Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Các bác cho xin kinh nghiệm đem xe đi sửa  tại garage bên ngoài
Chào các bác, cho em hỏi là xe của các bác hay sửa ở nhà hay đem ra garage sửa ạ, vì lần đầu tiên em mua xe nên thiếu kinh nghiệm nên đem xe ra garage sửa vài món cao su mà quên hỏi giá, đến khi tính tiền thì ngã ngữa mà bệnh tình vẫn y như lúc ban đầu. Gagare đây được mọi người giới thiệu nên em tin tưởng không hỏi giá, rút kinh nghiệm lần sau đi sửa xe thì hỏi giá trước vậy. [pagebreak][/pagebreak]
Các bác cao nhân ở đây xem qua cho em lời khuyên, em xin cám ơn.
P/s: Sửa ở đây 4 lần chắc em bán xe

Last edited by a moderator:
Chủ đề tương tự
Chủ đề tương tự
Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Tay nghề tính tiền sắc như dao lam, ko non đâu bác

Hạng D
16/8/12
1.954
1.525
113
Bến tre
Em thì em tự tìm phụ tùng, đến gara chỉ nhờ họ kiểm tra hư cái gì và công tháo lắp. Vì em dưới tỉnh nên phụ tùng không có sẵn cái gì, nhưng mà như thế lại hay vì khỏi bị bơm.

Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
Tùy gara thôi bác
Vào hãng đắt hơn tí nhưng yên tâm
Gara uy tín thì giá cũng ko rẻ hơn mấy
Còn gara vớ vẩn thì ko yên tâm ....
Tóm lại nếu cần thay gì thì m đặt ở ngoài rồi mang vào hãng hoặc gara quen làm
Còn sửa, sơn vớ vẩn thì vào gara nào uy tín tí là ok
Gara uy tin thì Giá có giá chung rồi bác, ko sợ chém đâu.

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Gara bên ngoài mà làm uy tín thì cũng chả rẻ hơn hãng đâu. Tốt nhất cứ hãng mà vô.

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Chào các bác, cho em hỏi là xe của các bác hay sửa ở nhà hay đem ra garage sửa ạ, vì lần đầu tiên em mua xe nên thiếu kinh nghiệm nên đem xe ra garage sửa vài món cao su mà quên hỏi giá, đến khi tính tiền thì ngã ngữa mà bệnh tình vẫn y như lúc ban đầu. Gagare đây được mọi người giới thiệu nên em tin tưởng không hỏi giá, rút kinh nghiệm lần sau đi sửa xe thì hỏi giá trước vậy. [pagebreak][/pagebreak]
Các bác cao nhân ở đây xem qua cho em lời khuyên, em xin cám ơn.
P/s: Sửa ở đây 4 lần chắc em bán xe

Đi fiac thì phụ tùng mắc là đúng roi. Cứ điệp khúc " phụ tùng Fiat khó kiếm lắm" là chém vô tư thôi.

Hạng C
22/8/13
557
504
63
Ban đầu thì ai cũng giống nhau nhỉ, đều bị chém hết.
Lần đầu bác nên nhờ ai quen gara dắt đi, sẽ đỡ hơn chút. Cái quan trọng không phải là kiếm gara rẻ mà là kiếm được gara làm tốt.
Giá cả thì ban đầu sẽ mắc, lâu dần nó sẽ tự rẻ đi thôi, chủ gara cũng muốn giữ khách chứ, chém hoài khách bỏ đi hết thì sao.