Hạng C
3/9/07
550
2.200
93
bac Khoa trải nghiệm rồi thấy con mazda 3 fl ngon hơn mazda 3 AN không ạ.

Nội thất ngon hơn nha. Khoái mấy chi tiết giả carbon đời trước nhìn sến súa đã được thay bằng vật liệu đen black piano. Vô lăng mới giống Mazda 6 cũng đẹp nữa. Lái thì chỉ có chút khác biệt về độ chính xác của vô lăng. Phần sức mạnh thì ko có thay đổi gì để kể :D

• Like
Reactions: showluozixiang
Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
GVC ko có can thiệp phanh mà chỉ có giảm ga động cơ thôi. Hay bác đang lộn Torque Vectoring Control?
Đang nghĩ tới tvc nên tuột lộn cái quần :D
Thường khi zô cua người lái có khuynh hướng giảm ga, lúc thoát cua thì bơm thêm ga. Vậy cái gvc cũng làm y chang thao tác đó. Thế ko lẽ mazda thuê thằng viết code ngay ngã 4 chèn lệnh zô ECU chỉ để gvc hoạt động khi thằng lái ko tự giảm ga ah ???

Hạng B2
27/11/14
307
322
63
32
Đang nghĩ tới tvc nên tuột lộn cái quần :D
Thường khi zô cua người lái có khuynh hướng giảm ga, lúc thoát cua thì bơm thêm ga. Vậy cái gvc cũng làm y chang thao tác đó. Thế ko lẽ mazda thuê thằng viết code ngay ngã 4 chèn lệnh zô ECU chỉ để gvc hoạt động khi thằng lái ko tự giảm ga ah ???

Thì Mazda bảo nó thuê đội viết code ngồi code 8 năm để có data mà bác :))

Hạng B1
10/10/16
82
41
18
33
Mí bác cho e hỏi, e có mua 1 con M6 nhập khẩu từ nhật.Anh Sale nói là bản 2016 của Nhật bản,có đủ các tùy chọn GVC hay đèn Adaptive LED Headlights (ALH) như bản 2017 LR Việt Nam và giải thích rằng thị trường nhật ra trước năm 2016 và năm 2017 Thaco mới bán tại VN.Em cũng ktra số Vin thì cũng ra là 2017 .
Vây cho e hỏi M6 của e là bản 2016 hay 2017 và có hệ thống GVC không.
ALH thì đúng là có rồi mà GVC e không biết có hay không vì không kiểm tra và cảm nhận đc.
Thanks các bác

Hạng B2
27/11/14
307
322
63
32
Mí bác cho e hỏi, e có mua 1 con M6 nhập khẩu từ nhật.Anh Sale nói là bản 2016 của Nhật bản,có đủ các tùy chọn GVC hay đèn Adaptive LED Headlights (ALH) như bản 2017 LR Việt Nam và giải thích rằng thị trường nhật ra trước năm 2016 và năm 2017 Thaco mới bán tại VN.Em cũng ktra số Vin thì cũng ra là 2017 .
Vây cho e hỏi M6 của e là bản 2016 hay 2017 và có hệ thống GVC không.
ALH thì đúng là có rồi mà GVC e không biết có hay không vì không kiểm tra và cảm nhận đc.
Thanks các bác
Xe Mazda6 có 2 đời FL, 1 đời từ năm 2014 (em ko nhớ rõ), 1 đời mới cuối 2016. 2 xe giống nhau y chang, chỉ khác là FL đời đầu đèn báo rẽ trên gương chíu hậu dạng cũ (ko kéo ra trước), và tay lái thiết kế như cũ. Còn FL đời 2 thì đèn báo rẽ có kéo dài ra trước, và tay lái thiết kế mới. Tất cả mazda6 FL thế hệ 2 đều có GVC là tiêu chuẩn.
Thị trường VN bỏ dòng FL 1, trực tiếp từ mẫu cũ lên FL đời 2 lun

• Like
Reactions: acquyyeudola
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Thì quảng cáo chỉ là quảng cáo mờ lị! Thiết nghĩ bọn bên Bắc Mẽo ngu như lợn, xe ngon như Maz có G-Vector mờ ko mua toàn mua thứ ji ko hà! Haizz
Yaris IA là một minh chứng đó cụ ơi. nó là chiếc Mazda 2 full option đó. Dân Mẽo ca ngợi là chiếc xe của năm đó. Không biết có được gọi là sản phẩm của MAzda không, vì nó đóng logo của Toy.

Hạng B2
1/9/16
329
173
58
34
Nội thất ngon hơn nha. Khoái mấy chi tiết giả carbon đời trước nhìn sến súa đã được thay bằng vật liệu đen black piano. Vô lăng mới giống Mazda 6 cũng đẹp nữa. Lái thì chỉ có chút khác biệt về độ chính xác của vô lăng. Phần sức mạnh thì ko có thay đổi gì để kể :D
cám ơn bác