Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
cập nhật tình hình sáng nay, không khả quan các pac ơi, thay cái cảm biến vòng tua vẫn ko nổ. kiểm tra tiếp. FORD ơi là FORD
Coi chừng nó không tìm ra bệnh rồi bứt dây lung tung cho có bệnh nha bác. kkk. Sau đó nó phán bác chạy xe làm sao cho đất đá văng lên đứt dây cảm biến chi đó. Bác phải sâu sát quần chúng nhé.

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Em cũng đoán KTV phán bừa, cảm biến đó không dễ hư vì nó chỉ là 1 nam châm điện ( về nguyên lý) .
Bác nói đúng, cái cảm biến đó khó hư lắm. Nhưng ở đây em nghĩ nó hư thiệt vì cảm biến hư cắm máy check là lòi ra liền. Em chỉ sợ xe có lỗi kín gì đó nên nó phá cái cảm biến đó luôn. May cho bác chủ là thay cảm biến mới xe vẫn không nổ chứ lỡ ở hãng nó nổ máy ngon lành rồi vài bữa sau tèo nữa là mệt mỏi

• Like
Reactions: xlive and Linh74
Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
Bác nói đúng, cái cảm biến đó khó hư lắm. Nhưng ở đây em nghĩ nó hư thiệt vì cảm biến hư cắm máy check là lòi ra liền. Em chỉ sợ xe có lỗi kín gì đó nên nó phá cái cảm biến đó luôn. May cho bác chủ là thay cảm biến mới xe vẫn không nổ chứ lỡ ở hãng nó nổ máy ngon lành rồi vài bữa sau tèo nữa là mệt mỏi
Bác nói đúng, xe hơi là 1 bộ máy tổng hợp nhiều chi tiết. Có khi thay bộ phận này rồi, xe chạy được, vài ngày sau lại chết máy nữa do thay không đúng, mà lúc thay máy nổ được là do lúc đó máy nguội nên chi tiết hư nó hoạt động được.

• Like
Reactions: VNET
Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Chưa đúng là
chưa đúng là sao pác. Xe e chưa giật nắp tapo lên để xem màu trắnghay màu đen nữa kià. Mua về cắm khoá là chạy thôi. Ai chọt chẹt j đâu. Nếu lỗi chắc do e đổ dầu nên xe mới chịu nổ máy đó..

Chia buồn với bác chủ, đúng như em đoán là lỗi cảm biến chứ không lý nào xe đang chạy mà chết máy được. Cái cảm biến vòng tua của ranger chắc tương tự cảm biến bánh đà để đánh lửa trên xe máy xăng, cái cảm biến này die là xác định nằm 1 chỗ, chỉ có kéo về nếu không có sẵn đồ thay. Mà cái cảm biến này trâu bò lắm, xe bác mới chạy 1000km thì 100% là lỗi sản xuất rồi. Hãng sẽ bảo hành cho bác thôi nhưng lỡ công chuyện, mất niềm tin thì chỉ có bác mình bác chịu :(
Xác định số bác chủ bị xui

• Like
Reactions: volvo960