Hạng D
12/9/09
3.760
3.227
113
49
PTSC - HCMC
Re:Các bác cứu em lốc lạnh Mondeo 2.0 đời 2005

hunghse nói:
Lexusno1 nói:
tấm thứ 2 nhìn xót thiết. bác làm ờ đâu vậy
Em làm ở Garage của 1 người quen ngay cầu Đinh Bộ Lĩnh- SG. Mịa em thề lần sau ko quay lại đó nữa.
Hướng dẫn cho Bác nơi bác cần đến mà Bác ko đến, haizzza chia buồn cũng Bác. Bệnh của xe bác em dự sửa ko đến 5 chai nếu bác nghe lời em :p

Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45

phanptsc nói:
hunghse nói:
Lexusno1 nói:
Em làm ở Garage của 1 người quen ngay cầu Đinh Bộ Lĩnh- SG. Mịa em thề lần sau ko quay lại đó nữa.
Hướng dẫn cho Bác nơi bác cần đến mà Bác ko đến, haizzza chia buồn cũng Bác. Bệnh của xe bác em dự sửa ko đến 5 chai nếu bác nghe lời em :p
Sorry bác ko phải em ko nghe lời bác mà số là bữa đó thằng bạn em nó đi offshore, nhờ em đem quà tết cho ông bà già nó. Thế là em chạy tới garage nhà nó gửi quà, nhân tiện trình bày luôn cái vụ xe đang bị hỏng block lạnh. Ông xem qua 1 chút rồi đt cho mấy tay nào đó rồi nói em để đây chú làm cho, tụi kia báo giá 7,5tr cho toàn bộ cả công thay block mới luôn. Ông nói giá đó đc đó con, cứ để đây tụi nó làm cho. Hôm sau đám thợ đó tới thao banh chành ra rồi báo lại block kia ko có phải lấy hàng EU.... cuối cùng mới ra cớ sự đó. Mịa em đau gần chít mà chỗ quen biết éo biết làm sao luôn, đành ngậm trái ớt đi về.

Hạng B2
8/2/12
247
0
16

Thiệt khổ cho bác!

hunghse nói:
phanptsc nói:
hunghse nói:
Lexusno1 nói:
Sorry bác ko phải em ko nghe lời bác mà số là bữa đó thằng bạn em nó đi offshore, nhờ em đem quà tết cho ông bà già nó. Thế là em chạy tới garage nhà nó gửi quà, nhân tiện trình bày luôn cái vụ xe đang bị hỏng block lạnh. Ông xem qua 1 chút rồi đt cho mấy tay nào đó rồi nói em để đây chú làm cho, tụi kia báo giá 7,5tr cho toàn bộ cả công thay block mới luôn. Ông nói giá đó đc đó con, cứ để đây tụi nó làm cho. Hôm sau đám thợ đó tới thao banh chành ra rồi báo lại block kia ko có phải lấy hàng EU.... cuối cùng mới ra cớ sự đó. Mịa em đau gần chít mà chỗ quen biết éo biết làm sao luôn, đành ngậm trái ớt đi về.

hunghse nói:
hailua80 nói:
Bác Hưng review vụ thay block lạnh cho anh em rút kinh nghiệm với.
Sorry bác tết nhất bận quá em cũng quên luôn cái vụ này. em làm cái review để các bác lần sau muốn xử lốc lạnh Mondeo thì consider trước khi làm nhé.
Em nó trước khi tháo ra (cực kỳ xinh gái):

Em nó sau khi tháo ra thế này này. Ai mà cưng V2 như em thấy mà ko xót em làm con luôn.

Đây là sản phẩm sau khi tháo ra, vứt vật vạ dưới đất, bụi đất bám đầy mất vệ sinh ko thể tả đc.

Còn đây là cái lốc lạnh mới. Hàng EU, ban đầu báo giá em có 7,5tr hàng liên doanh mẹ gì đó, đến lúc tháo banh ra rồi thì báo là ko có hàng liên doanh, chỉ còn hàng EU với giá 13tr. Mịa lỡ cắn trái ớt rồi nhai luôn chứ sao.

Khi tháo ra thì em mới phát hiện 1 điều là cái ở bên trong rất sạch, ko cần thiết phải tháo tung ra như vậy, nếu lốc hỏng chỉ cần thay lốc là xong. Mia chuyện lỡ rồi, cuối cùng sau 1 ngày cho 2 thằng củ chuối làm thì xe em cũng đã được lắp lại<span style=""background-color: #ff0000;""> nhưng cái cảm biến ze mất tiếng, đèn cảnh báo sắp hết xăng ko hoạt động</span>. Mịa nó ko dám đưa bọn nó làm lại luôn, bữa nào đành lên hãng ktra vậy. Tổng chi phí cho 1 lần chơi ngu đó hết 17tr. Ăn tết mất vui luôn.
Và đây bonus các bác 1 tấm hình hiện tại của em nó. Vẫn xinh gái như thường.
Trước hết xin chúc mừng bác Hưng đã chữa được bệnh cho V2.
Sau đó e xin có vài lời như sau.
Thứ I. Việc thay hàng liên doanh 7,5tr với hàng EU 13tr thì theo e chả có gì phải phàn nàn cả vì mình thay hàng tốt thì chất lượng phải khác, dùng ổn định mà lắp cho xe mình đi đâu mà thiệt....chỉ có điều bọn thợ nó không nói với bác ngay từ đầu, tháo tung ra rồi mới nói hết hàng, ép người quá đáng.
Thứ II. Chỗ cần tháo thì nó lại không tháo, đi tháo tanh bành cái taplo xe ra rồi vứt lung tung ngoài đất nhìn mà sót hết cả ruột gan, như vậy mới thấy tụi này không hiểu gì về điện lạnh xe oto.
Thứ III. Chính là chỗ em bôi đỏ.. sử lý hậu quả của bọn lấy xe mình làm chuột bạch hết hơi đấy vì có thể lại phải tháo tung cái taplo ra một lần nữa để cắm lại rắc hay nếu may mắn thì do chập cháy cầu chì....

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45

Nghĩ tới chuyện phải tháo taplo nữa mà em oải quá. Các bác nhìn thấy thực tế làm mới xót ác nữa.

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân

hunghse nói:
Nghĩ tới chuyện phải tháo taplo nữa mà em oải quá. Các bác nhìn thấy thực tế làm mới xót ác nữa.
Khoan tháo lần 2, bác chạy thử coi nó có rung rè rè ko đã, tháo ra gắn lại là đủ thứ chuyện trên đời trời đất, nhất là đồ nhựa
Sau mí vụ này chắc hãng thẳng tiến wá, có j còn nắm đầu kiu fix cho mình
Con MONG của bác cũ mà sao nhìn lung linh wá dzị, bác có sơn lại ko?

Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45

theone1984 nói:
hunghse nói:
Khoan tháo lần 2, bác chạy thử coi nó có rung rè rè ko đã, tháo ra gắn lại là đủ thứ chuyện trên đời trời đất, nhất là đồ nhựa
Sau mí vụ này chắc hãng thẳng tiến wá, có j còn nắm đầu kiu fix cho mình
Con MONG của bác cũ mà sao nhìn lung linh wá dzị, bác có sơn lại ko?
Bữa giờ lục lại bài này mới thấy bác theone comment. Mon ghẻ nhà em từ 2006 tới giờ chưa sơn lại lần nào bác ạ, dặm vá vài chỗ thì có. Mà nó cũng mới chạy có 43k km thôi, mọi thừ đầu còn tốt cả trừ mấy cái ko tốt :D:D:D

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp

Xin chia buồn cùng bác Hunghse nhe....Nhìn xe thấy đau lòng quá, mịa chúng nó!!!

Hạng B2
25/10/12
343
63
28

Ôi xót quá quá Bác

Last edited by a moderator: