Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
gauxam nói:
ngidinh nói:
Hihi....chào tất cả các bác!!!!! e đang sử dụng vios định qua tết bán đổi xe. e đang có ý định với con pre 9x. các bác tư vấn dùm e nhé. về pre e thì mù tịt. 250tr e mua đc pre ngon ngon hong các bác? và có bị hư giữa chừng hong , vì e ở an giang không có đk như xì gòn nên cũng lo vụ nó hành. e sẻ tìm hiểu từ từ..có gì các bác giúp đở e nha.
Bác ở An Giang chính xác là chổ nào? Quê Ngoại em ở Long Xuyên nên thường về chơi, nếu bác ở Long Xuyên thì có dịp cà phê nhé.

Previa bác nên mua xe có đồng hồ tua và số tự động, chứ độ cái đồng hồ rời nhìn không đẹp, OEM vẫn ngon hơn :D
hi bác!!! e ở phú tân cách lx 50KM khi nào bác về lx có mang theo pre thì alo e, e chạy qua bác cho e chạy thử nhé. đt 0916774947 e tên Thái 22t.

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
cảm ơn tất cả các bác đã giúp e. đó giờ e chỉ biết pre qua con mắt nhìn thôi chưa đc đụng tới dù chỉ một lần. tại e k có đk đi giao lưu học hỏi với mấy bác đc. e đang hướng tới 3 chiếc sau: ACCORD 9X, PREVIA 9X, GRANDIS 2005-2006.
- Đang có ý định qua grandis nhưng lo thấy đuối quá, vì nhu cầu gia đìh bây giờ là 7cho. e thấy với tầm đó chỉ có pre 9x là vừa thôi và đúng với nhu cầu của e là: số auto và rộn rãi. cái khổ nhất là đời hơi sâu nên ba,mẹ và vợ e không chịu e thì đang máu. do vậy e sẻ cố gắn thuyết phục.
CÁC BÁC CHO E HỎI THÊM:
1/ e thấy pre ở vn mình chủ yếu là từ 90-96. còn đời nào nữa hong các bác?
2/ các đời pre có phải dàn ngoài hoàn toàn giống nhau: đèn, mâm, đều giống hết hả các bác?
3/ airbag:
+có phải 90-91 không có?
+ 92-93 có 1 cái?
+94 trở lên có 2 cái
4/ pre có thường bị đục khoét và chống xác giống accord khi đc nhập về hay không?
ôi lính mới như e hỏi nhiều quá các bác thông cảm. tks tất cả các bác nha!!

Hạng D
10/3/06
1.727
346
83
một số lưu ý để bác tham khảo
ngidinh nói:
cảm ơn tất cả các bác đã giúp e. đó giờ e chỉ biết pre qua con mắt nhìn thôi chưa đc đụng tới dù chỉ một lần. tại e k có đk đi giao lưu học hỏi với mấy bác đc. e đang hướng tới 3 chiếc sau: ACCORD 9X, PREVIA 9X, GRANDIS 2005-2006 <span style=""color: #ff0000;"">(CẦN XÁC ĐỊNH RÕ NHU CẦU CỦA MÌNH LÀ 5 CHỔ HAY 7 CHỔ. NẾU NHẰM MỤC ĐÍCH DU LỊCH CHO GIA ĐÌNH (KHÔNG THƯỜNG XUYÊN LẮM) : PREVIA 9X, GRANDIS 2005-2006; ĐI LẠI HẰNG NGÀY 9 (ÍT HAO XĂNG): ACCORD 9X)</span>
- Đang có ý định qua grandis nhưng lo thấy đuối quá, vì nhu cầu gia đìh bây giờ là 7cho. e thấy với tầm đó chỉ có pre 9x là vừa thôi và đúng với nhu cầu của e là: số auto và rộn rãi. cái khổ nhất là đời hơi sâu nên ba,mẹ và vợ e không chịu e thì đang máu. do vậy e sẻ cố gắn thuyết phục.
CÁC BÁC CHO E HỎI THÊM:
1/ e thấy pre ở vn mình chủ yếu là từ 90-96. còn đời nào nữa hong các bác?<span style=""color: #ff0000;""> (NÔM NA NÊN PHÂN BIỆT PRE 9X (90-97): ĐÂY LÀ CÁC XE BÁC THẤY CHỦ YẾU TRÊN DIỄN ĐÀN NÀY VÀ PRE 200X, ÍT HƠN KHOẢNG 2-3 CHIẾC: HAI ĐỜI NÀY CÓ KẾT CẤU KHÁC NHAU RÕ RỆT: PRE 9X : MÁY BỐ TRÍ BÊN DƯỚI, DO ĐÓ XE RỘNG RẢI HƠN NHƯNG KIỂM TRA SỬA CHỮA KHÓ HƠN, PRE 200X : MÁY BỐ TRÍ PHÍA TRƯỚC NHƯ CÁC MPV HIỆN NAY, KÉM RỘNG RÃI HƠN 9X)</span>
2/ các đời pre có phải dàn ngoài hoàn toàn giống nhau: đèn, mâm, đều giống hết hả các bác?
3/ airbag:
+có phải 90-91 không có? <span style=""color: #ff0000;"">(THƯỜNG LÀ ĐÚNG)</span>
+ 92-93 có 1 cái? <span style=""color: #ff0000;"">(ĐÚNG CHO CÁC XE LE, ĐÔI KHI GẶP XE DX CÓ THỂ KHÔNG CÓ)</span>
+94 trở lên có 2 cái (<span style=""color: #ff0000;"">ĐÚNG CHO CÁC XE LE, ĐÔI KHI GẶP XE DX CÓ THỂ KHÔNG CÓ)</span>
4/ pre có thường bị đục khoét và chống xác giống accord khi đc nhập về hay không? (<span style=""color: #ff0000;"">THƯỜNG THẤY KHÁ NGUYÊN BẢN, CHỈ CÓ PHẦN ĐIỆN HAY BỊ CHẾ) </span>
ôi lính mới như e hỏi nhiều quá các bác thông cảm. tks tất cả các bác nha!!

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
@Tphuc: tks bác!!! vậy các xe đời 9x đều giống nhau về dàn ngoài hả, đèn, mâm, cảng có khác nhau hông

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
tamtany nói:
Muốn bắt cọp thì phải vào hang!!! :)
Bác muốn tìm hiểu rõ chắc phải ghé qua 2 cái ga-ra để dòm + hỏi tận nơi thì tốt hơn!

nếu có đk e sẻ đến 2gara đó để coi.....mà mình coi mà hong mua hỏi này nọ, giống trên đây đc hong bác? vì e có ghé mấy chổ bán xe cũ ở LX, nó gặp e vào hỏi xe này xe nọ nó có thái độ hong muốn trả lời nhiệt tình. chắc thấy e còn nhỏ quá nên tưởng e hỏi tào lao.....hihi

Hạng D
11/5/11
1.133
127
63
Saigon
Điếc không sợ súng :D. Chơi nguyên băng luôn đi Bác , hết đạn lấy lưu đạn chơi tiếp :D
ngidinh nói:
tamtany nói:
Muốn bắt cọp thì phải vào hang!!! :)
Bác muốn tìm hiểu rõ chắc phải ghé qua 2 cái ga-ra để dòm + hỏi tận nơi thì tốt hơn!

nếu có đk e sẻ đến 2gara đó để coi.....mà mình coi mà hong mua hỏi này nọ, giống trên đây đc hong bác? vì e có ghé mấy chổ bán xe cũ ở LX, nó gặp e vào hỏi xe này xe nọ nó có thái độ hong muốn trả lời nhiệt tình. chắc thấy e còn nhỏ quá nên tưởng e hỏi tào lao.....hihi

Hạng B2
9/1/10
294
13
18
Mau đi bác chủ thread, hoa hậu già giờ đang lên đó.
Bữa em cũng lên đi xin tư vấn, ghé PP 1 cái có vợ 2 luôn.
Giờ suốt ngày ôm V2, V1 la hoài, hehe