Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi
Em xin up 1 số ảnh trong quá trình làm cách âm:
Bóc tấm trần xe ra (mỏng dính dày khoảng 5mm dạng xốp) nhìn thấy tấm tôn trần nhẵn thín, thanh gia cường khung chạy ngang xe

Phía sau xe

Dán lớp chống nóng

Dán lớp chống ồn

Và trả lại tên cho em

Hạng C
24/12/05
575
4
18
50
Vùng than
RE: Cách âm xe FIAT (Part 2)

Hoá ra cái trần xe nó chỉ "trụi thùi lụi" như vậy thôi, thế mà em cứ tưởng bở [:-]
Cụ Turbo khéo tay nhỉ, cụ viết 1 bài diễn tả lại quá trình làm đi.

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi

Văn em dốt lắm, để hôm nào hoàn thiện và chạy thử, nghiệm thu xem hiệu quả đến đâu em sẽ làm bản báo cáo đầy đủ trình các bác, nhưng chắc chắn 1 điều là chi phí rất hạt dẻ, chủ yếu là phải có đam mê...hi...hi như khẩu hiệu của box FIAT

Hạng C
9/1/06
822
11
18
53

Bác tả giúp cách cạy, tháo các chốt gắn chứ sợ hư thì kg có thay, mất thẩm mỹ

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi

Em làm đến đâu mô tả đến đấy nhé
Cách tháo trần xe:
1. Tháo toàn bộ các con vít bắt của 3 cái tay nắm trên trần lưu ý là cậy các nắp chụp vít bên ngoài nhẹ nhàng để khỏi bị sứt
2. Tháo 2 cái tấm chắn nắng lưu ý là phía cái vấu cài (cái có 1 con vít bắt bác chỉ tháo vít thôi còn cái vấu nhựa cứ để dính trên đó)
3. Tháo 2 đèn trong xe bác cứ cậy mạnh tay 1 chút ko sao đâu vì cái vấu nó làm chắc lắm, đối với đèn sau bác tháo giắc luôn nhớ vị trí giắc cắm, đối với đèn trước thì chỉ cần tháo giắc, không cần tháo chụp nhựa phía trong (có hai con ốc bắt vào trần)
4. Tháo 2 cái nẹp góc chữ A bác cứ cạy ở phía trên là nó ra thôi
5. Tháo 2 cái nẹp phía sau bác nhớ tháo con ốc bắt dây đai ra và cậy từ phía trên ra
6. Tháo hai con ốc phía dưới cột B pillar sau đó cậy nhẹ phía trên cột cho hở ra
7. Bác dùng tay luồn vào cậy toàn bộ dọc mép ngoài của tấm trần cho lọt ra ngoài mép gioăng cửa
8. bước cuối cùng là tháo 5 con clip nhựa trên trần cái này bác cứ giật mạnh xuống vì hình dáng nó gần như con vít nở thôi mà, khi tháo xong 5 con clip này thì tấm trần sẽ hạ xuống nhưng còn vướng 2 cái vấu bắt tấm chắn nắng như em nói ở trên, khi đó bác dùng tay đè nhẹ xuống ở vị trí của nó là nó ra ngay thôi vì nó cũng cài kiểu vấu mà nhưng nếu tháo trước cũng ợc nhưng rất khó vì ko có điểm tỳ
lưu ý khi tháo nếu bị chật chội quá ko ra được thì bác có thể bẻ gập 1 vị trí tấm trần để lấy r cũng ko săo nhưng bẻ dứt khoát mới đẹp vì sau khi lắp vào lại căng ra thôi
Quá trình lắp vào cũng theo trình tự ngược lại

Hạng D
17/11/07
1.088
2
0

Trích đoạn: Turbo

Em làm đến đâu mô tả đến đấy nhé
Cách tháo trần xe:
1. Tháo toàn bộ các con vít bắt của 3 cái tay nắm trên trần lưu ý là cậy các nắp chụp vít bên ngoài nhẹ nhàng để khỏi bị sứt
2. Tháo 2 cái tấm chắn nắng lưu ý là phía cái vấu cài (cái có 1 con vít bắt bác chỉ tháo vít thôi còn cái vấu nhựa cứ để dính trên đó)
3. Tháo 2 đèn trong xe bác cứ cậy mạnh tay 1 chút ko sao đâu vì cái vấu nó làm chắc lắm, đối với đèn sau bác tháo giắc luôn nhớ vị trí giắc cắm, đối với đèn trước thì chỉ cần tháo giắc, không cần tháo chụp nhựa phía trong (có hai con ốc bắt vào trần)
4. Tháo 2 cái nẹp góc chữ A bác cứ cạy ở phía trên là nó ra thôi
5. Tháo 2 cái nẹp phía sau bác nhớ tháo con ốc bắt dây đai ra và cậy từ phía trên ra
6. Tháo hai con ốc phía dưới cột B pillar sau đó cậy nhẹ phía trên cột cho hở ra
7. Bác dùng tay luồn vào cậy toàn bộ dọc mép ngoài của tấm trần cho lọt ra ngoài mép gioăng cửa
8. bước cuối cùng là tháo 5 con clip nhựa trên trần cái này bác cứ giật mạnh xuống vì hình dáng nó gần như con vít nở thôi mà, khi tháo xong 5 con clip này thì tấm trần sẽ hạ xuống nhưng còn vướng 2 cái vấu bắt tấm chắn nắng như em nói ở trên, khi đó bác dùng tay đè nhẹ xuống ở vị trí của nó là nó ra ngay thôi vì nó cũng cài kiểu vấu mà nhưng nếu tháo trước cũng ợc nhưng rất khó vì ko có điểm tỳ
lưu ý khi tháo nếu bị chật chội quá ko ra được thì bác có thể bẻ gập 1 vị trí tấm trần để lấy r cũng ko săo nhưng bẻ dứt khoát mới đẹp vì sau khi lắp vào lại căng ra thôi
Quá trình lắp vào cũng theo trình tự ngược lại
Bác Làm ở đâu, hay tự làm - cho anh em cái địa chỉ đi ......nói lòng vòng quá hoa cả mắt ....

Hạng C
24/12/05
575
4
18
50
Vùng than

Bác Làm ở đâu, hay tự làm - cho anh em cái địa chỉ đi ......nói lòng vòng quá hoa cả mắt ....
Cụ vợ hai chẳng đọc kỹ và theo dõi từ đầu gì cả, chán kinh.
Mà sao trong giờ hành chính mà cụ lại có thời gian spam thế nhỉ [:-]

Hạng D
17/11/07
1.088
2
0

Trích đoạn: p510no8

Cụ vợ hai chẳng đọc kỹ và theo dõi từ đầu gì cả, chán kinh.
Mà sao trong giờ hành chính mà cụ lại có thời gian spam thế nhỉ [:-]
Do Cơ chế - xong sớm nghỉ sớm - Việc ở đây không dành cho những người đến đánh trống cầm canh, đọc báo bác ợ .
Em về nhà ngủ khèo rồi . Tý nữa đi xem xe cho bác PNT (chắc mình là dân kỹ thuật ô tô siêu cao nên có người nhờ coi dùm) he ..he ...

Hạng C
24/12/05
575
4
18
50
Vùng than

Xem xong đề nghị cả chủ xe và "chuyên gia xem xe" mời anh em đi uông bia chứ nhỉ

Hạng D
17/11/07
1.088
2
0

Trích đoạn: p510no8

Xem xong đề nghị cả chủ xe và "chuyên gia xem xe" mời anh em đi uông bia chứ nhỉ
Chết thật, cái ông nhờ mình xem hộ xe chạy đâu mất tiêu rùi ????để lại mình ta với ta thế này có chết không ????