Thảo Luận Cái này coi đã này!

Hạng D
9/5/09
3.409
16.125
113
Uhm cái này hôm trước em bảo mà có bác nào cãi mà quên dzồi.

Cùng stock thì về lý thuyết WRX nhanh hơn Sti gần 1 giây cho 0-60 mph, lý do nằm ở cái hệ DCCD của Sti ah

Thông số của nhà sản xuất chỉ là thông số thôi bác kombat ơi, thực tế thì còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố lắm. Ví dụ cái quan trọng nhất là bám đường thì phải dùng lốp thế nào, optimum temp bao nhiêu và warm up ra sao cũng rất quan trọng. Đến mức dưới 6s thì sẽ rất nhanh và để đọ cho chính xác ở VN thì chả có chỗ nào đủ tiêu chuẩn và fair cả! :D

Hạng D
9/5/09
3.409
16.125
113
@sobraine: ngoài đấy cụ bơm lốp xe bằng gì? Trong này xài bơm tay nhiều lắm cụ ah

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
E thì ko bít nhìu nhưng xe tím huế 2 số lên 97km/h nhưng sti phải 3 số, vậy thấy thua rồi. Vả lạ sti năng hơn wrx nữa mà!!

Hạng B2
18/1/04
411
123
43
Switzerland
sobraine nói:
Kombat nói:
E thì ko bít nhìu nhưng xe tím huế 2 số lên 97km/h nhưng sti phải 3 số, vậy thấy thua rồi. Vả lạ sti năng hơn wrx nữa mà!!

Vậy thì phải thử cho biết thôi bác kombat ơi, kêu bác cachiva ra làm một kèo đi! :D
Ông lo lấy hàng về nhà ngay cho tôi nhờ, rồi thu xếp mang con xanh xanh vào đây đi. Tôi support ông hết cơx chỉ chờ ngày đớp 2 con sti mah ông lặn ngoài đấy lâu quá SF nhé. Xe tôi còn mấy món đắt tiền chắc phải qua tết mới về đc. Giờ cuối năm đang mửa mật ra lo cày tiền đây.
Còn mấy ông after sale bên subaru chưa phản hồi, mặc dù tôi đã nhắn tin cá nhân, nên đang hơi có cảm giác chán cái cách phục vụ của subaru việt nam. Ko có mấy a e subie như cậu và vài đồng chí chiến hưu trong này chắc tôi chia tay subaru sớm.

Hạng B2
18/1/04
411
123
43
Switzerland
Richievn nói:
Ý Câm Bặt là nếu giờ Tím mộng mơ mà 0-100 thua bất kỳ em Subie nào thì nghĩa là nài bèo phỏng?
Bạn lặn hơi sâu đấy nhé NGọc. Ko mau mang cái sản phẩm audio ra cho a e subie chiêm ngưỡng đi. Cuối tuần nhé, nghe đâu a KHOa văn mời a e đi ăn thịt chó thì phải, để tí tôi hội nghị bàn tròn với a ý xem dư lào nhé hiiii

Hạng B2
18/1/04
411
123
43
Switzerland
KHOAVAN nói:
Kaka ! 10 năm rồi chưa đụng đến món này.
Nghe thú vị đó cu.
Ok vây thống nhất vơ chồng e và a chị đi ăn thịt chó cuối tuần này nhé. Gd nào đi cùng thì alo a bổ sung luc luọng thôi easy