Hạng C
8/2/07
510
7.499
93
HCM
X108 nói:
Cám ơn bác Thuvtn đã gợi về ký ức một thời khi trưa 11h thường mở Radio nghe cải lương. Những tuồng ưa thích là " Đêm lạnh chùa hoang" , "máu nhuộm sân chùa", Tâm sự loài chim biển ... Với các giọng ca "Minh Vương, Minh Phụng, Mỹ Châu, Lệ Thuỷ , Thanh Tuấn, Phương liên. Em thích nhất Minh cảnh người có giọng ca ấm, tình cảm. Chỉ tiếc Minh Cảnh không đẹp trai nên thường đóng vai phụ, vai thất tình.

Dạ, Minh Cảnh của bác đây:
Chuyến xa lam chiều Minh Cảnh - Phượng Liên
Đường về hai thôn Minh Cảnh - Lệ Thủy

Thân

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG
Hay quá, em đang nôn nóng đợi nghe phần âm thanh của bác thuvt đây post đi bác. Thấy cái list ở trên toàn những nghệ sĩ tên tuổi em nôn nóng muốn nghe quá.

Hạng C
8/2/07
510
7.499
93
HCM
chain nói:
Hay quá, em đang nôn nóng đợi nghe phần âm thanh của bác thuvt đây post đi bác. Thấy cái list ở trên toàn những nghệ sĩ tên tuổi em nôn nóng muốn nghe quá.

Hay là vừa phát chữ và vừa phát nhạc luôn các bác

Hạng F
26/2/07
5.093
436
83
Xứ dừa Miền Tây
thuvtn nói:
X108 nói:
Cám ơn bác Thuvtn đã gợi về ký ức một thời khi trưa 11h thường mở Radio nghe cải lương. Những tuồng ưa thích là " Đêm lạnh chùa hoang" , "máu nhuộm sân chùa", Tâm sự loài chim biển ... Với các giọng ca "Minh Vương, Minh Phụng, Mỹ Châu, Lệ Thuỷ , Thanh Tuấn, Phương liên. Em thích nhất Minh cảnh người có giọng ca ấm, tình cảm. Chỉ tiếc Minh Cảnh không đẹp trai nên thường đóng vai phụ, vai thất tình.

Dạ, Minh Cảnh của bác đây:
Chuyến xa lam chiều Minh Cảnh - Phượng Liên
Đường về hai thôn Minh Cảnh - Lệ Thủy

Thân

Cám ơn bác nhiều. Bài " tân cổ giao duyên" chuyến xe lam chiều hay quá .

Hạng D
26/11/07
1.314
171
63
44
otosaigon.com
e có 1cd MP3 gồm các bài này,giờ copy vào laptop. em mua cd này lâu r, truớc khi đi ngũ e bẳt lên nghe hay lắm, làm sao để gởi cho các bác đây

23/10/06
14.638
5.121
113
vsiu nói:
có 1cd MP3 gồm các bài này,giờ copy vào laptop. em mua cd này lâu r, truớc khi đi ngũ e bẳt lên nghe hay lắm, làm sao để gởi cho các bác đây 

Bác tạo một account (niễn phí) trên mediafire.com rồi up lên share cho mọi người nhé! 1 đĩa up khoảng 2 tiếng là xong hà! :p

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"
Minh Cảnh có bản "Nụ Tầm Xuân" , "Tôi yêu người chẳng yêu tôi" hay là bản " Sầu vương ý Nhạc "nghe lai rai đêm khuya quá đã , nếu ca chung thì với Phương Liên bản Chuyến tàu hoàng hôn , "Tàu đêm năm cũ "hay là với Lệ Thuỷ có bản " Mưa trên xứ Huế " ..đều không thể bỏ qua !
Trước đây có Chi Tâm giọng thật ấm áp hay là Thanh Tuấn luyến láy ác đạn vô song , sau này tôi có nghe thêm Vũ Linh và Minh Vương , nhưng cảm giác thấy hơi bấy , nát ...không có khí phách như người xưa .
Ở đoàn tỉnh có Trọng Hữu , vở Tô ánh Nguyệt , hay là Thanh Ngân gần đây nghe cũng rất cảm xúc .
Youtube=http://www.youtube.com/watch?v=gXRyMFBpJmk
Mấy bản thời sau Giải phóng như " Giòng sông quê em " " Cô gái Tưới đậu " " Hoa Trinh nữ " " Đài hoa dâng Bác " nghe đêm đêm ở đài FM TP HCM riết cũng ghiền ! Cùng thời đó còn có đọc truyện đêm khuya , ai nghe qua điệu nhạc mở đầu rồi thì mấy chục năm cũng khó quên !
Riêng Mỹ Châu ít ca lẻ , nhưng các bản đơn nếu có thì cũng thật hay , độc đáo .
Riêng vở Cải lương Cách Mạng : "Tìm lại cuộc đời " và " Đài Hoa dâng Bác " do Út trà Ôn ca kiếm lòi con mắt mà không ra !? Bác nào biết chỉ dùm !

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/6/05
1.590
3.888
113
Đồng Nai
Em có gần 100 cd ca cổ và tuồng. Nghe thay đĩa hoài chán quá nên e nén thành mp3. Chép vào cd , sáng e đi làm mở lên đến chiều về nhà vẩn còn nghe chưa hết. CD ca cổ và cải lương giờ phát hành lại bán đầy đủ. Có 1 tiệm chuyên bán loại này gần Huỳnh Thúc Kháng.