Hạng B2
24/3/17
219
247
58
15 tỉ nếu ko ngại pháp lí thì vào Lakeview thôi bác, nhà hạ giá khá nhiều rồi, dân trí cao, an ninh cũng oke. Nhưng phải mua căn có HDMB thì sau này chuyển nhượng mới dễ

Hạng D
17/10/11
1.147
10.708
113
15 tỉ nếu ko ngại pháp lí thì vào Lakeview thôi bác, nhà hạ giá khá nhiều rồi, dân trí cao, an ninh cũng oke. Nhưng phải mua căn có HDMB thì sau này chuyển nhượng mới dễ
Phải dự tính thêm 5 tỷ tiền đóng tsdđ nếu NVL chây ỳ tiếp thì a chủ thớt cũng sẽ ....chửi tiếp thôi :D

Hạng B2
24/3/17
219
247
58
Phải dự tính thêm 5 tỷ tiền đóng tsdđ nếu NVL chây ỳ tiếp thì a chủ thớt cũng sẽ ....chửi tiếp thôi :D
Bạn em mua 5x20 hoàn thiện full NT 18.5 tỉ, giờ thị trường bán đâu đó có 15 tỉ, ko có sổ nên rớt dã man, nhưng chạm đáy rồi bác. Còn về pháp lí thì khu này e nghĩ sẽ khó mà ra sổ dc. Còn nếu ko wan tâm lời lỗ, chỉ wan tâm đến môi trường sống + làm việc thì tuyệt vời với tầm tiền.

Hạng B2
25/12/10
298
2.813
93
Lakeview thì no hope quá bác. H quăng 1 đống cash vào đó mà cầm mỗi HĐMB, sau coa việc gì cũng ko rút ra đc.
Nói vậy thôi chứ em thấy mua thì dễ, bán lại mới khó. Bên q2 giá thì cao vậy thôi chứ e để ý rao toàn tầm 1-2 năm ko

Hạng B2
24/3/17
219
247
58
Lakeview thì no hope quá bác. H quăng 1 đống cash vào đó mà cầm mỗi HĐMB, sau coa việc gì cũng ko rút ra đc.
Nói vậy thôi chứ em thấy mua thì dễ, bán lại mới khó. Bên q2 giá thì cao vậy thôi chứ e để ý rao toàn tầm 1-2 năm ko
Giá này nếu có sổ chuẩn chỉnh, em khuyên bác ra Q.9, mua các khu cách The Global city 2-3 km cũng khá ngon rồi. Sau này hưởng ké tiện ích của nó mà giá nhà mình cũng tăng giá trị theo. Chỗ này qua Q.2 cũng có 5-7p

Hạng D
17/10/11
1.147
10.708
113
2 năm nay do bds đứng thôi a, chứ lakeview giao dịch 15 tỷ nhiều lại từ trc tết r, mt song hành 21 22 tỷ vẫn bán

• Like
Reactions: Misa85 and teoteo12
Hạng D
17/10/11
1.147
10.708
113
Giá này nếu có sổ chuẩn chỉnh, em khuyên bác ra Q.9, mua các khu cách The Global city 2-3 km cũng khá ngon rồi. Sau này hưởng ké tiện ích của nó mà giá nhà mình cũng tăng giá trị theo. Chỗ này qua Q.2 cũng có 5-7p
Khu Nam Long thành ĐXH cũng ổn, mỗi tội ngập và đường xá hơi xuống cấp, nhưng cách Global 1 con đường thì cũng ko quá tệ

• Like
Reactions: newbieppc
Hạng B2
25/12/10
298
2.813
93
Dạ cũng có nghĩ đến option này. Nhưng bên q9 thoả mấy điều kiện em đưa ra cũng ko nhiều bác. Trừ khi chui vô compound Khang Điền.
Mà thực ra q9 tiện ích ko nhiều, mua sắm cầu kì hay vui chơi gì đểu phải về q2 hết, nên về đây ở là phải giảm chất lượng cuộc sống cho 2-3 năm tới.
Tiền thì mình bỏ ra nhiều, chất lượng sống bị giảm đi do phải gánh thêm lợi nhuận của đám lười lao động lái đất mua bán lòng vòng. E ko thoải mái lắm cho việc này

Hạng B2
25/12/10
298
2.813
93
Khu Nam Long thành ĐXH cũng ổn, mỗi tội ngập và đường xá hơi xuống cấp, nhưng cách Global 1 con đường thì cũng ko quá tệ
Khu này xây nhà xong ko có hoàn công đc đó bác. Trc đây thì đc nếu chi ngoài mà h hỏi thì bảo là ko đc do bị vướmg cái gì đó. Bên chỗ khu Sky 9 cũng vậy á

• Like
Reactions: hector87