Hạng C
5/3/13
559
1.103
93
2 mũi vẫn nhiễm, nhiễm rồi sẽ lây cho người khác! Nhiều người không biết điều này. Chết do thiếu hiểu biết là có thật.
Đang âm tính, lao vào xét nghiệm trở thành dương tính "Nhiều người không biết điều này. Chết do thiếu hiểu biết là có thật.

Hạng D
24/4/17
1.867
1.486
138
34
Hình như lâm đồng bị nhiều rồi, có ca out nữa
Cứ muốn tung tăng đi lung tung coi chừng
Tỉnh y tế hạn chế nhiều nên mấy thánh chửi bậy ở nhà bớt dumzz

Hạng B2
28/4/14
328
1.927
93
Lâm Đồng nguồn lực y tế mỏng, dân chưa có vaccine mà choác, không khí lạnh là điều kiện lí tưởng cho virus sinh tồn...Rất muốn đóng cửa chờ cho bão qua nhưng Thủ tướng lại chỉ thị các tỉnh phải tuân theo hướng dẫn từ trung ương.

Giờ buộc phải mở cửa trong run rẩy :confused::confused::confused:

Nhưng cơ bản là đã chấp nhận sống chung rồi mà cứ bắt test.
Cho "sống chung" chứ có nói "sống chung nhưng không được test" hồi nào đâu bác :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Lâm Đồng nguồn lực y tế mỏng, dân chưa có vaccine mà choác, không khí lạnh là điều kiện lí tưởng cho virus sinh tồn...Rất muốn đóng cửa chờ cho bão qua nhưng Thủ tướng lại chỉ thị các tỉnh phải tuân theo hướng dẫn từ trung ương.

Giờ buộc phải mở cửa trong run rẩy :confused::confused::confused:

Cho "sống chung" chứ có nói "sống chung nhưng không được test" hồi nào đâu bác :D
Sống chung là tự chuẩn bị phòng dịch, sức khỏe, trang bị và sẵn sàng đối phó bác ơi. Đi test xong mang nó rải tùm lum còn ghê răng hơn. Bao nhiêu người ra vô, thì bao nhiêu người đó 3 ngày phơi lưng ra đi test 1 lần. Mà nguy cơ tại các điểm test thì bác biết rồi.

Hạng D
24/4/17
1.867
1.486
138
34
Sống chung là tự chuẩn bị phòng dịch, sức khỏe, trang bị và sẵn sàng đối phó bác ơi. Đi test xong mang nó rải tùm lum còn ghê răng hơn. Bao nhiêu người ra vô, thì bao nhiêu người đó 3 ngày phơi lưng ra đi test 1 lần. Mà nguy cơ tại các điểm test thì bác biết rồi.
Sống chung khi mà tỷ lệ tiêm vc 2 mũi chuẩn 80-90%.... và các tỉnh đều có phương án phòng và trị rõ ràng
Tỉnh trang thiết bị và mọi thứ yếu kém, chung cái bùng lên là đi bô đôi hêt....

Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Sống chung khi mà tỷ lệ tiêm vc 2 mũi chuẩn 80-90%.... và các tỉnh đều có phương án phòng và trị rõ ràng
Tỉnh trang thiết bị và mọi thứ yếu kém, chung cái bùng lên là đi bô đôi hêt....
Thì chung nó cũng như trước khi bùng dịch thôi bác. Tự trang bị bảo vệ mình. Và chuẩn bị để xử lý khi lỡ bị nhiễm. Tất nhiên vc phủ đủ thì quá tốt. Nhưng với hiện trạng bây giờ thì không test mà chuẩn bị vẫn tốt hơn. Vì test sẽ tăng nguy cơ nhiễm lên rất nhiều. Lại tốn kém. Test chỉ phục vụ mục đích 9 trị.

Hạng C
27/7/10
634
118
43
Nói thật vs bác em làm y tế đi về đồng nai và sài gòn (vacxin 2 mũi, pcr 2 ngày 1 lần,sổ hộ khẩu tphcm) vẫn đi lại bình thường 3 tháng nay.Tuần trước qua chốt cầu đồng nai gặp anh công an áo xanh nói giọng miền bắc: đi đâu, anh ko được phép vào sg, ko có chuyện đi khác tỉnh, giấy đi đường đâu blabla( nói chuyện kiểu quát tháo ra lệnh mặc dù anh này chắc bằng tuổi em), sau đó ko nghe em giải thích thu bằng lái và bắt em quay đầu về lại đồng nai, em quay đầu qua đường lấy bằng lái xong vào gặp anh trưởng chốt nói chuyện ảnh nói quay xe lại anh giải quyết cho đi, đi ra gặp anh thanh tra giao thông khoác vai nói nhỏ : em thông cảm nó ở hà nội vào nó ko biết gì đâu.2 anh em cười trừ bắt tay nhau rồi em đi bình thường.
Biết khóc hay cười đây

• Haha
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
24/4/17
1.867
1.486
138
34
Thì chung nó cũng như trước khi bùng dịch thôi bác. Tự trang bị bảo vệ mình. Và chuẩn bị để xử lý khi lỡ bị nhiễm. Tất nhiên vc phủ đủ thì quá tốt. Nhưng với hiện trạng bây giờ thì không test mà chuẩn bị vẫn tốt hơn. Vì test sẽ tăng nguy cơ nhiễm lên rất nhiều. Lại tốn kém. Test chỉ phục vụ mục đích 9 trị.
Biết là ctri, kể cả nhâp vc khưa ko hqua mà buoc dan chich nưa
Nhưng mà để tỉnh mà bung như sgon nữa thì ôiiiiiiiiiiii.....

Hạng B2
28/4/14
328
1.927
93
...Vì test sẽ tăng nguy cơ nhiễm lên rất nhiều. Lại tốn kém. Test chỉ phục vụ mục đích 9 trị.
Bác bị tụi nó tuyên truyền để gây hoang mang, chống nhà nước rồi. Tụi giấu mặt chuyên tìm đủ mọi cách nói ngược mọi thứ, nhằm làm rối loạn xã hội.
Đang âm tính, lao vào xét nghiệm trở thành dương tính "Nhiều người không biết điều này. Chết do thiếu hiểu biết là có thật.
Test mà làm tốt, vệ sinh khử trùng, giữ khoảng cách tốt... thì làm sao bị lây nhiễm? Test mà lây nhiễm thì người ta chế cây test ra làm chi?

Chỉnh sửa cuối: