Hạng B2
12/2/11
461
465
63
44
em thích nghe Trịnh, vì ca từ đẹp... nhưng phục Phạm cái khoản âm nhạc & phổ nhạc. em thấy mấy bài hay của Phạm Duy toàn phổ từ thơ, Nguyễn Bính, Bích Khê....
có bài mới này, Tỳ bà:
1 bài thơ toàn vần bằng
http:// www.nhaccuatui.com/nghe?M=sPlrXdvg8F

Hạng F
13/1/06
12.136
2.085
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Tui thích bài mà đại khái có mấy câu vầy: "Đưa em về dưới mưa, ép em vô gốc dừa... đôi ta làm búa xua... má em đòi đi thưa..." :confused: Các bác có biết bài đó không?;)

Hồi lâu có lần mướn được cuốn video chủ đề "Phạm Duy 20 năm tác giả tác phẩm" được biên tập rất hay, ông Đỗ Văn trên đài BBC làm dẫn chương trình... Giờ kiếm lại chủ đề đó mà không có, tiếc thật!:p

Last edited by a moderator:
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Em hiền như Masuer.vây là bac Hcivic có tâm hồn thoáng như PD,nhưng đụng chuyện lại chạy mất tích.:D

Chi Hội Trưởng P.O.C
Từ ngày Phạm Duy ra bài Ôi đàn bà là lúc đó mình ko còn lửa với nhạc Phạm Duy nữa , mặc dù trước đó rất hay .
Rồi đến chuyện của Phạm Đình Chương bài : Nữa hồn thương đau thì mình thấy buồn .
Phạm Duy , Duy Quang về Việt Nam lại để đi hát trong khi Duy Quang đã hơn 60 còn hát bài Phượng Hồng ko nổi . Mình đã gặp hết ngoài đời , nhưng trong mắt bây giờ ko thần tượng lắm . So sad !

Hạng D
12/9/11
1.117
25.780
113
Cho thêm chút Kỷ niệm để thấy lại bức tranh đồng quê ngày ấy. Trong bức tranh ấy, chúng ta sẽ thấy một phần mình trong đó.
Cần nói thêm đó là vào những năm chính phủ Mỹ đã gửi rất nhiều tiền vào miền Nam. Chính đồng tiền và viện trợ đã làm hư hỏng đạo đức con người đi rất nhanh. Làm sao để trở về với sự tin yêu con người? Nhạc sĩ Phạm Duy tìm về những kỷ niệm yêu dấu của tuổi thơ qua bài hát “Kỷ niệm”.
[tube][/tube]
@thuvtn;
Thưa bác, vì chúng ta đi tìm ".. trở về với sự tin yêu con người" nên chúng ta có được cái xã hội như hiện chúng ta đang sống.

Hạng F
22/10/09
8.170
29.741
113
Phạm Duy có bài viết ca ngợi tên 1 pilot chiến đấu bi downed

Hạng C
8/2/07
510
7.499
93
HCM
Hcivic nói:
Tui thích bài mà đại khái có mấy câu vầy: "Đưa em về dưới mưa, ép em vô gốc dừa... đôi ta vào quán trưa... má em đòi đi thưa..." :confused: Các bác có biết bài đó không?;)

Hồi lâu có lần mướn được cuốn video chủ đề "Phạm Duy 20 năm tác giả tác phẩm" được biên tập rất hay, ông Đỗ Văn trên đài BBC làm dẫn chương trình... Giờ kiếm lại chủ đề đó mà không có, tiếc thật!:p
Ôi, em xin lỗi bác Hải. Hứa mang qua cho bác mà em quên mất.
Em sẽ thu xếp, mang qua cho bác.

Hạng C
8/2/07
510
7.499
93
HCM
gakho nói:
Cho thêm chút Kỷ niệm để thấy lại bức tranh đồng quê ngày ấy. Trong bức tranh ấy, chúng ta sẽ thấy một phần mình trong đó.
Cần nói thêm đó là vào những năm chính phủ Mỹ đã gửi rất nhiều tiền vào miền Nam. Chính đồng tiền và viện trợ đã làm hư hỏng đạo đức con người đi rất nhanh. Làm sao để trở về với sự tin yêu con người? Nhạc sĩ Phạm Duy tìm về những kỷ niệm yêu dấu của tuổi thơ qua bài hát “Kỷ niệm”.
[tube][/tube]
@thuvtn;
Thưa bác, vì chúng ta đi tìm ".. trở về với sự tin yêu con người" nên chúng ta có được cái xã hội như hiện chúng ta đang sống.

Em thật sự chưa hiểu ý bác

Hạng F
13/1/06
12.136
2.085
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
haobui nói:
Từ ngày Phạm Duy ra bài Ôi đàn bà là lúc đó mình ko còn lửa với nhạc Phạm Duy nữa , mặc dù trước đó rất hay .
Rồi đến chuyện của Phạm Đình Chương bài : Nữa hồn thương đau thì mình thấy buồn .
Phạm Duy , Duy Quang về Việt Nam lại để đi hát trong khi Duy Quang đã hơn 60 còn hát bài Phượng Hồng ko nổi . Mình đã gặp hết ngoài đời , nhưng trong mắt bây giờ ko thần tượng lắm . So sad !
Tui nghĩ nhạc sỹ Phạm Duy không về VN để hát mà là để tìm về nơi cần về, về với quê hương và kỷ niệm... Còn Ca sỹ Duy Quang vẫn đi hát là vì anh ấy yêu hát, hát vì muốn được sống lại một chút cảm xúc biểu diễn và giao lưu với khán giả mến mộ anh tại quê hương. Chất giọng của anh vốn đã không hề mạnh mẽ ngay cả khi còn trẻ...;)
Nhạc sỹ Phạm Duy, ông là một nhạc sỹ tài hoa và đào hoa... Nhạc của ông tràn đầy tình cảm. Tui rất thích nhạc Phạm Duy. Cảm ơn bác Gà Kho về bài KỶ NIỆM (hay lắm đó!) nhưng sao không thấy link bài này hở bác?:p
Mời các bác thưởng thức nhạc phẩm <span style=""color: #008000;"">những gì tôi sẽ mang theo vào cõi chết</span> do chính nhạc sỹ thể hiện cùng ca sỹ Khánh Ly...

@Thuvtn: Ủa, vậy là bác nhắc tui mới nhớ ... bác có album đó hả, vậy hôm nào cafe và "bàn giao" nhé! Thanks bác nhiều!:)

Last edited by a moderator:
Hạng C
18/1/09
561
63
28
50
Em thích nghe nhạc của ông, nhưng cũng tùy ca sĩ hát. Em thì dị ứng với Thanh Lam!