Hạng D
9/2/18
3.392
4.983
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Thời này còn ai xài xe lá nhíp nữa trời, xe như cái công nông, trang bị an toàn ngoài abs túi khí thì chẳng còn gì, để tiền đó mua chiếc máy xăng chạy cho sướng.
Đâu phải ai cũng có khả năng đâu anh? Đam mê quá mà khi được sở hữu chiếc xe là hạnh phúc lắm đó! Xe dầu có cái hay riêng (chịu ồn và mùi hôi khói thôi).

• Like
Reactions: LoveMeccedes
Hạng D
24/2/08
1.766
2.322
133
41
Sài Gòn.
www.otosaigon.com
Đâu phải ai cũng có khả năng đâu anh? Đam mê quá mà khi được sở hữu chiếc xe là hạnh phúc lắm đó! Xe dầu có cái hay riêng (chịu ồn và mùi hôi khói thôi).
Đúng là thị trường VN nghèo sự lựa chọn thật, tầm tiền đó anh làm con Pajero Sport cùng đời ngồi êm hơn.

Hạng D
9/2/18
3.392
4.983
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Đúng là thị trường VN nghèo sự lựa chọn thật, tầm tiền đó anh làm con Pajero Sport cùng đời ngồi êm hơn.
Không phải khen Toy chứ em lại thấy Fortuner ổn hơn Pajero và Everest (em phán bừa chứ chưa sở hữu con nào trong này cả)

• Haha
Reactions: HoaDuy
Hạng B2
26/11/18
335
221
43
24
Mình đang chạy em 2013 và kết luận: sướng nhưng phải chăm kĩ 1 xíu: thay phụ tùng cao su ( cao su gầm, rotuyn và đặc biệt đai cam phải thay sau 70k km hoặc 5 năm ko là tèo ngay 19 triệu do đứt đai cam). Máy lạnh phải vệ sinh dàn lạnh thường xuyên nếu lấy gió ngoài do đời này chưa có lọc gió cabin.
View attachment 2215516
Chuẩn :)

• Haha
Reactions: david1210
Hạng B2
26/11/18
335
221
43
24
Thời này còn ai xài xe lá nhíp nữa trời, xe như cái công nông, trang bị an toàn ngoài abs túi khí thì chẳng còn gì, để tiền đó mua chiếc máy xăng chạy cho sướng.
Ít nhất giữ mạng hơn dc Fortun dc r bác, cùng đời fortun At mắc hơn ko bt có dc 4 túi khí không nữa, mà có ko bt có bung hay ko :)

Hạng C
24/11/16
617
439
63
Thật ra máy dầu phân khúc này từ 2006 đến 2015 đều ồn như nhau cả, êm hơn xíu là nhờ nhớt gì mà thôi! Nhiều ông lâu lâu đi được 1 chiếc xe mà trúng xe chủ nó không chăm chút thì đâm ra định kiến ... nói về khung gầm thì Everest đúng là trùm phân khúc, tuy xài nhíp nhưng phải công nhận là nó êm và đầm hơn fortuner và pajero sport (xác nặng bù vào cái nhíp nó cứng)!

Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
Bác đi đủ tải đi sẽ thấy phuộc hay lá nhíp sướng hơn. KIA sorento bị xệ đít do phuộc khi đi đủ tải đấy. Còn về vụ tải thì tôi đã thử rồi: xếp hết ghế lại và chở ngót nghét 5 tạ trái cây ngon lành :D. Không xệ đít nhé.

Hạng B2
27/11/17
265
194
43
35
Em cảm ơn tất cả các bác. Vì Everest nó chạy đầm và sướng, khung gầm chắc ,an toàn nên với giá tiền vậy thì e nghĩ có thể nghĩ đến ford Everest , Mitsubishi pajero thôi. Chứ phò tủn và ỉn thì e cạch thôi . vì kém an toàn và xe thùng tôn bồng bềnh.