Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
Tùy theo biển báo chứ bác.
Biển P.106b, trên hình có ghi 3,5 thì KLHHCCCP < 3t5 đi được, dù xác xe + người + hàng > 5 tấn.
Biển P.115 trên hình có ghi 3t5 mới cấm xác xe + người + hàng > 3t5.
Ủa vậy à? Có sửa đổi à bác? Trước giờ cứ thấy con số trên hình chiếc xe tải là nghĩ nó cấm tổng tải. Hóa ra theo QC mới thì ở Biên Hòa các xe có KLHHCCCP < 3.5T không bị cấm à?
Biển cấm ở Biên Hòa:

• Like
Reactions: Bônba6b
Hạng B2
21/11/16
179
314
63
39
Ủa vậy à? Có sửa đổi à bác? Trước giờ cứ thấy con số trên hình chiếc xe tải là nghĩ nó cấm tổng tải. Hóa ra theo QC mới thì ở Biên Hòa các xe có KLHHCCCP < 3.5T không bị cấm à?
Biển cấm ở Biên Hòa:
Đúng vậy bác ạ. Qui chuẩn 41/2016 đã ghi rõ 3,5t như hình là KLHHCCCP thay cho tải trọng hay trọng tải vốn không rõ ràng.

• Like
Hạng B2
22/12/15
312
608
93
40
Đến hôm nay 5/12/2016.chiều nay e đi con hyunhdai 1T vào giờ cao điểm,cụ thể là từ bình dương về QL13 vào Ung Văn Khiêm.đoạn QL13 cầu Ông Dầu e thấy có 1 bác 1,4T đi trước vừa qua cầu là xxx ngoắc vào,đến phiên e qua thì 1 xxx đứng sau lưng các xxx khác cầm gậy chỉ bâng quơ vào dòng xe đang chạy.e chả ngó ngàng j đi qua luôn(vì ko có hiệu lệnh dừng xe)ko biết bác 1,4T chung bánh hay chiến e ko biết,chứng tỏ các xxx vẫn me các bác tài chưa cập nhật QC41 để kiếm bánh.từ hổm rày e bị vịn lại 3 lần vào giờ cao điểm và đều cho đi ko lằng nhằng j hết.chỉ duy 1 lần ở chân cầu vượt bình phước e ra đến đó là 4h30 bị vịn lại đòi xem giấy CNKD,lý do là xem coi xe có hơn 1,5T ko.

Hạng B2
21/11/16
179
314
63
39
Chiều qua em lại tiếp tục vi vu con tải 1t4. Qua 3 chốt có xxx mà không chú nào dừng xe lại cả. Tới chốt thứ 4 thì gặp xxx tỏ vẻ nguy hiểm.
em: xe em là xe con mà
xxx: tôi phạt ông theo biển báo phụ " cấm xe tải dưới 2t5", mấy thằng kia không phạt ông vì nó không hiểu luật, còn ông chưa hiểu tới.
em: biển báo phụ thì cũng phải tuân theo định nghĩa xe tải, xe con qui chuẩn 41 chứ anh.
xxx: đợi thằng kia về nó lập biên bản.
Đợi một hồi xxx kia về, xxx này dễ thương hơn.
xxx: em gửi anh lại giấy tờ, anh gửi tụi em ít cafe đi.
em: ok, nói vậy ngay từ đầu đi, đây gửi anh 1 xị.

• Like
Reactions: Bônba6b and DUYWIN
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Chiều qua em lại tiếp tục vi vu con tải 1t4. Qua 3 chốt có xxx mà không chú nào dừng xe lại cả. Tới chốt thứ 4 thì gặp xxx tỏ vẻ nguy hiểm.
em: xe em là xe con mà
xxx: tôi phạt ông theo biển báo phụ " cấm xe tải dưới 2t5", mấy thằng kia không phạt ông vì nó không hiểu luật, còn ông chưa hiểu tới.
em: biển báo phụ thì cũng phải tuân theo định nghĩa xe tải, xe con qui chuẩn 41 chứ anh.
xxx: đợi thằng kia về nó lập biên bản.
Đợi một hồi xxx kia về, xxx này dễ thương hơn.
xxx: em gửi anh lại giấy tờ, anh gửi tụi em ít cafe đi.
em: ok, nói vậy ngay từ đầu đi, đây gửi anh 1 xị.
Chời ơi! Bác ko đọc post ở trang 1 của e à?
"Tuy nhiên, nhiều đội CSGT những ngày qua vẫn thổi phạt hàng chục trường hợp và bị giới tài xế tranh luận dữ dội. Cuối cùng, các trường hợp bị thổi phạt (dù chưa hay đã lập biên bản) thì CSGT đều phải trả lại giấy tờ xe “vô điều kiện” cho các tài xế...
Chờ hướng dẫn, không xử phạt"

• Like
Hạng B2
22/12/15
312
608
93
40
1 tài xế mới ở cty em đi con hyunhdai cũng bị vịn lại.gọi về cho quản lý đội xe.trước đó e có báo cáo với quản lý là xe tải nhỏ của mình chạy dc giờ cao điểm và giải thích về QC41,nhưng e dặn khi nào gấp mới đi vào cao điểm chứ ko lạm dụng quá.và tài xế mới bị vịn lại rồi gọi về quản lý.nói chuyện qua lại xong xxx đem cái QC41 nhưng của xe bán tải ra hù tài xế mới.cuối cùng quản lý bên e kêu cứ lập biên bản.kết quả là cho đi với những câu nói hậm hực.e cũng khuyên tài mới nên cập nhật mà tụi nó ko nghe.rồi đùn đẩy cho e đi vào giờ cao điểm.e vẫn đi vô tư khi về tới cty chúng nó mắt tròn mắt dẹt.

• Like
Reactions: DUYWIN
Hạng B2
21/11/16
179
314
63
39
Chời ơi! Bác ko đọc post ở trang 1 của e à?
"Tuy nhiên, nhiều đội CSGT những ngày qua vẫn thổi phạt hàng chục trường hợp và bị giới tài xế tranh luận dữ dội. Cuối cùng, các trường hợp bị thổi phạt (dù chưa hay đã lập biên bản) thì CSGT đều phải trả lại giấy tờ xe “vô điều kiện” cho các tài xế...
Chờ hướng dẫn, không xử phạt"
Em có đọc chứ bác. Em muốn nó lập cho cái biên bản mà không được. xxx xin đàng hoàng thì em cho. Chứ không phải em sợ em đưa. Thay mặt cộng đồng xe con chở hàng cám ơn bác post bài hay và bổ ích.

Hạng B2
22/12/15
312
608
93
40
Em có đọc chứ bác. Em muốn nó lập cho cái biên bản mà không được. xxx xin đàng hoàng thì em cho. Chứ không phải em sợ em đưa. Thay mặt cộng đồng xe con chở hàng cám ơn bác post bài hay và bổ ích.
E cũng cùng quan điểm với bác,xin đàng hoàng thì a e ko tiếc j đâu.có hôm kẹt xe thấy mấy ảnh đứng nắng điều tiết e thấy tội nghiệp nên moi trong thùng đá ra 2 chai nước tặng mấy ảnh uống cho đỡ khát mấy ảnh cám ơn quá trời.có khi trên xe còn ít bánh dư e cũng đem cho.nói chúng bọn e cũng hiểu là xxx ko tự nhiên mà ăn bậy ăn bẩn.còn mà bắt láo hay hoạch hoẹ là bọn e kiếm cớ hoặc giở luật ra chiến ah

Hạng B2
21/11/16
179
314
63
39
Bữa giờ chạy em rút ra kết luận là chạy trong nội thành xxx không thổi vì xxx biết tài xế đã nắm luật nên mới dám chạy. Còn gần ra tới ngoại thành thì xxx hay thổi vì trước kia cũng có nhiều xe kẹt tải ráng chạy nên giờ khi thấy xe tải dưới 1,5t thì nghĩ là ráng chạy kẹt tải chứ không phải là tài xế áp dụng luật mới.
Gặp mấy xxx này mình cứ nói rõ đã biết luật mới. Có xxx để mình đi luôn. Có xxx tỏ vẻ nguy hiểm hù tùm lum thì mình cứ im lặng. Không nên tranh cãi làm gì vì chắc chắn xxx biết mình đúng nhưng giả bộ thử tâm lý mình . Càng tranh cãi xxx càng nghĩ mình sợ. Một hồi xxx cũng phải để mình đi.

• Like
Tập Lái
4/11/17
1
0
1
37
Đường Biên Hòa. Xe mình 1t2 chở 1t5 hàng vẫn chạy hàng ngày. Ko bao đường gì cả. Đâu có sao đâu. Cấm tổng tải 3T5 . cấm tải 2t giờ cấm thôi