT ly hợp kép sang số và khởi hành rất kém thông minh. Bên cạnh đó thì với Tucson 2019 nghe nói rằng Hyundai đã bỏ cả phiên bản Turbo lẫn hộp số ly hợp kép, vậy là mình quất luôn bản 2.0 full xăng, đỡ nghĩ.

Hạng B2
3/1/12
257
1.566
93
Mình đang chạy elantra sport cũng thấy chả có vấn đề gì cả, 16.000km rồi , hay là em hai lúa nhỉ , chỉ cảm nhận là bốc , bữa đua ngang với em bmw 5 series trên cao tốc liên khương đà lạt 2 xe lên gần 200km , vẫn chưa tẹt ga