• Total voters
    584
  • Poll closed .
Hạng B2
14/9/10
457
196
43
các bác tranh luận nhau làm gì cho nhức đầu, vì theo em cấm chẵn lẻ khg khả thi chút nào. GTCC của mình chỉ biết bắt chước nước này nước nọ thôi đến khi xin ý kiến chỉ đạo lại khg biết giải đáp thắc mắc của người dân, rồi khg biết tính toán cho khoa học => bế tắc. các bác hãy chờ xem!

Hạng C
21/12/10
974
1
18
53
otosaigon nói:
Chào các thành viên OS,

Qua thông tin từ báo đài vừa qua về việc nghiên cứu áp dụng biển số chẵn lẽ được phép đi theo ngày chẵn lẽ, điều này phần nào sẽ ảnh hưởng đến việc đi lại của anh em OS nếu qui định trình được áp dụng.

Xin mời các thành viên tham gia bình chọn và cho ý kiến.

Cảm ơn sự hợp tác của các thành viên.
Em chon xe số 0 ( Ko chẳn cũng ko lẻ) để đi cả ngày chẳn lẻ tất tần tật.

Hạng B2
2/5/11
499
0
0
:( áp dụng như thế nhưng người ở tỉnh cần đi nhưng ngày bị cấm thì sao nhỉ

Hạng B1
28/3/11
59
0
0

Em vừa đi khảo giá ở gara chuyên kinh doanh xe cũ, xe em khoảng 700 chai đổi được cho họ lấy 1 chiếc Vios và 1 chiếc Zace như vậy là vẫn có xe đi chẵn lẻ mà còn giải quyết được cả việc 4 chỗ, 7 chỗ (đi ít người hay nhiều người)

Tập Lái
20/5/11
21
0
0
34
Phuơng pháp nào cũng có cái hay và cái chưa hay . TP HCM nói chung chưa đến mức áp dụng chiêu này . Tuy nhiên nếu xxx đừng quá cầu toàn mà có thể áp dụng vào 1 số tuyến đường trọng điểm và 1 số khu vực trung tâm trước làm thí điểm và để dân thấy được hiệu quả rồi từ từ tuỳ tình hình mà mở rộng vành đai. Bài học "đấu tranh từng bước giành thắng lợi từng phần" hình như có nhiều người quên rồi :D

Tập Lái
21/3/11
4
0
0
60
Ha noi
NẾU NẰM TRONG PHỐ THÌ THÔI
NẾU CHỈ ĐI LƯỚT QUA THÌ MỖI XE NÊN SĂM THÊM MỘT CÁI BIỂN GIẢ

Tập Lái
21/3/11
4
0
0
60
Ha noi
Mà không hiểu các ông ấy tiêu không hết tiền của dân hay sao mà vẫn có thời gian ngồi nghĩ ra những thứ oái oăm như vậy Chẳng thấy có cái gì mang tính văn minh hay phát triển xã hội trong cái đè xuất ấy cả Thật là con lạy cụ cả nón luôn