Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Nhân tiện đây các bác chia sẻ chút kinh nghiệm bảo dưỡng hệ thống nước làm mát giùm em. Đi hơn năm rồi em chưa biết có cần súc rửa gì ko?

Hệ thống coolant chỉ cần nên thay nước làm mát hoàn toàn mới sau mỗi 1.5 - 2 năm dùng. Tuy nhiên khi sử dụng xe dù mới hay cũ, cũng nên thỉnh thoảng nhìn xem bình nước làm mát phụ có hụt hay có váng dầu kg nhé! (Không mở nắp xem khi máy xe còn nóng)
Với các xe Đức, ví dụ BMW, thì nên sau mỗi 5-7 năm kiểm tra và thay thế các ống dẫn, bình nước phụ, bơm nước, puli curoa, radiator (nếu có điều kiện) - Theo kinh nghiệm.

Hạng B2
26/1/13
195
75
28
E đã vệ sinh giắc điện và xoá lỗi nhưnh không hết chắc bơm chết rồi e đã oder bơm nước mới hàng oem . Các pác cho e hỏi có khi nào van Hàn nhiệt bị sự cố có bị hiện tượng này ko , xe e van Hàn nhiệt e thấy cũng có giắc cắm e nghĩ nếu van Hàn nhiệt có vấn đề thì sẽ báo van đúng ko , thank các lác đã chia sẽ

Hạng C
13/12/14
844
452
63
40
Bác cần bảo dưỡng,thay nước làm mát chính hãng BMW thì ới em nhé,bên em tính chỉ có 400k/bình nước làm mát chính hãng BMW 1.5L.
Tiền công thì khỏi lăn tăn,giá rất hạt dẻ,phụ tùng BMW luôn chờ sẵn đón bác!

Hạng B2
13/3/14
276
252
63
HCM
Ôi các bác toàn lợi dụng cơ hội vạch áo cho người xem bụng không nha nha... KKK:3dtuongtu2:

Hạng C
10/4/13
750
605
93
48
TP HCM
Vay la tu ray tro ve sau no het sach roi nhe, xe em chua bao gio mo ra, hy vong cung sach nhu xe cua ba, sr e 8 bang phone nen ko co dau