Hạng B2
26/2/05
191
19
18
SG
RE: Các bác giải đáp giúp em đây là xe gì?

Em hỏi chủ Gara cũng chẳng biết đó là xe gì, nhưng đây là xe của khách để đó, nghe nói chủ chiếc xe này là một tay CA, xuất thân chiếc xe này từng được TT Thiệu sử dụng.
Mấy hôm nữa em sẽ chụp lại hình, hy vọng nó vẫn còn ở đó.
Xe Mercedes thì các bác đoán đúng rùi, nhưng không biết model gì, đời bao nhiêu?

Hạng B2
8/5/05
115
0
16

Em nghĩ , nếu là Thiệu đi thì phải cở này :

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

To Bác Nhat Trieu !
Theo E biết thì TT Thiệu không đi xe Mec ( Trong thời gian làm TT VNCH), nhưng có một thương gia Đài Loan tặng TT Thiệu ( hay con trai Thiệu gì đó nhân dịp SN ) một chiếc Mercedes SL280 vào năm 1971. Chiếc xe này gần như không đi, sau 30/4/75 có một người mua thanh lý lại ở trong Sân Bay TSN rồi bán lại cho một Người Đài Loan khác giá 30.000USD năm 1990 và họ đem đi mất rồi. Xe trong hình của Bác E đồ rằng không phải của TT Thiệu đâu- Bác muốn mua thì nên hỏi kỹ xem xe có giấy tờ không rồi qua 282 Nơ Trang Long xin xác nhận thông tin ( Giống như rút hồ sơ chuyển vùng ) may ra có chút manh mối gì chăng ( Chú ý nhất đơn vị quản lý đầu tiên là đơn vị nào )

Hạng B2
8/5/05
115
0
16

TO : Bác saigonvw

Em xin trích nguyên ý của bác :" Xe trong hình của Bác E đồ rằng không phải của TT Thiệu đâu "
Thì đúng rồi, xe trong hình đâu phải của Thiệu đi đâu, em viết thế này mà :" Em nghĩ , nếu là Thiệu đi thì phải cở này : "
Chắc bác không đọc hết nguyên bài nên bác tưởng em muốn tìm mua xe của Thiệu ! Không dám , ngàn lần không dám ! Bác viết thế các bác trong 4r tưởng thiệt thì chết em. Em chỉ có khả năng đi con Peugeot già để đi làm mỗi ngày thôi bác a !
Nhân tiện, bác cho em hỏi, vậy theo bác biết thì Thiệu đi xe gì ( trong thời gian làm TTVNCH ) vậy bác ?

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

To Bác Nhat Trieu
Quả thực là E không biết Ông Thiệu đi xe gì trong thời gian làm TT VNCH nhưng E nghe Ông ĐÀi Loan nói chuyện với chủ xe 280SL thì thời đó xe của chính khách VNCH thường là xe Mỹ ( Hình như Ông ĐÀi Loan này có mặt ở SG trước 30/4/75 nên Ổng rành về xe này lắm) còn E khi đó đang mặc quần đùi đá bóng ở khu tập thể Kim Liên lận, Nếu Bác có tin gì về vụ này thì Alo cho E với nha, E cũng muốn tìm hiểu thêm thôi mà.
Thanks Bác

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Trong Dinh Độc lập có một chiếc Merc màu trắng không biết đời nào và có bảng đề là xe của TT Thiệu mà>.