Hạng B2
27/11/17
265
194
43
35
Các bác tư vấn giúp em xe ford Everest 2014 số tự động máy dầu 2 cầu với ạ

Xin Chào admin và tất cả các bác yêu dòng xe Ford Everest. Mong admin duyệt Bài giúp em với ạ. Em rất thích dòng Ford Everest đời 2014 trở xuống, số tự động máy dầu.

Vì thực là rất nhiều bác mua về chạy dịch vụ, cũng như mua về chạy gia đình. Con này đi rất sướng, nồi đồng, cối đá, chắc chắn, an toàn. Em đã từng được ngồi và chạy thử ...

Các bác cho em hỏi là đời 2014 bây giờ là bao giá bao nhiêu tiền ạ. Số tự động máy dầu .

Em đang phấn đấu và nỗ lực sau 3 năm nữa thì em mới đủ tiền mua một con không biết là giá của nó đến tháng năm 2023 thì giá khoảng bao nhiêu ạ. Ví dụ các bác tính giá theo xe cũ hàng năm khấu hao 1 năm bao nhiêu.... Ước chừng của các bác ấy.

Mong các bác đừng ném đá em ạ. Chả là phải đặt ra mục tiêu để em phải phấn đấu các bác ạ .... Có mục tiêu sẽ có định hướng và cố gắng ạ ...

Em xin cảm ơn nhiều.
Chúc các bác có nhiều sức khỏe , vạn dặm bình an ...

Last edited by a moderator:
Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Ford Everest 2014 là dòng cuối của form cũ, tiêu đề bác ghi sai rồi, do FE cũ chỉ có bản AT 4x2 (limited) số tự động, và MT 4x2, 4x4 số sàn.
FE cũ đúng là nồi đồng cối đá, cái xe công nông chắc nịch giống như cái thùng sắt di động (để phân biệt với cái thùng tôn di động của doanh nhân đm.qtrieu ), không có gì để hư vì chẳng có option nào hết ngoài airbag ghế trước + thắng abs). Xe rất rông và thoáng, máy dầu hơi ồn nhưng cày tốt, ăn uống khoảng 10L/100km, con hơn 10 năm tuổi tôi đi odo hơn 260k vẫn chạy tốt, đi xa rất sướng do không cần lo điều kiện đường xá thế nào.
Bản AT 2014 (đã có cruise control) xe ngon phải trên 500tr, bác chờ 3 năm nữa chắc xuống chỉ còn 400 :p
P/s klq nhưng love mẹc mà hỏi mua fò thì hơi lạ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
13/11/15
942
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
View attachment 2213428

Xin Chào admin và tất cả các bác yêu dòng xe Ford Everest. Mong admin duyệt Bài giúp em với ạ. Em rất thích dòng Ford Everest đời 2014 trở xuống, số tự động máy dầu.

Vì thực là rất nhiều bác mua về chạy dịch vụ, cũng như mua về chạy gia đình. Con này đi rất sướng, nồi đồng, cối đá, chắc chắn, an toàn. Em đã từng được ngồi và chạy thử ...

Các bác cho em hỏi là đời 2014 bây giờ là bao giá bao nhiêu tiền ạ. Số tự động máy dầu .

Em đang phấn đấu và nỗ lực sau 3 năm nữa thì em mới đủ tiền mua một con không biết là giá của nó đến tháng năm 2023 thì giá khoảng bao nhiêu ạ. Ví dụ các bác tính giá theo xe cũ hàng năm khấu hao 1 năm bao nhiêu.... Ước chừng của các bác ấy.

Mong các bác đừng ném đá em ạ. Chả là phải đặt ra mục tiêu để em phải phấn đấu các bác ạ .... Có mục tiêu sẽ có định hướng và cố gắng ạ ...

Em xin cảm ơn nhiều.
Chúc các bác có nhiều sức khỏe , vạn dặm bình an ...
Sao ko kiếm con fortuner mà phải là con này bác?

Hạng B2
26/11/18
335
221
43
24
Hạng C
12/11/08
551
189
43
bác qua bên chotot xem giá cho đỡ ghiên. đến hẹn quyết thì mua thôi.

• Like
Reactions: adng
Hạng D
24/2/08
1.765
2.320
133
41
Sài Gòn.
www.otosaigon.com
Thời này còn ai xài xe lá nhíp nữa trời, xe như cái công nông, trang bị an toàn ngoài abs túi khí thì chẳng còn gì, để tiền đó mua chiếc máy xăng chạy cho sướng.

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng C
26/9/15
732
785
93
36
Mình đang chạy em 2013 và kết luận: sướng nhưng phải chăm kĩ 1 xíu: thay phụ tùng cao su ( cao su gầm, rotuyn và đặc biệt đai cam phải thay sau 70k km hoặc 5 năm ko là tèo ngay 19 triệu do đứt đai cam). Máy lạnh phải vệ sinh dàn lạnh thường xuyên nếu lấy gió ngoài do đời này chưa có lọc gió cabin.

Chỉnh sửa cuối:
  • Love
Reactions: Audi a6 2018