Hạng B1
9/9/16
57
45
18
39
Đi thường xuyên thì mua xe Đức, đi ko thường xuyên mua xe Nhật!!! Tại sao thì Bác tự tìm hiểu!
3 tỉ nếu cố thêm chút là con RX300 mà chạy: sang, ổn định dài lâu. Nếu không EXP là vừa đủ tiền mà vẫn đẹp, đi cũng ko kém sang.
Cá nhân em cũng có dư tiền đó, bạn bè thì thập cẩm Đức cũng có, Nhật cũng có.. em mua EV 2.0 đi cũng thấy ổn!
P/s: ah, em đi làm hàng ngày bằng Camry 2018.

• Like
Reactions: Minhox
Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.383
17.968
113
Lâm Đồng
Haiz nói thiệt với bác không phải ai có nhàn rỗi 3 tỷ là nhà biệt thự, ... như bác nói, cái đất sài gòn này 2x tuổi đã có 4, 5 tỷ trong tay rồi, người giàu đất sài gòn này không thiếu đâu bác quan trọng người ta không khoe khoang bề ngoài như ngoài ấy thôi
Em cũng đồng ý.

Chủ thớt có 3 tỷ, có thể bác ấy giàu có và giỏi. Nhưng đâu phải ai cũng có có chuyên môn về ngành ô tô hay được được trải nghiệm nhiều về xe.

Bác ấy cũng có những lựa chọn riêng và lăn tăn trước khi mua xe là điều không tránh khỏi.

• Like
Reactions: PMH82 and huyb9
Hạng B2
23/4/14
104
50
28
Đi thường xuyên thì mua xe Đức, đi ko thường xuyên mua xe Nhật!!! Tại sao thì Bác tự tìm hiểu!
Bác giải thích giúp em với, sao lại như vậy? em thì ít đi, đi làm thì đi xe máy thôi, do cty gần nhà. Trước giờ e chưa có xe riêng, đi đâu toàn lấy xe công ty đi thôi,công ty có 3 chiếc, innova 2017 , fortuner 2015 và everest 2015. Lần đâu tiên mua xe mà muốn làm luôn con Merc nên hơi đắn đo thôi bác. Còn chuyện có 3 tỷ mà lên đây hỏi thì em thấy có gì liên quan gì đâu các bác, có tiền là một chuyện, kinh nghiệm mua xe là một chuyện khác, không thì OS tạo cái chỗ tư vấn mua xe này làm gì đúng ko? em xuống cọc 50tr cho con GLC300 2020 rồi, qua tết có xe, nhưng vẫn có thể bỏ cọc nếu em tìm được sự lựa chọn sáng suốt hơn.

• Like
Reactions: huyb9 and thailoibk
Hạng B2
18/4/12
472
805
93
GLC300 sáng suốt rồi đới. Những người chớm giàu thì yếu tố sang chảnh quan trọng lắm.
Đi chơi xa thì 1-2 năm nay tạm thuê xe 7 chỗ giá rẻ bèo so với thu nhập 80tr/tháng mà đi. Khi nào đủ rồi quất thêm 1 em 7 chỗ bạn bè lé mắt luôn. Chơi vậy bạn bè mới thất kinh.

Nhưng đội hình đẹp thì 1 chiếc sedan sang và 1 chiếc Suv thường. Ăn chơi là phải sướng, chi phí nuôi xe là chuyện vặt.

• Like
Reactions: thailoibk
Hạng B2
27/6/16
153
167
53
35
"lâu lâu" mới đi chơi 7 chỗ là bao lâu bác? có đáng để phải mua hẳn 1 chiếc 7 chỗ không?

Hạng B1
9/9/16
57
45
18
39
Bác giải thích giúp em với, sao lại như vậy? em thì ít đi, đi làm thì đi xe máy thôi, do cty gần nhà. Trước giờ e chưa có xe riêng, đi đâu toàn lấy xe công ty đi thôi,công ty có 3 chiếc, innova 2017 , fortuner 2015 và everest 2015. Lần đâu tiên mua xe mà muốn làm luôn con Merc nên hơi đắn đo thôi bác. Còn chuyện có 3 tỷ mà lên đây hỏi thì em thấy có gì liên quan gì đâu các bác, có tiền là một chuyện, kinh nghiệm mua xe là một chuyện khác, không thì OS tạo cái chỗ tư vấn mua xe này làm gì đúng ko? em xuống cọc 50tr cho con GLC300 2020 rồi, qua tết có xe, nhưng vẫn có thể bỏ cọc nếu em tìm được sự lựa chọn sáng suốt hơn.
Chơi xe Đức mà "lành" nhất thì chọn GLC là đúng rồi cụ! Hạnh phúc với quyết định của mình đi, ko phải lăn tăn gì đâu!

• Like
Reactions: thailoibk
Tập Lái
11/11/19
12
7
0
28
Quận 12
xetaimn.com
Bạn cần nên mua xe vừa phù hợp với nhu cầu di chuyển trong gia đình, một dòng xe sang chảnh phù hợp với nhu cầu của mình đó mới là điều quan trọng nhất. Chúc bạn tìm xe phù hợp nhé

• Like
Reactions: Johny Nguyen
Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Sedona chay vừa đủ nhu cầu. Còn tiền để đấy khi nào thích nhích thêm 1 con sedan nhỏ nhỏ mà chất chất chắc hợp nhu cầu

Chỉnh sửa cuối: